Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19
Like Tree1Likes

Chủ đề: 20t vẫn còn mộng tinh bác sĩ giải đáp giúp em với

noname_bl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question 20t vẫn còn mộng tinh bác sĩ giải đáp giúp em với

Năm nay em 20t nhưng vẫn còn mộng tinh 1 tuần khoảng 1, 2 lần. Mỗi lần em mộng tinh em thấy lượng tinh trùng cỏ vẻ ít và hơi đục như vậy em bị sao ko, có ảnh hưởng đến sau này và tới chất lượng tình dục ko ? Mong bác sĩ giải đáp giúp em.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Quả thật ở tuổi này bạn mộng tinh như vậy là nhiều. Buổi sáng dậy bạn có cảm giác mệt mỏi không? Bạn thử thay đổi lối sống xem sao như tránh thức khuya, dậy sớm, năng tập thể dục. Nếu vẫn còn tôi nghĩ bạn nân đi khám Nam khoa thử! Thân!

Thưa bác sĩ thường ngày em có tập thể dục khoảng 20 - 30p và ngủ lúc 10h30 - 11h00 sáng dậy thì e thấy người cũng ko mệt lắm a. Nếu e cứ bị tình trạng trên thì e có bị gì ko a ?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mộng tinh có thể xảy ra ở mọi lứa tuổi nhưng thường xảy ra ở tuổi dậy thì và giảm dần sau khi có bạn tình. Đây là một cơ chế giải phóng tinh dịch dư thừa khi không có thủ dâm hay quan hệ tình dục và không gây ra bất cứ ảnh hưởng tiêu cực nào tới đời sống tình dục cũng như sức khỏe của người nam giới sau này.

Với dấu hiệu mộng tinh liên tục trong một hai ngày rất có thể liên quan đến thói quen xem phim ảnh có liên quan đến kích thích tình dục hoặc hành vi kích dục (thủ dâm) đồng thời trong lúc ngủ, trung ương thần kinh chỉ đạo về tình dục và một bộ phận của lớp vỏ đại não liên quan tới nó vẫn hoạt động-> xuất tinh (mộng tinh)

Do vậy để tránh tình trạng bị mộng tinh nhiều ngày/tuần cần có lối sống lành mạnh như: tập thể dục thể thao, tham gia các hoạt động xã hội có ích, không xem các phim ảnh khiêu dâm, và cố gắng gạt bỏ những ý nghĩ vương vấn về tình dục lúc ban ngày. Khi thực hiện được những điều đó, đêm ngủ sẽ ngon giấc. Nếu thỉnh thoảng vẫn có mộng tinh thì cũng là điều bình thường!

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi noname_bl Xem bài viết
    Năm nay em 20t nhưng vẫn còn mộng tinh 1 tuần khoảng 1, 2 lần. Mỗi lần em mộng tinh em thấy lượng tinh trùng cỏ vẻ ít và hơi đục như vậy em bị sao ko, có ảnh hưởng đến sau này và tới chất lượng tình dục ko ? Mong bác sĩ giải đáp giúp em.
    Tần suất 2 tuần/lần là Bình thường.
    Trường hợp của BẠn có vấn đề rồi.
    Do tỳ vị mất cân bằng, dẫn đến Tâm thận bất giao ( Nghĩa là tim hồi hợp, thận không cố tinh).
    Để chữa tận gốc bệnh này, bạn lấy bài thuốc nam tại nhà thuốc của Ông tôi để chữa trị, hoặc liên lạc trực tiếp để Ông tôi hướng dẫn giúp.

BÀI THUỐC NAM GIA TRUYỀN CHỮA DI TINH, MỘNG TINH & HOẠT TINH - Thuốc nam gia truyền đặc trị Rong kinh -Băng huyết - thunhua - Yahoo! 360plus

ChiLe's Avatar

tốt nhất bạn nên đi khám nam khoa ngay nhé

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mông tinh là hiện tượng sinh lí bình thường ở những Nam giới chưa có vợ, bạn yên tâm.

yeubacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn đi khám BS cho chắc ăn.

Em xin cám ơn mọi người đã giải đáp giúp em. Em sẽ đi khám nam khoa. Ở tp hcm thì nên khám ở bệnh viện bình dân àh các bác sĩ

lotomo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ở đó có Nam khoa tốt lắm đó bạn, đi khám thử xem sao nhé. Chúc bạn sức khỏe !!!

ChiLe's Avatar

bệnh viện bình dân hoặc đại học y dược cũng được đó bạn, nói chung là các bệnh viện đa khoa đều có khoa này, chúc bạn may mắn nha

Bác sĩ ơi em còn thắc mắc này nữa đó là lúc em mộng tinh em chỉ có nghĩ về chuyện đó 1 chút là đã bị xuất rồi khoảng vài giây thôi. Hôm trước em và bạn gái có hôn nhau lúc em đè bạn gái em xuống dương vật em cọ xát vào người bạn gái em một chút mà em đã xuất tinh. Như vậy em có bị xuất tinh sớm ko ?

ChiLe's Avatar

chắc là do quen rồi nên mới bị vậy, bạn thử cố gắng đừng nghỉ tới nó nữa xem thế nào

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Không phải XTS đâu, chỉ là do bạn mới gần gũi bạn gái thôi. Đi khám nha bạn!

Hi em cám ơn mọi người. Em mới đi khám ở bv bình dân bác sĩ nói em ko bị sao cả em thấy đỡ lo nhìu rùi ạ. Mà ko biết có cách nào hạn chế hiện tượng mộng tinh ko ạ ? Chứ cứ đang ngủ mà phải dậy thay quần hoài vầy em thấy bất tiện quá làm gián đoạn giấc ngủ ngon nữa.
    el_kun likes this.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối