Kết quả 1 đến 4 của 4
    linh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nhung dom do moc o dau duong vat

bac si oi cho em hoi?em moi day thay suat hien nhung dom do o dau duong vat ma khong thay ngua ngay gi khong thay dau.vay bac si cho em hoi do la benh gi va cach chua benh the nao?
    em mong duoc cau tra loi cua bac si som hon de em co the chua benh kip thoi.hien tuong la dau duong vat cua em thay xuat hien nhung dom do nho nhu dau kim nhung khong dau khong noi len vay bac si chi cho em voiu nhe cam on bac si nhieu.rat mong nhan dc tin cua bac si som nhat

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Có thể bạn bị viêm vùng da quy đầu đấy . Bạn nên đến bệnh viện để BS trực tiếp khám cho bạn nhé . "chỗ ấy" mà có vấn đề gì thì nhớ là không được xem thường nhé bạn !

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi linh Xem bài viết
    bac si oi cho em hoi?em moi day thay suat hien nhung dom do o dau duong vat ma khong thay ngua ngay gi khong thay dau.vay bac si cho em hoi do la benh gi va cach chua benh the nao?
    em mong duoc cau tra loi cua bac si som hon de em co the chua benh kip thoi.hien tuong la dau duong vat cua em thay xuat hien nhung dom do nho nhu dau kim nhung khong dau khong noi len vay bac si chi cho em voiu nhe cam on bac si nhieu.rat mong nhan dc tin cua bac si som nhat
    Có thể bạn bị viêm vùng da quy đầu đấy . Bạn nên đến bệnh viện để BS trực tiếp khám cho bạn nhé . "chỗ ấy" mà có vấn đề gì thì nhớ là không được xem thường nhé bạn ! Mà lần sau bạn nhớ viết bài có dấu để dễ đọc chút nhé bạn !

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi linh Xem bài viết
    ở đầu dương vật, xung quanh rãnh quy đầu có thể có những nốt mụn nhỏ li ti màu trắng, không nhân, không có xu hướng lan rộng hay tăng về kích thước. Đồng thời những nốt mụn đó cũng không gây đau hay ngứa ngáy ở cơ quan sinh dục. Đó chính là những thụ cảm thể, nơi tiếp nhận khoái cảm tình dục. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường, bạn ạ. Trong trường hợp bạn nhận thấy những nốt mụn của mình không giống với các thụ cảm thể kể trên như đỏ, có nhân, có mủ, lúc mọc dầy, lúc mọc ít hay gây ngứa ngáy, khó chịu, kèm theo hiện tượng dương vật tiết dịch hôi … thì là những dấu hiệu bất thường, gợi báo tình trạng viêm nhiễm ở cơ quan sinh dục, bạn nhé. Nếu chỉ là những hạt mụn nước nhỏ không có dấu hiệu ngứa, sưng to lên thì bạn không cần phải lo lắng quá, đây chưa phải là biểu hiện đặc trưng của bệnh gì và bạn chỉ cần thường xuyên vệ sinh dương vật của mình sạch sẽ hàng ngày khi đi tiểu, khi đi tắm... Trước khi đi ngủ, bạn cũng có thể rửa một lần nữa bằng dung dịch muối pha loãng hiện có bán nhiều ở các hiệu thuốc. Bạn thử xem sao nhé. Chỉ khi nào bạn thấy những mụn này gây ngứa, rát, ngày càng đỏ, sưng và có xu hướng lan rộng, bạn mới cần tới các cơ sở khám da liễu để các bác sĩ kiểm tra.(tamsubantre)