Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 82
Like Tree1Likes

Chủ đề: Cốm upkid có tốt cho con biếng ăn, suy dinh dưỡng ko?

judo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Cốm upkid có tốt cho con biếng ăn, suy dinh dưỡng ko?

Chào mọi người! Mình gà trống nuôi con và đang cảm thấy rất bế tắc, lập topic này mong được mọi người chia sẻ và giúp đỡ

Con mình được 20 tháng, mất mẹ từ khi bé vừa chào đời nên thiệt thòi cho cả bố và con Hiện tại có ông bà 2 bên hỗ trợ mình nuôi bé nhưng tình hình dạo gần đây cả nhà đều đang rất căng thẳng và lo lắng cho sức khoẻ của bé. Bé nhà mình rất lười ăn (lười từ bé rồi), lại hay ốm vặt. Đi khám bác sỹ thì họ bảo ko bệnh tật gì, chỉ thiếu chất thôi, nên toàn kê cho mấy loại vitamin rồi kẽm, sắt các kiểu thôi. Uống mãi rồi mà ko cải thiện chút nào. Có chị đồng nghiệp mách mua cốm Upkid giành cho trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng cho con uống, vì cháu họ chị ấy cũng lười ăn mà uống cái này vào ăn uống ngon miệng hơn và tăng cân đều đặn. Nhưng mình vẫn lo lo, chưa dám mua cho con dùng thử coi sao. Theo các bạn thì có nên nghe lời chị đồng nghiệp ko? Sắp đến mùa đông rồi, mình càng sốt ruột hơn, các bạn tư vấn nhanh giúp mình với nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều.

bachthai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

tội nghiệp bạn. bạn cho bé đi khám ở những đâu rồi?

hoacucai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cố gắng lên bạn ơi, chuyện gì rồi cũng có cách giải quyết có nó hết mà. thực ra, vì con bạn biếng ăn nên cơ thể thiếu chất, sức đề kháng kém, dẫn đến hay ốm đau đấy. bạn phải khắc phục đc tình trạng biếng ăn của bé thì bé mới khoẻ mạnh đc

linhxinhgai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bé nhà mình cũng đang uống upkid bạn ơi. cốm này uống hay phết đấy. bé nhà mình uống hết gần 3 hộp rồi, tình trạng biếng ăn cải thiện đáng kể. dạo này ko còn phải nhong nhong cả buổi mới xong bữa cơm như trước nữa đâu

me_cua_ben's Avatar
    me_cua_ben Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

hóng cùng chủ thớt. bé nhà mình cũng rất lười ăn, nên cơ thể thiếu chất, ốm dặt dẹo lắm. mình đang cho con uống sữa XO của Hàn vì sữa này thành phần của nó có nhiều chất. Nhưng mà nó cũng lười uống lắm, ép mãi mỗi ngày cũng được 400ml

sữa XO này có thời dính vụ có chất độc trong sữa mà bạn vẫn dám dùng cơ à? hihi

me_cua_ben's Avatar

ngày xưa thôi mẹ nó ơi. giờ em toàn đặt hàng trực tiếp công ty nên cũng an tâm hơn. mà nói vậy chứ, giờ bới ra thì có mà chả dám ăn uống gì. Abbott nổi tiếng thế mà còn dính nữa là

Trích dẫn Gửi bởi linhxinhgai Xem bài viết
    bé nhà mình cũng đang uống upkid bạn ơi. cốm này uống hay phết đấy. bé nhà mình uống hết gần 3 hộp rồi, tình trạng biếng ăn cải thiện đáng kể. dạo này ko còn phải nhong nhong cả buổi mới xong bữa cơm như trước nữa đâu
    Thế à bạn ơi? cái này có dễ uống ko bạn nhỉ? nếu mình muốn mua thì có thể mua được ở đâu?

Trích dẫn Gửi bởi bachthai Xem bài viết
    tội nghiệp bạn. bạn cho bé đi khám ở những đâu rồi?
    Mình cho bé khám ở viện dinh dưỡng bạn ạ. Ra đó kể lể tình hình, họ khám xét đại khái rồi kê thuốc thôi

Trích dẫn Gửi bởi hoacucai Xem bài viết
    cố gắng lên bạn ơi, chuyện gì rồi cũng có cách giải quyết có nó hết mà. thực ra, vì con bạn biếng ăn nên cơ thể thiếu chất, sức đề kháng kém, dẫn đến hay ốm đau đấy. bạn phải khắc phục đc tình trạng biếng ăn của bé thì bé mới khoẻ mạnh đc
    bạn biết mẹo gì cải thiện được tình trạng biếng ăn ở trẻ thì mách giúp mình với. cảm ơn bạn nhiều

oai_huong's Avatar
    oai_huong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Bà rịa vũng tàu

sao đi đâu cũng gặp các bố các mẹ có con biếng ăn thế nhỉ. bọn trẻ bây giờ chả bù cho mình ngày xưa. bé nhà mình cũng biếng ăn, mình đã thử cho con uống golden lab và cốm hoa thiên 1 thời gian rồi mà ko ăn thua. vẫn chứng nào tật đấy thôi

Trích dẫn Gửi bởi judo Xem bài viết
    bạn biết mẹo gì cải thiện được tình trạng biếng ăn ở trẻ thì mách giúp mình với. cảm ơn bạn nhiều
    mình chỉ biết là đối với trẻ biếng ăn, ko nên cho ăn đồ ngọt nhiều vì đồ ngọt hay gây cảm giác lửng dạ, dẫn đến chê cơm. tuyệt đối ko được ăn ngọt trước bữa chính bạn nhé

bachthai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình cho bé khám ở viện dinh dưỡng bạn ạ. Ra đó kể lể tình hình, họ khám xét đại khái rồi kê thuốc thôi
    ra VDD thì ngta chỉ khám thế thôi đấy. toàn nhìn rồi phán bệnh.

me_cua_ben's Avatar

nếu con lười ăn quá thì bạn có thể chia thành nhiều bữa nhỏ, 1 ngày tầm 5-6 bữa thay vì 3 bữa như mọi khi. và đặc biệt, trong các bữa ăn cần chú ý có đầy đủ cả 4 loại là bột, béo, đạm và rau nha

ngocha226's Avatar
    ngocha226 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chào mọi người! Mình gà trống nuôi con và đang cảm thấy rất bế tắc, lập topic này mong được mọi người chia sẻ và giúp đỡ

Con mình được 20 tháng, mất mẹ từ khi bé vừa chào đời nên thiệt thòi cho cả bố và con Hiện tại có ông bà 2 bên hỗ trợ mình nuôi bé nhưng tình hình dạo gần đây cả nhà đều đang rất căng thẳng và lo lắng cho sức khoẻ của bé. Bé nhà mình rất lười ăn (lười từ bé rồi), lại hay ốm vặt. Đi khám bác sỹ thì họ bảo ko bệnh tật gì, chỉ thiếu chất thôi, nên toàn kê cho mấy loại vitamin rồi kẽm, sắt các kiểu thôi. Uống mãi rồi mà ko cải thiện chút nào. Có chị đồng nghiệp mách mua cốm Upkid giành cho trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng cho con uống, vì cháu họ chị ấy cũng lười ăn mà uống cái này vào ăn uống ngon miệng hơn và tăng cân đều đặn. Nhưng mình vẫn lo lo, chưa dám mua cho con dùng thử coi sao. Theo các bạn thì có nên nghe lời chị đồng nghiệp ko? Sắp đến mùa đông rồi, mình càng sốt ruột hơn, các bạn tư vấn nhanh giúp mình với nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều.
    trẻ biếng ăn cũng có nhiều nguyên nhân của nó, bạn tìm hiểu kỹ rồi khắc phụ nhé

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. UpKid
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Dược Phẩm
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 05:22 PM
  2. UpKid
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 05:22 PM
  3. Sinh tố Dinh Dưỡng tại Hội Quán Dinh Dưỡng Năng Lượng Xanh
    Bởi dangthi trong diễn đàn Video Dinh Dưỡng