Kết quả 1 đến 4 của 4
    smallboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin giúp đỡ về bệnh phổi ứ nước

Mình có ông anh bị bệnh cũng gần tháng nay,nhìn người anh hôm nay ốm thấy rõ,lại hay ho,đau ở ngực.Hôm nay anh đi khám thì bác sĩ bảo là anh bị ứ nước ở phỗi,và cũng đã dùng kim lấy nước ở phổi ra.Xin cho mình hỏi là trị như thế thì có thể thuyên giảm hay không,hay là mình nên trị ở nơi nào cho chắc ăn,và mình nên kiêng cử những gì để mau lành bệnh .Hoặc có thể dùng cách nào trị bệnh ở nhà không?Nhờ các bạn cho vài lời khuyên!thx các bạn!
    p/s:lúc trước do anh nhậu hơi nhiều nên bị gan,đang trị bệnh gan thì lại bị thêm bệnh này...hix

tranngoctu92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ban co the goi dien den xin tu van suc khoe cua bac si. ban hay lien lac vs toi qua so dt 0982276716 toi se giup ban gap chuyen vien tu van.

smallboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thx bạn,mấy nay mình bận quá ko có thời gian,nhân tiện cho mình hỏi mấy hôm nay anh mình bị thêm tình trạng lùng bùng trong lỗ tai,giọng nói nghe cũng khác hẳn,ko biết có phải do bệnh nặng hơn ko...!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Anh bạn bị bệnh gan là bệnh gì ? Có thể bệnh ứ nước phổi bạn nói (tràn dịch màng phổi) là do thứ phát sau bệnh gan. Việc đau ngực là do tràn dịch gây ra. Còn ho thì có thể là do bệnh đó hoặc 1 bệnh phổi riêng biệt khác. Tốt hơn, anh bạn nên đi khám ở chuyên khoa hô hấp, có thể đến bv Phạm Ngọc Thạch để điều trị !

Tình trạng tai lùng bùng, giọng nói khác có thể là do phản ứng của cơ thể trước bệnh tật đó thôi. Nên điều trị bệnh gốc trước đã, các triệu chứng đó có thể sẽ giảm bớt bạn ạ !