Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Lao phổi AFB +

bacsi_oi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Lao phổi AFB +

Em dang dieu tri benh lao phoi AFB 2+,dang dieu tri cuoi thang 6.Ket Qua dieu tri 3thang dau tien cua em tot AFB-,Xqang thu nho.Em tiep tuc uong thuoc toi cuoi thang 5 thi` thay tren da xuat hien 1 vai man~ do,xet nghiem men gan tai benh vien thi AST 50,SGOT 68.Bs Dieu tri cho em ngung thuoc 1tuan` sau do dung thu~ thuoc,em ngung thuoc 1tuan va bat dau thu thuoc PZA dc 4ngay thi em quay lai benh vien de xin y kien.Lan nay bs dieu tri khac' thi lai noi voi em la` em nen uong tiep tuc nhu phac do binh thuong`,neu tinh trang man~ do ko phat trien thi cu tiep tuc uong nu vay con neu bat thuong thi quay lai bv va bs do noi men gan cua em co tang nhng chua noi len nhieu,chua can phai giai man cam,dong thoi bs giam~ lieu luong thuoc RH 150/100 tu` 4v xuong con 3v(trc day la 4v) bs noi thuoc nay hoi qua lieu. Bs cho em hoi viec ngung thuoc 1-2tuan se anh huong nhu the nao toi benh cua em a,hien tai em rat lo lang vi nghi ngo bi khang thuoc.Mong bs tu van giup em voi :cry:

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào Bạn,

Ngưng thuốc 1-2 tuần không ảnh hưởng đến việc điều trị của Bạn. Bạn nên yên tâm tiếp tục điều trị và trở lại bác sĩ tái khám.