Kết quả 1 đến 3 của 3
  1. #1
    dangphuong2204 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Aug 2011
    Bài viết
    9

    Mặc định Cứu Em Với : Hoa Mắt, Mờ Mắt Sau Khi Uống Thuốc Lao

    Em bị lao hạch, đi khám ở ung bứu bác sĩ cho uống thuốc Akurit 4, sau 8 tháng bác sĩ nói có thể ngừng thuốc, em không thấy sốt hay hạch nữa nhưng mắt em ngày càng mờ như người bị cận thị, khoảng cách em nhìn rất mờ. Em có hỏi bác sĩ thì được trả lời do tác dụng phụ của thuốc. Hiện giờ em rất lo, không biết khi ngừng thuốc em phải làm như thế nào để mắt em không mờ, không hoa mắt và quay trở lại như trước. em xin cảm ơn

  2. #2
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator
    Ngày tham gia
    Jun 2011
    Bài viết
    30,401

    Mặc định

    Sau khi dừng thuốc thì tác dụng phụ dần dần cũng sẽ giảm thôi. Hiện tại bạn có thể dùng thêm vitamin để bồi bổ cho mắt là ổn thôi !

  3. #3
    benhkhongso's Avatar
    benhkhongso Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Ngày tham gia
    Jun 2015
    Bài viết
    147

    Mặc định

    bạn gặp trường hợp như có lẽ cũng k quá lo lắng lắm đâu bạn ạ

 

 

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •