Kết quả 1 đến 6 của 6
    saobang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định có thể chữa cho cháu hết bệnh này được không?

Tôi có 1 bé năm nay được 28 tháng tuổi. Trước đây, lúc cháu khoảng 20 tháng cháu có bị bệnh sốt ho sổ mũi. Trong thời gian đó, đêm ngủ cháu bị nghẹt mũi quấy khóc. Chồng tôi có xịt cho cháu 1 loại thuốc xịt làm thông mũi ngay. Anh chỉ nói là không nên dùng thường vì không tốt thôi. Anh đã xịt cho cháu 5 , 6 lần gì thì sau đó tôi đọc được trên báo rằng các loại thuốc xịt đó là không tốt và tác dụng phụ cũng đáng sợ nên chúng tôi đã ngưng. Từ đó đến nay cũng hơn nửa năm nhưng cháu rất hay nghẹt mũi mặc dù thời tiết không lạnh lắm hoặc chỉ hơi lạnh. Tôi cũng đoán rằng có lẽ cháu bị ảnh hưởng của chai thuốc xịt lần trước. Tuy nhiên thời gian cũng đã quá lâu. Vậy xin hỏi, có thể chữa cho cháu hết bệnh này được không? Chữa ở đâu?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Có thể cháu bị viêm VA. Bạn nên cho cháu đi khám bác sĩ chuyên khoa tai mũi họng.

fallingstar Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bệnh này là bệnh mãn tính, bạn nên xác định tư tưởng là sẽ sống với nó suốt đời chứ không thể chữa lành bệnh cho nó được đâu.

nvnhhdk40 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thuốc xịt mà bạn đang dùng đúng là không nên dùng nhiều vì rất có hại cho sức khỏe của bé sau này đó bạn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu chỉ là nghẹt mũi thông thường thì bạn có thể nhỏ Efticol là nước muối sinh lí cho bé, thuốc vô hại so với việc dùng thuốc xịt thông mũi khi chưa có chỉ định của bs !

mimi2012 Đang Ngoại tuyến Banned

neu cháu còn bị nghẹt mũi nữa thì chị nên đưa cháu đi khám cho chính xác nha, Nếu bạn muốn được BS giỏi khám và k mất thời gian chờ đợi , có lịch hẹn trước cho bạn luôn, nếu muốn biết thêm thông tin gì nữa hãy liên lạc qua mình tư vấn cho , yahoo thocon_nhinhanh10 hoac 0902339118