Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Chữa lao

frostlichking Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chữa lao

Em đang sống ở HN. EM vừa chữa ở bệnh viên phổi TW dc 2 tuần.Lao phổi. sau khi sử dụng stepomicin 1 tuần em có dấu hiệu ù tai, giảm thính lực, lảo đảo và tê mặt. Bác sĩ quyết định ngưng tiêm kháng sinh và thay thế = 1loại thuốc khác. Hiện tại em đang ngoại trú ở nhà. sử dụng rifamicin + 2 loại thuốc lao khác, tổng cộng 1 ngày uống 11 viên thuốc lao + các loại thuốc bổ khác.Trong bệnh án ghi là xquang mờ ko đều thùy giữa phải. Em ko ho ra máu, rất ít khi ho và ít đờm.ppdieu tri ghi là 2RR02E/6HE. Hôm qua em được xuất viên. Do khá vui mừng nên hôm qua em chạy nhảy + hát hò khá lâu ~ 1.5 tiếng. Sau đó buổi tối em thấy rất đau ngực, thở hơi lạnh, chân tay lạnh hơn lúc điều trị.cổ rát. Khi nói khá rát và mệt nên từ qua đến nay em rất hạn chế nói. Sau đó tối hôm qua em đã nghỉ ngơi và thấy hôm nay cũng đỡ mệt, tuy nhiên khi nói to 1 chút là cổ vẫn rát. Em uống thuốc nuôt cảm thấy hơi vướng vướng. tiếng nói em cũng hơi bé hơn, giọng hơi khàn, nhất là từ sau khi nhập viện. EM tìm hiểu thì đó có thể là chiệu trứng lao thanh quản. Em hiện tại ko sử dụng thuốc chống viêm. Vậy cho em hỏi là cách chữa trị em có phù hợp lắm ko, tất nhiên chỉ để biết vì đề đạt cái này lên bs điều trị là rất khó. ngoài ra nếu em bị lao thanh quản và sử dụng thuốc như vậy đã đủ hay chưa. liệu em có nên quay lại bv và nội soi để xem xét xem có tổn thương thanh quản ? EM đụ dinh là nếu 1 -2 ngày nữa nếu cổ vẫn rát thì sẽ tới bv, nhà cũng khá gần. Nếu thật sự đây là lao thanh quản thì mới ở giai đoạn 1, bệnh mới khởi đầu. Thx bác sĩ nhiều

frostlichking Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

có lẽ là do em gào thét hơi nhiều nên rát họng, chắc là do viem họng hạt cấp tính, súc miệng nước muối thấy bớt rôi ạ... Cho em hỏi thêm là hiện tại ngực em buốt khi ấn vào, nhất là khi nằm ngủ quay lưng nằm nghiêng đè xuống giường. có nguy hiểm ko ạ ?

svhamhochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bình thường bạn có cảm giác như vậy không hay là chỉ khi ấn vào ? Mà có thể triệu chứng này là do lao của bạn gây nên hổng chừng đó ! Điều trị tiếp lao xem có bớt không nhé !