Kết quả 1 đến 7 của 7
    lunocio Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bệnh lao và mang thai ?

bác sỹ cho em hỏi về trường hợp của chị gái em như thế này ạ. Khoảng 3 năm trước chị ấy có biểu hiện của bệnh lao, chị đã đi khám, làm xét nghiệm. Em nghe nói chị bị lao ngoài nhưng chưa có vi khuẩn lao trong mẫu xét nghiệm. Sau đó chị phải điều trị và uống thuốc 8-9 tháng, nhưng trong một lần hết thuốc vì một vài lý do nên chị đã không uống thuốc trong khoảng 3-4 ngày.Khi kết thúc giai đoạn uống thuốc chị có đi xét nghiệm đàm lại và việc điều trị đã hoàn thành. Được vài tháng chị em có làm thủ tục qua Mĩ định cư khi đó có chụp X-quang và người ta thấy phổi của chị có vết nên họ đã bắt xét nghiệm đàm mất 3 tháng mới có kết quả là không có vi khuẩn lao vã chị đã đủ điều kiện qua Mĩ. Nhưng thời gian sống bên đó chị lại có các biểu hiện của lao như mệt mỏi, khó thở, ho, thỉnh thoảng ho ra máu. Chị đã kết hôn được 2 năm nay nhưng vì có biểu hiện tái phát lao nên chị không dám có bầu.
    Vậy bác sỹ cho em hỏi trường hợp của chị em liệu có bị tái phát bệnh lao không ạ? Và giờ chị muốn có bầu thì có được không ạ, có ảnh hướng tới thai nhi không? Em rất lo lắng cho sức khỏe của chị em. Mong bác sỹ tư vấn giúp em. Cảm ơn bác sỹ nhiều.

cocchammamruoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Với việc chẩn đoán lao, cái bắt buộc phải có là X-quang phổi. Không có cách nào khác hơn là phải khuyên chị bạn đi khám!

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Triệu chứng đơn giản chưa nói được điều gì, cần thiết phải khám lại. Nếu ổn thì hoàn toàn có thể mang thai !

lunocio Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chị e đã sinh một e bé gái kháu khỉnh.2 năm trôi qua không hề có dấu hiệu bị lao nữa.cảm ơn mọi người

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lunocio Xem bài viết
    chị e đã sinh một e bé gái kháu khỉnh.2 năm trôi qua không hề có dấu hiệu bị lao nữa.cảm ơn mọi người
    Như vậy thì chúc mừng gia đình bạn nhé !

enquis Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Như vậy thì chúc mừng gia đình bạn nhé !
    bs cho e hỏi siêu âm màu khối echo bên cạnh buồng trứng mà có vòng lửa . khối echo là gì mà có vòng lửa là gì ạh

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi enquis Xem bài viết
    bs cho e hỏi siêu âm màu khối echo bên cạnh buồng trứng mà có vòng lửa . khối echo là gì mà có vòng lửa là gì ạh
    Đó là dấu hiệu của thai ngoài tử cung đấy bạn ạ ! Bạn đã có tư vấn của bs chưa ?

Các Chủ đề tương tự

1. 20 điều hoang mang khi mang thai
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-08-2017, 10:34 AM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-04-2017, 11:08 AM
  3. Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 28-05-2013, 06:04 AM
  4. 20 điều hoang mang khi mang thai (tiếp)
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-01-2011, 06:22 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-01-2011, 09:06 PM