Kết quả 1 đến 4 của 4
    sinhvien01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Dùng thuốc kháng sinh ở người cao tuổi

Bác sĩ ơi, bố em năm nay 65 tuổi, mẹ em mất sớm, vì vậy một mình bố làm lụng vất vả để nuôi 3 anh chị em ăn học. Giờ các con đều lớn, có điều kiện kinh tế nên đón ông lên thành phố dễ bề chăm nom. Em cũng đọc nhiều các bài báo hướng dẫn về cách chăm sóc người già. Trong đó, em lưu tâm nhất là về vấn đề dùng thuốc, đặc biệt là thuốc kháng sinh bởi người già thường hay mắc nhiều bệnh. Mong bác sĩ có thể chia sẻ đôi điều về việc dùng kháng sinh cho người già giúp em.

Y sĩ mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Exclamation

Trích dẫn Gửi bởi sinhvien01 Xem bài viết
    Bác sĩ ơi, bố em năm nay 65 tuổi, mẹ em mất sớm, vì vậy một mình bố làm lụng vất vả để nuôi 3 anh chị em ăn học. Giờ các con đều lớn, có điều kiện kinh tế nên đón ông lên thành phố dễ bề chăm nom. Em cũng đọc nhiều các bài báo hướng dẫn về cách chăm sóc người già. Trong đó, em lưu tâm nhất là về vấn đề dùng thuốc, đặc biệt là thuốc kháng sinh bởi người già thường hay mắc nhiều bệnh. Mong bác sĩ có thể chia sẻ đôi điều về việc dùng kháng sinh cho người già giúp em.
    Nói chung tất cả mọi người chứ không riêng gì người già: Vạn bất đắc dĩ mới phải dùng kháng sinh. Con dao hai lưỡi!

matnuoc22 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn có thể chữa bằng các mẹo hoặc bài thuốc dân gian với các bệnh bình thường đc mà

ngonga53's Avatar
    ngonga53 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tốt nhất nên nghe theo bác sĩ chuyên ngành để nhận đc những lời tư vấn hiệu quả nhất

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2013, 11:32 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM