Kết quả 1 đến 4 của 4
    mrserious Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin giúp em vấn đề liên quan đến Thiếu máu.

Mẹ em năm nay 45t. khoảng 1 tháng nay bỗng dưng sút cân (sút khoảng 5-6 kg), sốt trong vài ngày, (bây giờ không còn sốt) sau đó chán ăn, ăn nhưng rất ít , người hay mệt mỏi. đau đầu, Mất ngủ (một đêm mẹ e ngủ chỉ 5 tiếng, có khi ít hơn) Trong những ngày này mẹ em cũng có bị viêm mũi dị ứng đã lâu thường xuyên gây đau đầu, hắt hơi. Mẹ em đã đi khám bác sĩ và xét nghiệm máu (sau khi ăn) được thông báo kết quả là Thiếu máu. Bác sĩ bảo mẹ em về nếu vài hôm sau không đỡ thì lên làm các xét nghiệm khác.

Mấy ngày hôm nay em có lên mạng xem thông tin thì thấy triệu chứng của bệnh bạch cầu (ung thư máu ) cũng có giống như thiếu máu, nên em thấy lo lắng lắm. Nên em lên đây nhờ các y bác sĩ và mọi người xem giúp em. xét nghiệm huyết đồ của mẹ em là
    lượng bạch cầu WBC 8.2 K/uL

RBC 3,94 M/uL

HGB 11.5 g/uL

HCT 34,4%

PLT 280 K/ul

MCV 87,4 fl
    MCH 29,2
    MCHC 33,4
    RDW 14,3%
    MPV 7,8 fl

Em xin hỏi mọi người là kết quả này có liên quan gì đến căn bệnh đó k? mẹ em có phải xét nghiệm huyết đồ thêm 1 lần nữa để biết chính xác không Và xin hỏi liệu liệu triệu chứng của viêm mũi có gây ra những triệu chứng như trên không? vì mẹ em không nói với bác sĩ bị viêm mũi khi thăm khám.

Em xin chân thành cám ơn và mong đợi mọi người giúp đỡ !
    Lần sửa cuối bởi mrserious, ngày 22-09-2012 lúc 04:58 PM.

mrserious Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ôi không bác sĩ, anh chị nào giúp e sao

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi mrserious Xem bài viết
    Mẹ em năm nay 45t. khoảng 1 tháng nay bỗng dưng sút cân (sút khoảng 5-6 kg), sốt trong vài ngày, (bây giờ không còn sốt) sau đó chán ăn, ăn nhưng rất ít , người hay mệt mỏi. đau đầu, Mất ngủ (một đêm mẹ e ngủ chỉ 5 tiếng, có khi ít hơn) Trong những ngày này mẹ em cũng có bị viêm mũi dị ứng đã lâu thường xuyên gây đau đầu, hắt hơi. Mẹ em đã đi khám bác sĩ và xét nghiệm máu (sau khi ăn) được thông báo kết quả là Thiếu máu. Bác sĩ bảo mẹ em về nếu vài hôm sau không đỡ thì lên làm các xét nghiệm khác.

Mấy ngày hôm nay em có lên mạng xem thông tin thì thấy triệu chứng của bệnh bạch cầu (ung thư máu ) cũng có giống như thiếu máu, nên em thấy lo lắng lắm. Nên em lên đây nhờ các y bác sĩ và mọi người xem giúp em. xét nghiệm huyết đồ của mẹ em là
    lượng bạch cầu WBC 8.2 K/uL

RBC 3,94 M/uL

HGB 11.5 g/uL

HCT 34,4%

PLT 280 K/ul

MCV 87,4 fl
    MCH 29,2
    MCHC 33,4
    RDW 14,3%
    MPV 7,8 fl

Em xin hỏi mọi người là kết quả này có liên quan gì đến căn bệnh đó k? mẹ em có phải xét nghiệm huyết đồ thêm 1 lần nữa để biết chính xác không Và xin hỏi liệu liệu triệu chứng của viêm mũi có gây ra những triệu chứng như trên không? vì mẹ em không nói với bác sĩ bị viêm mũi khi thăm khám.

Em xin chân thành cám ơn và mong đợi mọi người giúp đỡ !
    Huyết đồ này chỉ có thiếu máu nhẹ thôi. Không thể nghĩ đến bệnh bạch cầu được đâu bạn. Viêm mũi có thể khiến mẹ bạn mệt mỏi trong thời gian ngắn, việc sút cân, chán ăn như vậy cần tìm hiểu xem có nguyên nhân nào khác hay không !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đừng quá lo lắng, kết quả trên gần như bình thường!

Các Chủ đề tương tự

1. 5 cách cải thiện mối quan hệ vợ chồng
    Bởi chuot_mickey trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-09-2012, 03:47 PM
  2. Chi đoàn cơ quan Sở Y tế khám bệnh từ thiện tại huyện Bình Chánh
    Bởi lucky_star trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-01-2011, 03:13 PM
  3. Tổng quan về thiếu máu trong suy tim mạn
    Bởi lucky_star trong diễn đàn Nội Tim Mạch
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-10-2010, 06:23 PM
  4. Thiết lập mối quan hệ tốt giữa cha mẹ và thầy cô.
    Bởi honeybear trong diễn đàn Hôn Nhân Gia Đình
    Bài viết cuối: 08-10-2009, 02:45 PM
  5. Những chú ý quan trọng khi ngồi thiền
    Bởi TinY trong diễn đàn Giải Phẩu Thẩm Mỹ
    Bài viết cuối: 16-07-2009, 12:41 AM