Kết quả 1 đến 7 của 7
    MrDuy19 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Lay Vo mien Bac hay mien Nam...??

Toi dang quen mot co gai o mien Nam (Khang Hoa), Toi thi la Nguoi va sinh ra o Mien Bac. Bay gio toi voi co ta quan he rat la tot, tro chuyen va tam su voi nhau, chuyen buon vui thi cung co nhau. Neu mai mot nay toi that su yeu co ay, Toi co nen lay mot Nguoi Vo o mien Nam hay khong?(neu ma yeu nhau that su)

Toi da biet va duoc nghe, Lay Vo mien Bac la tot hon may co gai o mien nam, vi gai o mien Bac ho dam dang, va gioi, chiu kho ve cong viec lam an v.v. Dieu day co nhieu hay it thi toi khong co biet.

Mong cac man binh luon va cho toi co mot con duong di,,,,

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

chào Mr ! Đầu tiên xin Mr vui lòng lần sau có post bài xin viết tiếng Việt có dấu để người khác có thể đọc dễ dàng hơn nhé !

Câu hỏi của MR thật hay đấy ! Và mình tin rằng đó cũng là câu hỏi chung cho tất cả những cặp uyên ương không cùng xứ . Mình xin nhường sân lại cho những người góp ý phía sau , và chỉ đưa ra 1 câu hỏi cho Mr và các bạn khác : Xin Mr và các bạn cho biết thế nào là 1 tình yêu đích thực ? Xin hết . Xin cảm ơn ạ !

pInK's Avatar
    pInK Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Thật ra vấn đề này được đề cập rất nhiều. Tình iu không hề phân biệt tuổi tác, địa vị, địa lý vậy nên bạn cứ làm theo con tim mình mách bảo, lấy vợ là để iu và được iu và chăm sóc cho nhau chứ đâu fai để làm óhin đâu mà bạn lại đưa ra tiêu chí lựa chọn đó nhỉ.

huonghuyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

[B]
    Theo mình thì người miền nào cũng có người nọ người kia. Nhưng đặc điểm chung thì con gái miền Nam sống thoáng hơn, thoải mái hơn, trong tình yêu họ vô tư, thích gì làm nấy, hok kiêng giữ nhiều như con gái miền bắc, chiều chuộng người yêu/chồng hơn.

Con gái miền bắc có chút e dè hơn, nhưng lại hay hok rõ ràng, ăn nói nửa vời, hay suy nghĩ và thường hay ràng buộc trách nhiệm của đàn ông; con gái miền bắc đòi bình đẳng nhiều hơn với ng yêu/ chồng, không được chiều chồng như con gái miền Nam.

Nhưng con gái miền Nam cũng hay quan trọng chuyện tiền bạc, chồng không kiếm đc nhiều tiền là có thể bye bye lun, nhưng con gái miền bắc thấy chồng thất bại là chung lưng đấu cật.

Nhưng về phần nữ công gia chánh, thì chắc là con gái miền Nam thua xa con gái miền Bắc.

Sao Mr không mạnh dạn thử lấy vợ khác miền đi, thử 1 cảm giác mới mẻ, phá cách

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Sao Mr không mạnh dạn thử lấy vợ khác miền đi, thử 1 cảm giác mới mẻ, phá cách
    hh tính hại đời mrduy à, hôn nhân mà kêu lấy thử

Theo mình
    Tất cả những lời đồn về con gái 2 miền là đúng....1 phần thôi vì không có lửa thì sao có khói, tuy nhiên không phải ai cũng vậy. Người gì trên đời này mà không có hả bạn ? Cái bạn quan tâm là đối tượng của bạn thôi, cho nên bỏ ngoài tai những lời đồn kia mà nghe theo lòng bạn nghĩ gì về cô ta sau 1 thời gian dài dài dài tìm hiểu ấy. Tất nhiên người Nam cũng có 1 số thành kiến nhất định với người Bắc, cô ta gạt đi được điều đó mà kết bạn với bạn thì sao bạn lại không thể chứ.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

mà Mr làm ơn nói rõ giùm cô ấy ở đâu ? Khang Hoa là ở đâu ? Hay là Khánh Hòa ạ ?

Cho mình nói 1 câu công đạo nhé : các cô gái miền nào cũng có nét đặc trưng riêng . Vì thế đây chỉ là đưa ra ý kiến cho Mr thôi . Nếu đi quá xa sẽ gây ra chiến tranh nam bắc thì mệt lắm . Các bạn khi đọc những dòng reply xin đừng nóng và cứ tự do đưa quan điểm là được rồi . Những bài nào mang tính bùng nổ thì nó sẽ được dập tắt ngay tức khắc . Xin cảm ơn ạ !
    Lần sửa cuối bởi Loire, ngày 17-07-2009 lúc 11:00 PM.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Hix dạo này hay có những người vào kể câu chuyện rồi mọi người đưa ý kiến quá trời cũng ko thấy trả lời gì hết. Không biết tình trạng thế nào rồi.