Kết quả 1 đến 2 của 2
    Kelvin Nguyen's Avatar
    Kelvin Nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Chồng Nghi Oan Khi Nhiễm Bệnh Xã Hội

Chị đờ đẫn hoang mang tột độ khi nữ bác sĩ phụ khoa kết luận chị bị nhiễm bệnh sùi mào gà - một loại virut lây qua đường tình dục.

Nhìn vẻ hốt hoảng của bệnh nhân vị bác sĩ nhẹ nhàng: "Nghĩa là chị đã mắc phải một một loại virut vì quan hệ tình dục không an toàn. Loại vi rút này mang tên HPV. Người mắc bệnh không có triệu chứng đau đớn, ngoài hiện tượng mọc những mụn nhỏ có gai xung quanh âm đạo...". Chị bàng hoàng đến tột độ thanh minh: "Nhưng chị ơi em chưa từng quan hệ tình dục với ai ngoài chồng mình. Chúng em đã yêu nhau nhiều năm, không hề có chuyện anh ấy phản bội em đâu. Chồng em là người hiền lành, tử tế và yêu em nhất trên thế gian này. Chị ơi, chị làm ơn khám lại cho em. Có lẽ nào chị nhầm. Chị giúp em khám lại, hết bao nhiêu tiền em cũng xin chịu...". Vị bác sĩ nữ lại ôn tồn: "Với kinh nghiệm khám chữa bệnh nhiều năm của mình, tôi giám chắc chị đã mắc căn bệnh này. Khi đã nhiễm loại virut này không thể điều trị tận gốc mà chỉ có thể dùng các biện pháp ngăn ngừa để chúng không phát triển. Ngày mai chị nên đưa cả anh đến khám để điều trị cả hai vợ chồng."...

Chị bước ra ngoài bệnh viện như trạng thái của một người say. Chị cứ ngỡ là nghe chuyện của người khác chứ không phải nghe chuyện của bản thân mình. Bệnh lây truyền qua đường tình dục ư? Tại sao lại thế? Chị cả đời có biết đến một người đàn ông nào khác đâu ngoài chồng mình. Anh cũng là mối tình đầu của chị... Hay là tại anh? Cũng không thể nào. Chị tin vào nhân cách và tình yêu của anh dành cho chị lắm. Vậy thì do đâu? Chị sẽ phải nói cho anh như thế nào đây?

Tối hôm ấy, trong lúc hai vợ chồng đang vui vẻ, chị thỏ thẻ bên tai chồng: "Anh ơi, dạo này anh có thấy điều gì khác ở “cậu nhỏ” không?". Anh bật dậy: "Thế là sao?". "Thì anh có thấy những đầu mụn nhỏ ở đó không?". Anh giật mình: "Có, nhưng không thấy đau đớn gì nên anh mặc kệ". Chị kiên nhẫn giải thích cho anh nghe rằng hôm nay chị đi khám đã có kết luận bị nhiễm virut HPV. Anh thậm chí còn không biết đó là loại bệnh gì? Anh bật dậy như một cái lò xo, kí cách gõ tra trên mạng. Đọc xong một hồi anh quay lại nhìn chị ánh mắt đầy ngờ vực. Anh nói lớn: "Nhất định không phải là do anh. Anh chưa từng biết ai khác ngoài vợ. Thế còn em?". Chị thất vọng chẳng còn biết nói gì khác: "Em cũng chỉ biết có mình anh". "Vậy thì tại sao lần đầu tiên quan hệ với em anh không thấy em bị chảy máu?" - Đến thế này thì chị còn biết giải thích với anh ra sao? Chị cũng không biết được màng trinh của chị bị rách khi nào. Chỉ biết rằng yêu anh hơn 3 năm mới đi đến hôn nhân mà chị chưa một lần để anh "vượt rào" huống chi một người nào khác. Chị nói muốn trao anh cái trinh nguyên của người con gái trong đêm tân hôn. Chẳng thế nào ngờ nay tình ngay lý gian...

Dẫu biết rằng vi rut HPV ngoài lây qua đường quan hệ tình dục, còn có những con đường khác như lây nhiễm virut qua những chỗ sang chấn, vệ sinh vùng kín không sạch sẽ...nhưng thật khó để xóa bỏ đi nỗi day dứt trong lòng anh.

Chị bước ra khỏi nhà, lòng nặng trĩu: "Em mong anh hiểu và tin vào nhân cách của em. Dù có chuyện gì xảy ra em cũng chỉ biết có một mình anh trong cuộc đời này". Chị bước đi, lại một lần nữa chếnh choáng như có men say. Không ngờ chuyện thật mà như ở trong mơ, chị ước sao minh bạch được lòng mình...

Theo Afamily.vn
    Bacsi.com

nine307 Đang Ngoại tuyến Banned

Híc nghe chuyện mà thấy khổ tâm quá.
    Có lẽ hai người đều phải nghe nhau nói chuyện và đi chữa bệnh thôi chứ đừng ngồi đấy mà xét lét xem tội của ai