Kết quả 1 đến 2 của 2
    Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Mặc định Cách tiết kiệm cho gia đình

Trong diễn đàn có nhiều đề tài như Cách tăng thu nhập, Thu nhập bao nhiêu là đủ sống, Chi tiêu thế nào là hợp lý… nhưng chưa thấy ai bàn về cách tiết kiệm cho gia đình như thế nào, nên mẹ Hami mở đề tài này cho mọi người cùng chia sẻ. Vì ngoài việc chi tiêu cho gia đình chúng ta còn phải tích lũy để cho sau này con cái học hành, lỡ những lúc ốm đau, rồi tiết kiệm để mua xe, mua nhà to hơn … Như nhà Hami cứ hàng tháng sau khi lĩnh lương của cả 2 vợ chồng, mình trích ra 1 khoản đem gửi tiết kiệm ở 1 ngân hàng nào đó, cứ tích tiểu thành đại, chứ để ở nhà hứng chí lên mua sắm lại không tiết kiệm được. Tháng nào cũng ra ngân hàng thành ra cô giao dịch viên cũng quen cả mặt. Hồi trước mình cũng hay mua USD nhưng giờ chuyển sang gửi tiết kiệm. Không biết các mẹ có cách tiết kiệm nào hay hơn không thì cùng nhau chia sẻ nhé.

XiTin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em thì tiết kiệm bằng cách nuôi hai con lơn đất: một con đựng tiền lẻ, một con đựng tiền chẵn. Kiên chì thì cũng rất hiệu quả. Ngày trước có bao nhiêu tiền em đều tiêu hết. Có thể nói là tiêu xong nghĩ lại thấy chóng cả mặt. Từ khi nuôi lợn đất em mua sắm được khối thứ cho gia đình: tivi (mỗi tầng một cái), điều hoà, máy giặt... đều từ tiền tiết kiệm mà ra. Đặc biệt ở chỗ mỗi tháng trích ra một phần lương nên cũng không thấy hao hụt trong chi tiêu là mấy. Các mẹ thử làm giống em xem sao