Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 46
    thobinh's Avatar
    thobinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Xin review Tips chăm sóc tóc Lovence?

Mọi người cho em xin review Tip chăm sóc tóc Lovence và da đầu với ạ . Tóc em ngắn nhưng rất dễ bị bông xù nhất là sau khi gội thì nó càng bông luôn ạ. Em có ép tóc nhưng chỉ vài tháng sau thì lại đâu vào đấy mà đuôi tóc bị ép thẳng nên giờ cứ bị vểnh ra ngoài . Nhìn tóc mà chán đời quá ạ. Thêm khoản da đầu khô cứ thỉnh thoảng vảy vảy như gầu nữa chớ...chả biết phải làm sao, mong mọi người giúp đỡ .

Sam_Koligin's Avatar
    Sam_Koligin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

kiểu tóc bông xì rễ tre ah bạn. Ra đường thì b nó nên trùm kín đầu vào, đừng để nắng tiếp xúc trực tiếp với tóc. Như vậy cũng làm tóc tốt hơn rồi đó, chứ cứ như nắng sài gòn 36-37 độ, làm sao mà tóc chịu được hii
    Sâm KOLIGIN - F, bí quyết giúp sĩ tử học nhanh, nhớ lâu, dồi dào thể lực

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chị chăm chỉ đi hấp ủ tóc chắc chắn 1 tgian sau sẽ có hiệu quả cải thiện mà . 2 tuần hấp 1 lần hoặc cứ 3 lần gội đầu bình thường thì hấp 1 lần . Tóc khô xơ nhiều thì chị chịu khó ra hàng ngồi máy hấp Ozon nhé , vừa thư giãn vừa có lợi . ủ dùng Lovence mà hấp cũng rất tốt đó chị, e toàn lam thế. mang theo đồ mình, chứ ko dùng đồ sắn salon. Nếu cầu kì thì chị sắm luôn bộ lovence này để kết hợp thêm nữa . Tóc em tóc tơ trc cũng khô xơ kinh dị lại còn dễ dối nữa chứ sau khi chăm chỉ săn sóc tóc 1 time như vậy thấy cũng đỡ nhìu r !

start Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em nghĩ mẹ nó nên dùng loại dầu dưỡng ẩm ấy thì nó sẽ không bị xơ.

thobinh's Avatar
    thobinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Thu Tran Xem bài viết
    Chị chăm chỉ đi hấp ủ tóc chắc chắn 1 tgian sau sẽ có hiệu quả cải thiện mà . 2 tuần hấp 1 lần hoặc cứ 3 lần gội đầu bình thường thì hấp 1 lần . Tóc khô xơ nhiều thì chị chịu khó ra hàng ngồi máy hấp Ozon nhé , vừa thư giãn vừa có lợi . ủ dùng Lovence mà hấp cũng rất tốt đó chị, e toàn lam thế. mang theo đồ mình, chứ ko dùng đồ sắn salon. Nếu cầu kì thì chị sắm luôn bộ lovence này để kết hợp thêm nữa . Tóc em tóc tơ trc cũng khô xơ kinh dị lại còn dễ dối nữa chứ sau khi chăm chỉ săn sóc tóc 1 time như vậy thấy cũng đỡ nhìu r !
    Hầu như ngày nào mình cũng gội tuy nhiên ủ tóc thì lại ít vì thấy mất thời gian và cũng sợ rụng tóc nữa. mình cũng tìm hiểu thấy nhiều người nói bộ sản phẩm Lovence này tốt lắm, nên muốn hỏi kĩ hơn để dùng. bạn dùng bộ sản phẩm này lâu chưa? ngoài trị khô xơ thì có ngăn rụng tóc ko... tóc mình thế nàỳ chả biết có tác dụng ko nữa

Thu Tran's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thobinh Xem bài viết
    Hầu như ngày nào mình cũng gội tuy nhiên ủ tóc thì lại ít vì thấy mất thời gian và cũng sợ rụng tóc nữa. mình cũng tìm hiểu thấy nhiều người nói bộ sản phẩm Lovence này tốt lắm, nên muốn hỏi kĩ hơn để dùng. bạn dùng bộ sản phẩm này lâu chưa? ngoài trị khô xơ thì có ngăn rụng tóc ko... tóc mình thế nàỳ chả biết có tác dụng ko nữa
    tóc bạn bông và khô thế này mà ko ủ thì chả càng khô càng bông. Ủ tóc lovence giúp mếm mượt lắm. Nói chung là sp này gôi hay ủ xong nó ko mượt mượt đâu mà hơi rít rít, điều đó chứng minh sp ko chứa silicon (chát tạo cảm giác bóng ảo nhưng khi khô lại rất yếu)
    loại này dùng xong khô tóc tóc bồng bềnh mà mềm mượt lắm
    Mùi thơm nữa, mình thấy thích mùi của bô dưỡng tóc nay, mình nhớ là dùng có 1-2 tuần là thấy tóc đẹp rồi
    Name:  anh 2.jpg
Views: 20
Size:  107.6 KB

KiZu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Thu Tran Xem bài viết
    tóc bạn bông và khô thế này mà ko ủ thì chả càng khô càng bông. Ủ tóc lovence giúp mếm mượt lắm. Nói chung là sp này gôi hay ủ xong nó ko mượt mượt đâu mà hơi rít rít, điều đó chứng minh sp ko chứa silicon (chát tạo cảm giác bóng ảo nhưng khi khô lại rất yếu)
    loại này dùng xong khô tóc tóc bồng bềnh mà mềm mượt lắm
    Mùi thơm nữa, mình thấy thích mùi của bô dưỡng tóc nay, mình nhớ là dùng có 1-2 tuần là thấy tóc đẹp rồi
    Name:  anh 2.jpg
Views: 20
Size:  107.6 KB
    giá cả bộ Lovence thế nào và mua ở đâu? đây có phải là ảnh của sp hay ko?

Linh Hoàng's Avatar
    Linh Hoàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng hóng thử qua rất nhiều sản phẩm chăm sóc tóc rồi mà vẫn chả ăn thua

atcsbn01 bây giờ đang trực tuyến Thành Viên Cấp 2

ĐẠI LÝ THUẾ ATCS CUNG CẤP:PHẦN MỀM KẾ TOÁN MISA SME 2019CHỮ KÝ SỐ NEW-CAHÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ EASY-ENVOICE(Bản quyền chính thức, có hóa đơn GTGT)Hỗ trợ cài đặtHướng dẫn đào tạo sử dụng phần mềmHướng dẫn kê khai thuế, lên BCTC, quyết toán TNDN, TNCN năm

Thu Tran's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi KiZu Xem bài viết
    giá cả bộ Lovence thế nào và mua ở đâu? đây có phải là ảnh của sp hay ko?
    Mình đang dùng mà, ảnh của bộ sp Lovence đấy, cái lọ to lùn đấy là lọ ủ tóc đấy, thơm lâu lắm lại mượt nữa
    mua cả bộ giá hơn tr, chi tiết thì gội với ủ+ xả>200k còn xả và xịt dưỡng lá 195k
    Bạn có thể tham khảo thêm ở đây này https://dama.vn/

freedom's Avatar
    freedom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

cách để có mái tóc mềm mượt mình chia sẻ để mọi người củng tham khảo nhé
    - Không chải tóc mỗi khi tóc ướt, sẽ làm gãy rụng tóc.
    - Tránh việc chải, bới, vuốt tóc khi không cần thiết.
    - Bảo vệ chân tóc bằng cách hấp, ủ nóng cho tóc mỗi tháng 1-2 lần.
    - Một tháng cắt đuôi tóc một lần để duy trì mái tóc khỏe mạnh.
    - Tránh việc gội đầu bằng nước quá nóng, hoặc để đầu quá bẩn, không được sấy tóc ở nhiệt độ cao, không nên uốn và duỗi tóc thường xuyên.
    - Một tuần massage một lần cho đầu và tóc để kích thích tăng trưởng.
    - Chú ý đừng chải tóc khi tóc ẩm ướt, vì lúc này tóc bạn rất yếu ớt và dễ gãy.
    - Bạn có thể bôi một ít dầu dưỡng tóc lên lược để việc chải tóc được dễ dàng hơn. Một điều quan trọng là sau khi chải, lược thường lưu lại chất bẩn trên tóc, vì thế đừng quên làm vệ sinh định kỳ cho chiếc lược của bạn thường xuyên.

Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tóc e đây ko hiểu từ ngày đi uốn nhuộm về rụng với khô xơ kinh khủng, giờ toàn cột chứ có dám thả gì đâu
    Ko biết sp dầu gội Lovence này có giúp ngăn rụng ko chứ e dùng dầu dừa mà ko thấy ăn thua
    hay ai biết cách gì thì giúp mk với

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Ngango Xem bài viết
    Tóc e đây ko hiểu từ ngày đi uốn nhuộm về rụng với khô xơ kinh khủng, giờ toàn cột chứ có dám thả gì đâu
    Ko biết sp dầu gội Lovence này có giúp ngăn rụng ko chứ e dùng dầu dừa mà ko thấy ăn thua
    hay ai biết cách gì thì giúp mk với
    bạn có thể tham khảo 1 số cách sau nhé
    - 1-2 lần/tuần: bạn nên dành đôi chút thời gian để massage cho da đầu bằng những loại tinh dầu vô cùng cần thiết như inh chất dầu Argan và Jojoba: Tăng cường độ ẩm , cung cấp dưỡng chất nuôi dưỡng từ sâu bên trong tóc, chống oxy hóa, ngăn ngừa tóc gãy rụng.. tinh dầu này có trong thành phần của bộ chăm sóc tóc Lovence đấy bạn. Nên chăm sóc cho da đầu như vậy ít nhất mỗi tuần một lần. Những loại dầu này có những đặc tính giúp ngăn chặn việc tóc gãy rụng hiệu quả.

xuahuongspa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

- Bạn nên gội đầu bằng nước mát hoặc nước ấm. Việc gội đầu bằng nước nóng sẽ chỉ khiến các lớp biểu bì bảo vệ bên ngoài thân tóc bị bong tróc, sợi tóc của bạn sẽ hoàn toàn mất đi khả năng tự vệ.

- Mỗi 4 – 6 tuần bạn nên cắt đi phần ngọn tóc một lần. Như vậy tóc bạn loại bỏ được những phần tóc đã bị chẻ ngọn hoặc hư tổn.

- Khi tóc bị rối, bạn nên sử dụng các ngón tay của mình thay vì quá lạm dụng vào lược. Việc chải tóc ngay khi ướt sẽ kéo căng độ đàn hồi của tóc, phá vỡ kết cấu tóc. Trong trường hợp nếu tóc quá rối, hãy dùng lược thưa và có răng lớn để tránh gây hư tổn cho mái tóc.

- Dầu dưỡng vừa có tác dụng bảo vệ mái tóc, lại vừa có tác dụng giữ bền nếp tóc. Vì thế, bạn nên thường xuyên chăm chút cho mái tóc của mình bằng dầu dưỡng để tóc không bị khô và dẫn đến chẻ ngọn, từ các thương hiệu: L'Occitane, Revlon, Framesi hay Lovence này

Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    bạn có thể tham khảo 1 số cách sau nhé
    - 1-2 lần/tuần: bạn nên dành đôi chút thời gian để massage cho da đầu bằng những loại tinh dầu vô cùng cần thiết như inh chất dầu Argan và Jojoba: Tăng cường độ ẩm , cung cấp dưỡng chất nuôi dưỡng từ sâu bên trong tóc, chống oxy hóa, ngăn ngừa tóc gãy rụng.. tinh dầu này có trong thành phần của bộ chăm sóc tóc Lovence đấy bạn. Nên chăm sóc cho da đầu như vậy ít nhất mỗi tuần một lần. Những loại dầu này có những đặc tính giúp ngăn chặn việc tóc gãy rụng hiệu quả.
    Tinh chất dầu Argan và Jojoba có trong dưỡng hay gội lovence vậy b?Dùng bao lâu thi hiệu quả, ngoài thành phần kể trên thì bộ chăm sóc tóc này có thành phần gi nổi bật khác hay ko?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Review chăm sóc da mụn tại phòng khám chuyên khoa da Skinic
    Bởi dieuvo1996 trong diễn đàn Chăm Sóc Da
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-07-2017, 09:49 AM
  2. Tips 10 điều nên làm ngày 8/3 cho nàng
    Bởi provencer trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 11:10 AM
  3. Tips chăm bé sơ sinh cực chuẩn ngày đông
    Bởi bskhoe trong diễn đàn Sự Phát Triển Của Bé