Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 46
    Oanh July Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sau đợt em nhuộm và uốn tóc , tóc em bị sần lên , vừa khô vừa dầu .. mỗi lần vuốt tóc rụng nhiều kinh khủng luôn Dùng dầu gì cũng không hợp . Đổi bao nhiêu loại mà cũng vẫn không ăn thua Cả nhà có cách nào hay giúp em với !!!!!!!

iservice.hanoi's Avatar
    iservice.hanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Oanh July Xem bài viết
    Sau đợt em nhuộm và uốn tóc , tóc em bị sần lên , vừa khô vừa dầu .. mỗi lần vuốt tóc rụng nhiều kinh khủng luôn Dùng dầu gì cũng không hợp . Đổi bao nhiêu loại mà cũng vẫn không ăn thua Cả nhà có cách nào hay giúp em với !!!!!!!
    Vừa khô vừa dầu lại sao hả bạn ? Mình chỉ thấy tóc bị hư tổn sẽ xù và khô thôi

Trích dẫn Gửi bởi iservice.hanoi Xem bài viết
    Vừa khô vừa dầu lại sao hả bạn ? Mình chỉ thấy tóc bị hư tổn sẽ xù và khô thôi
    Ah là tóc mình đổ dầu phần chân tóc nhưng thân tóc lại rất khô và xơ
    2-3 hôm ko gội rất là ngứa và khó chịu lắm ạ

Chuotyeugao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Oanh July Xem bài viết
    Ah là tóc mình đổ dầu phần chân tóc nhưng thân tóc lại rất khô và xơ
    2-3 hôm ko gội rất là ngứa và khó chịu lắm ạ
    thế bạn thử dùng dầu Lovence này đi, thành phần thiên nhiên mà giúp trị ngứa, giúp tóc bớt khô xơ hiệu quả lắm
    Bạn có thể dùng thêm xả nhé. nhưng nhớ đừng bôi vào chân tóc mà chỉ bôi vào phần ngọn tóc thôi
    mình dùng 2 tuần thấy tình trạng rụng với khô giảm rõ rệt lắm,
    bạn thử xem thế nào

Trích dẫn Gửi bởi Chuotyeugao Xem bài viết
    thế bạn thử dùng dầu Lovence này đi, thành phần thiên nhiên mà giúp trị ngứa, giúp tóc bớt khô xơ hiệu quả lắm
    Bạn có thể dùng thêm xả nhé. nhưng nhớ đừng bôi vào chân tóc mà chỉ bôi vào phần ngọn tóc thôi
    mình dùng 2 tuần thấy tình trạng rụng với khô giảm rõ rệt lắm,
    bạn thử xem thế nào
    thế hả b, mình cám ơn, để mình tìm hiểu xem thế nào

Greelux_Hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sau đây là bí kíp trị rụng tóc bằng nha đam:
    Nước ép nha đam: Nước ép nha đam là một hoạt chất sinh học, khi xoa lên da đầu sẽ có tác dụng giúp gia tăng hiệu quả của quá trình tái tạo tóc. Sau khi áp dụng, tóc sẽ mọc lại trên vùng da đầu bị hói, đồng thời kích thích tóc phát triển trong những trường hợp tóc mỏng và bị tổn hại.
    Gel nha đam. Các nhà khoa học cho biết, gel nha đam tươi khi chà lên da đầu, có tác dụng kích thích về mặt sinh học, giúp tóc mới mau phát triển. Do đó, nhiều người đã dùng gel nha đam nguyên chất để chữa rụng tóc tại nhà. Bạn lựa chọn một lá nha đam thật to, rửa sạch, dọc hai bên lá rồi lấy thìa cạo lớp gel nha đam bên trong bôi lên vùng da đầu bị hói, để một lúc cho khô rồi gội sạch.
    Bạn sử dụng thường xuyên từ 2-3 lần/tuần trong một thời gian sẽ cảm nhận được kết quả. Bởi nó không chỉ giúp những vùng bị hói nhanh chóng mọc lại tóc mà còn giúp tóc khỏe mạnh, mượt mà hơn.
    Bên cạnh việc sử dụng tinh chất từ nha đam, bạn có thể sử dụng gel nha đam hỗn hợp để mang lại kết quả tốt nhất. Đây là hai cách phổ biến nhất bạn nên áp dụng:
    Kết hợp gel nha đam với dầu thầu dầu. Dầu thầu dầu là một dược liệu có tác dụng trị chứng rụng tóc. Sự kết hợp giữa gel nha đam với dầu thầu dầu sẽ càng làm tăng công dụng trong việc chữa chứng hói đầu, đồng thời giúp cải thiện tình trạng mềm mại cũng như độ bóng của tóc. Hãy sử dụng hỗn hợp này bôi lên vùng bị hói để khô trong 30 phút sau đó gội lại bằng nước sạch.
    Kết hợp gel nha đam với muối ăn. Phương pháp này rất đơn giản nhưng mang lại nhiều lợi ích trong việc trị rụng tóc. Bạn hãy thực hiện theo công thức sau: trộn đều một lượng nhỏ muối ăn với gel nha đam rồi xoa hỗn hợp này lên da đầu, đặc biệt ở vùng da bị hói, có tác dụng làm tăng hiệu quả trong việc tái tạo tóc.

thobinh's Avatar
    thobinh bây giờ đang trực tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Greelux_Hn Xem bài viết
    Sau đây là bí kíp trị rụng tóc bằng nha đam:
    Nước ép nha đam: Nước ép nha đam là một hoạt chất sinh học, khi xoa lên da đầu sẽ có tác dụng giúp gia tăng hiệu quả của quá trình tái tạo tóc. Sau khi áp dụng, tóc sẽ mọc lại trên vùng da đầu bị hói, đồng thời kích thích tóc phát triển trong những trường hợp tóc mỏng và bị tổn hại.
    Gel nha đam. Các nhà khoa học cho biết, gel nha đam tươi khi chà lên da đầu, có tác dụng kích thích về mặt sinh học, giúp tóc mới mau phát triển. Do đó, nhiều người đã dùng gel nha đam nguyên chất để chữa rụng tóc tại nhà. Bạn lựa chọn một lá nha đam thật to, rửa sạch, dọc hai bên lá rồi lấy thìa cạo lớp gel nha đam bên trong bôi lên vùng da đầu bị hói, để một lúc cho khô rồi gội sạch.
    Bạn sử dụng thường xuyên từ 2-3 lần/tuần trong một thời gian sẽ cảm nhận được kết quả. Bởi nó không chỉ giúp những vùng bị hói nhanh chóng mọc lại tóc mà còn giúp tóc khỏe mạnh, mượt mà hơn.
    Bên cạnh việc sử dụng tinh chất từ nha đam, bạn có thể sử dụng gel nha đam hỗn hợp để mang lại kết quả tốt nhất. Đây là hai cách phổ biến nhất bạn nên áp dụng:
    Kết hợp gel nha đam với dầu thầu dầu. Dầu thầu dầu là một dược liệu có tác dụng trị chứng rụng tóc. Sự kết hợp giữa gel nha đam với dầu thầu dầu sẽ càng làm tăng công dụng trong việc chữa chứng hói đầu, đồng thời giúp cải thiện tình trạng mềm mại cũng như độ bóng của tóc. Hãy sử dụng hỗn hợp này bôi lên vùng bị hói để khô trong 30 phút sau đó gội lại bằng nước sạch.
    Kết hợp gel nha đam với muối ăn. Phương pháp này rất đơn giản nhưng mang lại nhiều lợi ích trong việc trị rụng tóc. Bạn hãy thực hiện theo công thức sau: trộn đều một lượng nhỏ muối ăn với gel nha đam rồi xoa hỗn hợp này lên da đầu, đặc biệt ở vùng da bị hói, có tác dụng làm tăng hiệu quả trong việc tái tạo tóc.
    cám o8n bạn đã tư vấn nhưng mình cviec bận mà làm lách cách kì công thế này sợ làm ko dc ấy.hic

Greelux_Hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thobinh Xem bài viết
    cám o8n bạn đã tư vấn nhưng mình cviec bận mà làm lách cách kì công thế này sợ làm ko dc ấy.hic
    Muốn đẹp th2i phải chịu khó thôi e ạ...còn lười mà lại mong đẹp nào da đẹp tóc dẹp thì ko có đâu
    thế thì tiền nhiều bỏ tiền đế Spa người ta chăm sóc cho

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Ko hiểu sao tóc mk sau nhuộm rất khô và sơ...Mọi người có cách nào giúp mik ko? dầu gội Lovence này phù hợp với tóc nhuộm ko, giá bao nhiêu vậy

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    Ko hiểu sao tóc mk sau nhuộm rất khô và sơ...Mọi người có cách nào giúp mik ko? dầu gội Lovence này phù hợp với tóc nhuộm ko, giá bao nhiêu vậy
    Dùng ổn đó bạn ơi, do Lovence có thành phần là tinh chất protein tơ tằm: Giàu amino axit, làm sạch và nuôi dưỡng dịu nhẹ, giữ ẩm và tạo độ bóng tự nhiên cho nền tóc, giảm tích tụ silicon gây hại cho mái tóc, ngăn đổi màu tóc nhuộm.
    Nếu bạn nhuộm thì nên gội dầu này, giúp giữ màu cho tóc mà ko làm khô xơ tóc
    nếu mua ngay gội với xả chỉ hơn 400k thôi còn nếu mua cả bộ thì gần triệu.
    Nhưng nói chung cái gì có giá của nó dùng thích lắm

Stupid9x's Avatar
    Stupid9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cách chăm sóc tóc nhuộm nè mn
    Không nên tuỳ tiện chọn dầu gội
    Chăm sóc tóc nhuộm bằng kem dưỡng
    Bảo vệ tóc khi ra nắng - Tránh nắng cho tóc
    Chỉ sấy tóc khi cần thiết
    Nhuộm dặm lại chân tóc định kỳ 2 - 3 tháng
    Tránh dùng các loại dầu dưỡng có chứa silicon bởi nó có thể làm phai màu tóc.

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Thu Tran Xem bài viết
    Dùng ổn đó bạn ơi, do Lovence có thành phần là tinh chất protein tơ tằm: Giàu amino axit, làm sạch và nuôi dưỡng dịu nhẹ, giữ ẩm và tạo độ bóng tự nhiên cho nền tóc, giảm tích tụ silicon gây hại cho mái tóc, ngăn đổi màu tóc nhuộm.
    Nếu bạn nhuộm thì nên gội dầu này, giúp giữ màu cho tóc mà ko làm khô xơ tóc
    nếu mua ngay gội với xả chỉ hơn 400k thôi còn nếu mua cả bộ thì gần triệu.
    Nhưng nói chung cái gì có giá của nó dùng thích lắm
    Bạn cho mình địa chỉ mua bộ chăm sóc tóc Lovence này nhé! Mình ở Hn

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    Bạn cho mình địa chỉ mua bộ chăm sóc tóc Lovence này nhé! Mình ở Hn
    Nếu ở Hn thì qua shop chỗ địa chỉ 165 Thái Hà, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội nhé
    hoặc gọi tới số này đặt hàng ok 091 187 5335
    đây là fanpage củ họ đặt tại page cũng dc https://www.facebook.com/lovencevietnam/
    có người tư vấn và trả lời liên tục luôn

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Thu Tran Xem bài viết
    Nếu ở Hn thì qua shop chỗ địa chỉ 165 Thái Hà, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội nhé
    hoặc gọi tới số này đặt hàng ok 091 187 5335
    đây là fanpage củ họ đặt tại page cũng dc https://www.facebook.com/lovencevietnam/
    có người tư vấn và trả lời liên tục luôn
    Cám ơn b để mình hỏi rồi đặt mua luôn bộ Lovence này dùng thử xem thế nào

HipHopViet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tóc cũng giống như làn da, rất dễ bị tổn thương dưới tác động của ánh nắng mặt trời, đặc biệt là của hai tia cực tím UVA và UVB. Ánh nắng mặt trời sẽ khiến cho lớp biểu bì trên da đầu trở nên dày hơn lên, vì thế tạo nên nhiều gàu và khiến cho tóc bị khô, rất dễ gãy. Nên khi ra nắng bạn đừng quên đội mũ rộng vành.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Review chăm sóc da mụn tại phòng khám chuyên khoa da Skinic
    Bởi dieuvo1996 trong diễn đàn Chăm Sóc Da
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-07-2017, 09:49 AM
  2. Tips 10 điều nên làm ngày 8/3 cho nàng
    Bởi provencer trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 11:10 AM
  3. Tips chăm bé sơ sinh cực chuẩn ngày đông
    Bởi bskhoe trong diễn đàn Sự Phát Triển Của Bé