Kết quả 1 đến 2 của 2
    nghiaju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Tâm sự của một bà mẹ trẻ năng động

Không giấu được vẻ háo hức, Thảo Kim, cô MC của kênh radio XoneFM vừa cười vừa nói: “Kim sắp được lên chức, mà không phải chức bình thường, “thiên chức” cơ đấy.” Thì ra cô nàng sắp sửa sinh em bé và đang mong chờ từng ngày để được gặp mặt đứa con đầu lòng của mình. Cô dường như cũng đã chuẩn bị hành trang kỹ lưỡng trước khi sinh con.

Thảo Kim, nữ MC của kênh radio XoneFM. Ảnh: Tã giấy Bibabibo

Kim cho biết cô sẽ đăng ký học một lớp tiền sản để trang bị cho mình những kỹ năng làm mẹ cần thiết. Như bao người phụ nữ khác, cô luôn mong muốn dành cho con những gì tốt đẹp nhất và thật sự chỉ một người mẹ hiểu biết và có đủ kiến thức thì mới chăm sóc con tốt được. Kim cũng chia sẻ thêm: “về mặt này, Kim đã có một nhà tư vấn đáng tin cậy, đó chính là mẹ chồng. Mẹ chồng nuôi con rất “cừ” nên chắc chắn mình sẽ được truyền chút kinh nghiệm.”

Khi được hỏi về công việc sau khi sinh con, cô MC có giọng đọc truyền cảm cho biết trước đây cô từng nghỉ đến việc không làm MC nữa vì công việc khá bận rộn. Tuy nhiên, mới đây thôi cô đã tìm được giải pháp mà theo cô là “vẹn cả đôi đường”. “Giải pháp này đến từ một chị đồng nghiệp của Kim. Trong công ty, chị được các chị em bình chọn là “Người phụ nữ của năm” bởi khả năng sắp xếp thời gian tuyệt vời. Nhìn chị bận rộn và hết mình với công việc, ít ai biết chị là một người mẹ hết sức đảm đang và chu đáo của hai đứa con nhỏ. Trong một lần tâm sự, chị đã “mách nước” cho Kim cũng như các chị em trong công ty sử dụng những vật dụng chăm sóc em bé tiện lợi, hiệu quả nhằm tiết kiệm thời gian cho mình. Chị lấy tã giấy Bibabibo con chị đang sử dụng làm ví dụ. Theo lời chị, tã giấy Bibabibo có độ thấm hút cao, bề mặt vải mềm mịn, lại được sản xuất theo công nghệ Châu Âu nên chị rất yên tâm mặc cho bé. Hai nhóc tì của chị ngủ ngon suốt đêm và không quấy khóc nữa. Nhờ những vật dụng hữu ích này, chị mới có thêm thời gian để làm nhiều việc khác.”

Nói đến đây, Kim mỉm cười: “Người khác làm được thì chắc mình cũng làm được. Kim tin là với những kỹ năng làm mẹ sắp sửa được học, sự ủng hộ hết mình từ gia đình và sự hỗ trợ đắc lực của các vật dụng tiện lợi như tã giấy Bibabibo, Kim có thể vừa tiếp tục công việc mình yêu thích, vừa làm tròn thiên chức của mình”

Tã giấy Bibabibo do công ty VIBI Việt Nam sản xuất. Ảnh: Tã giấy Bibabibo

Với hành trang làm mẹ khá vững vàng, chắc chắn Kim sẽ làm được điều mình mong muốn. Và với bản lĩnh cũng như sự năng động của phụ nữ trẻ ngày nay, chắc chắn họ hoàn toàn có thể làm tốt các vai trò của mình, dù là với xã hội hay với gia đình.
    Theo webtretho.com

GoalVip Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

tả giấy này tốt k mà wảng cáo ầm ỉ thế nhỉ