Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 51
Like Tree149Likes

Chủ đề: Ngũ cốc nào giúp kích sữa, giảm cân tốt?

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Ngũ cốc nào giúp kích sữa, giảm cân tốt?

Em mới sinh xong được hơn 1 tháng nhưng hơi ít sữa, sữa cũng loãng. Chắc không nhiều chất nên tháng đầu con lên được chưa được 1kg. Trong khi người em thì cứ béo quay béo cút . Em có tìm hiểu trên mạng thấy hình như uống ngũ cốc sẽ giúp kích sữa, sữa đặc, sữa thơm mà lại giảm được cân nữa. Nhưng trên thị trường nhiều loại quá, em biết chọn mặt gửi vàng thế nào bây giờ? Mẹ nào biết chỉ cho em được không ạ? Em xin cảm tạ!!

AnNguy's Avatar
    AnNguy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mẹ nó ăn nhiều cơm nóng, uống nhiều sữa ông thọ vào thì mới nhiều sữa, mà đang nuôi con thì chịu khó béo 1 tí có sao đâu, chịu khó vậy

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trước bà chị mình cũng sữa loãng ăn uống các kiểu con đà điểu mà chẳng cải thiện được gì, thôi nếu sữa mẹ không mát con lên cân kém thì cho ăn thêm sữa ngoài vậy, chọn sữa nào mát mát chút

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    Em mới sinh xong được hơn 1 tháng nhưng hơi ít sữa, sữa cũng loãng. Chắc không nhiều chất nên tháng đầu con lên được chưa được 1kg. Trong khi người em thì cứ béo quay béo cút . Em có tìm hiểu trên mạng thấy hình như uống ngũ cốc sẽ giúp kích sữa, sữa đặc, sữa thơm mà lại giảm được cân nữa. Nhưng trên thị trường nhiều loại quá, em biết chọn mặt gửi vàng thế nào bây giờ? Mẹ nào biết chỉ cho em được không ạ? Em xin cảm tạ!!
    Bạn thử loại này đi Healthy Yam Meal with 15 Grains – global không hiểu có phải do hợp không mà trước mình uống ngũ cốc này, mình được bà dâu mua tặng mấy hộp lận cơ, từ bữa mình uống thấy nhiều sữa, sữa đặc cực luôn, mình kết hợp uống trước bữa ăn để giảm cân, mà vi diệu thiệt, tháng đầu mình giảm được hẳn 1 ký, đang nuôi con nhỏ như thế là mừng lắm rồi, vẫn dư sữa cho con tu ti nữa
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

ngonga53's Avatar
    ngonga53 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em thấy trên facebook các mẹ hay truyền tai nhau có loại ngũ cốc Cầu bình an j đó? thấy bảo uống được lắm, em cũng đang muốn tìm hiểu để mua uống đây ạ?

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi ngonga53 Xem bài viết
    Em thấy trên facebook các mẹ hay truyền tai nhau có loại ngũ cốc Cầu bình an j đó? thấy bảo uống được lắm, em cũng đang muốn tìm hiểu để mua uống đây ạ?
    Thôi em can mẹ nó nhé, mấy loại này toàn kiểu làm thủ công, tự rang tự xay không theo 1 quy trình tiêu chuẩn nào cả, khả năng các loại hạt bị biến đổi zen khá cao ( điều này ko tốt cho sức khỏe mẹ và bé ), với cả vị cứ nhạt nhẽo kiểu j ấy, muốn dễ uống thì phải pha thêm mật ong hoặc sữa đặc mà như thế thì chả lên cân ko kịp hãm à kaka muốn ủng hộ hàng VN thật nhưng tùy loại thôi mn ạ.
    Nếu mẹ nó muốn tìm ngũ cốc giúp kích sữa giảm cân tốt thì nên chọn ngũ cốc N-Choice của Hàn Quốc nhé, được lựa chọn kỹ càng không lo hạt biến đổi zen, không chứa đường tinh luyện nên dùng cho mọi lứa tuổi từ người già, người sau ốm, trẻ nhỏ, phụ nữ mang thai và cho con bú, đặc biệt ngũ cốc này chứa men vi sinh nên cực tốt cho hệ tiêu hóa đó nha

HotGirl7x's Avatar
    HotGirl7x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi ngonga53 Xem bài viết
    Mấy cái ngũ cốc tự chế của việt nam mình á, uống chán thấy mồ, mà chỉ qc linh tinh thế chứ em uống có thấy sữa sãi hơn tí nào đâu, mua cái hộp 1kg về uống mấy bữa, chán tận cổ, mà cái bột nó không hòa tan hết, cứ lởn vởn, uống lợn cợn khó chịu ghê. Thui dẹp đi bạn ạ

quehoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi HotGirl7x Xem bài viết
    Mấy cái ngũ cốc tự chế của việt nam mình á, uống chán thấy mồ, mà chỉ qc linh tinh thế chứ em uống có thấy sữa sãi hơn tí nào đâu, mua cái hộp 1kg về uống mấy bữa, chán tận cổ, mà cái bột nó không hòa tan hết, cứ lởn vởn, uống lợn cợn khó chịu ghê. Thui dẹp đi bạn ạ
    Muốn ủng hộ hàng việt thật nhưng cũng tùy cái thôi, ko nên mù quáng theo kiểu người việt dùng hàng việt đc đâu, em chỉ sợ mấy hạt ngũ cốc của mình bị biến đổi gen ý, mà chẳng có quản lý khâu sản xuất, thủ công thôi, chùn chân lắm ạ

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Bạn thử loại này đi Healthy Yam Meal with 15 Grains – global không hiểu có phải do hợp không mà trước mình uống ngũ cốc này, mình được bà dâu mua tặng mấy hộp lận cơ, từ bữa mình uống thấy nhiều sữa, sữa đặc cực luôn, mình kết hợp uống trước bữa ăn để giảm cân, mà vi diệu thiệt, tháng đầu mình giảm được hẳn 1 ký, đang nuôi con nhỏ như thế là mừng lắm rồi, vẫn dư sữa cho con tu ti nữa
    Em cũng đang cho con ăn dặm thêm ngũ cốc N-choice này đấy mẹ nó ạ, em mua loại ngũ cốc dinh dưỡng hạt bạch quả, tốt cho sự phát triển trí não của con, với cả trong thành phần có cả men vi sinh nữa tốt cho tiêu hóa của con, được cái con em hợp tác, mỗi lần pha cứ ăn thun thút ấy. Trộm vía từ hồi dùng ngũ cốc này thấy con không còn bị khó tiêu, ăn ngon ngủ ngoan hẳn. Chắc là em dùng dài dài luôn á

TTMSSG_Nguyenkim's Avatar
    TTMSSG_Nguyenkim Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ngũ cốc nào giúp kích sữa giảm cân tốt vậy các chế ??
    tamthat, Haiau.com and vietta like this.

Haiau.com's Avatar
    Haiau.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Pasal.English Xem bài viết
    Em cũng đang cho con ăn dặm thêm ngũ cốc N-choice này đấy mẹ nó ạ, em mua loại ngũ cốc dinh dưỡng hạt bạch quả, tốt cho sự phát triển trí não của con, với cả trong thành phần có cả men vi sinh nữa tốt cho tiêu hóa của con, được cái con em hợp tác, mỗi lần pha cứ ăn thun thút ấy. Trộm vía từ hồi dùng ngũ cốc này thấy con không còn bị khó tiêu, ăn ngon ngủ ngoan hẳn. Chắc là em dùng dài dài luôn á
    Ồi hay quá à nha, thấy có loại mà chị em đang bầu mướp cho con ti vừa đủ chất vừa giúp giảm cân tốt, lại còn loại cho trẻ nhỏ ăn dặm cũng yêu nữa ... không biết liệu có loại cho người bệnh cao huyết áp như má mình dùng không ta?
    tamthat and vietta like this.
    Máy làm đá viên Hải Âu chính hãng - Sản xuất, phân phối, bán buôn, bán lẻ máy làm đá tinh khiết theo công nghệ Italy

vietta's Avatar
    vietta Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Heracare Xem bài viết
    Thôi em can mẹ nó nhé, mấy loại này toàn kiểu làm thủ công, tự rang tự xay không theo 1 quy trình tiêu chuẩn nào cả, khả năng các loại hạt bị biến đổi zen khá cao ( điều này ko tốt cho sức khỏe mẹ và bé ), với cả vị cứ nhạt nhẽo kiểu j ấy, muốn dễ uống thì phải pha thêm mật ong hoặc sữa đặc mà như thế thì chả lên cân ko kịp hãm à kaka muốn ủng hộ hàng VN thật nhưng tùy loại thôi mn ạ.
    Nếu mẹ nó muốn tìm ngũ cốc giúp kích sữa giảm cân tốt thì nên chọn ngũ cốc N-Choice của Hàn Quốc nhé, được lựa chọn kỹ càng không lo hạt biến đổi zen, không chứa đường tinh luyện nên dùng cho mọi lứa tuổi từ người già, người sau ốm, trẻ nhỏ, phụ nữ mang thai và cho con bú, đặc biệt ngũ cốc này chứa men vi sinh nên cực tốt cho hệ tiêu hóa đó nha
    Ấy ơi tớ đang muốn giảm cân có thể dùng ngũ cốc N-Choice này thay thế bữa tối được không nhỉ? Tớ từng nhịn bữa tối nhưng bị mệt quá trời luôn, không chịu được, nửa đêm mò dậy lục đồ, thế là giảm chưa thấy đâu, chỉ thấy tăng không hà
    tamthat likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi vietta Xem bài viết
    Ấy ơi tớ đang muốn giảm cân có thể dùng ngũ cốc N-Choice này thay thế bữa tối được không nhỉ? Tớ từng nhịn bữa tối nhưng bị mệt quá trời luôn, không chịu được, nửa đêm mò dậy lục đồ, thế là giảm chưa thấy đâu, chỉ thấy tăng không hà
    Sáng nào em cũng làm một gói ngũ cốc N-Choice, em uống khá nhiều vị rồi: 15 loại hạt, bí ngô, đỗ đen, nấm đông cô … loại nào cũng ngon hết luông. Trưa thì em ăn cơm bình thường, tối nào lười lười thì lại uống 1 cốc N-Choice, thế là ấm cái bụng, cái gói nhỏ nhỏ xinh xinh thôi mà có võ đấy, cả đêm không bị đói. Dùng được gần 2 tháng, em giảm được 1,5 ký. Kaka giảm cân lành mạnh là đây chứ đâu, em là em ưng cái ngũ cốc này lắm đó
    khoeladep, vietta and shopmevabe like this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

khoeladep's Avatar
    khoeladep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sữa mẹ không nhiều thì cho uống sữa công thức cũng được chứ sao, sữa ngoài càng nhiều chất lên cân nhanh gì mà phải nghĩ
    vietta and shopmevabe like this.

shopmevabe's Avatar
    shopmevabe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi khoeladep Xem bài viết
    Sữa mẹ không nhiều thì cho uống sữa công thức cũng được chứ sao, sữa ngoài càng nhiều chất lên cân nhanh gì mà phải nghĩ
    Bác không nghe câu : sữa mẹ là tốt nhất cho sức khỏe của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ sau, không có nhiều thì tìm cách cải thiện, ít nhất phải cố cho con được 6 tháng đầu chứ. Ai ko thể có sữa thì mới phải chịu nuôi bộ chứ, chịu quá đời
    khoeladep likes this.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối