Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
Like Tree59Likes

Chủ đề: Muốn sữa về nhiều, sữa mẹ đặc thì phải làm sao?

Hana165's Avatar
    Hana165 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Muốn sữa về nhiều, sữa mẹ đặc thì phải làm sao?

Có chị nào ăn uống tẩm bổ các thể loại lợi sữa mà ngực vẫn chả căng lên nổi không? Sữa ít, buồn chán dã man, mà không hiểu tại sao, tập đầu thì không ăn được mấy mà sữa cứ tràn trề không phanh nổi, tập 2 thì ăn thùng uống vại thế mà cứ bị ít sữa là thế nào? muốn sữa về nhiều, sữa mẹ đặc thì phải làm sao vậy chị em?

Mật Ong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Hana165 Xem bài viết
    Có chị nào ăn uống tẩm bổ các thể loại lợi sữa mà ngực vẫn chả căng lên nổi không? Sữa ít, buồn chán dã man, mà không hiểu tại sao, tập đầu thì không ăn được mấy mà sữa cứ tràn trề không phanh nổi, tập 2 thì ăn thùng uống vại thế mà cứ bị ít sữa là thế nào? muốn sữa về nhiều, sữa mẹ đặc thì phải làm sao vậy chị em?
    Số nhọ ăn khoai sọ
    sữa sãi thất thường nhỉ

thuabacsi's Avatar
    thuabacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Muốn sữa về ướt áo bạn có thể tham khảo mấy cách như sau nè:
    1. Nước chè vằng: Có thể uống thay nước hằng ngày, đối với chị em mới sinh nên uống khi nước còn đang nóng thì tốt hơn, nên các mẹ mẹ có thể nấu xong rồi cho vào bình thủy để dùng dần
    2. Sữa và bia: có thể áp dụng cách pha sữa đặc có đường với 1/2 lon bia hoặc pha nửalon bia với khoảng từ 3 - 4 thìa café sữa đặc để uống nhằm kích thích tuyến sữa. Uống trước cữ bé bú ít nhất là 1 tiếng hay sau cữ bú của con, mẹ sẽ không lo mùi bia lẫn trong mùi sữa mẹ.
    3. Nước 5 loại đậu pha: đậu xanh, đậu nành, đậu đỏ, đậu đen, đậu trắng. Nếu muốn bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm có thể tự rang sơ và xay nhỏ các loại đậu rồi cho vào lọ kín để sử dụng dần.
    4. Nước lá rau ngót: Nước rau ngót là một trong những nước uống quen thuộc giúp bà mẹ tăng lượng sữa, điều này bắt nguồn từ những tác động nội tiết của các hợp chất hóa học sterols có tính chất estrogen trong rau ngót.
    5. Nước lá đinh lăng: Lá đinh lăng cũng là loại nước giúp lợi sữa. Hàng ngày mua lá đinh lăng, rửa sạch rồi cho vào nước (đổ nước ngập lá) đun sôi sau đó chắt lấy nước và uống khi nước còn ấm.
    6.Nước gạo lứt rang: Trong gạo lứt còn nguyên vỏ có chứa nhiều các Vitamin B1, B2, B3, B5, B6 và các khoáng chất như canxi, sắt các nguyên tố vi lượng như Canxi, Sắt, Magiê, Selen, Glutathion (GSH), Kali và Natri tốt cho sự phát triển của bé.
    Duocvna, Hana165, ngonga53 and 3 others like this.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em thấy chị bên trên nói đúng, chị hãy thử các cách như bên trên đi, uống lá vằng hoặc nước đậu cũng là ý hay mà dễ làm lắm ý, đồng thời kết thời dùng thêm cốm lợi sữa Moringa nữa nhé, loại này rất tốt, tăng tiết sữa, sữa về đặc hơn thơm hơn. Mẹ nó tìm mua đúng loại trong ảnh này nhé:

Name:  a5aebJn.jpg
Views: 21
Size:  29.4 KB
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

yamaha.town's Avatar
    yamaha.town Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các chị thông thái cho em hỏi con đầu sinh mổ thì con thứ 2 cần cách con thứ nhất khoảng bao lâu thì an toàn cho cả 2 mẹ con ạ?
    Hana165, ngonga53, vietta and 2 others like this.

vietta's Avatar
    vietta Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi yamaha.town Xem bài viết
    Các chị thông thái cho em hỏi con đầu sinh mổ thì con thứ 2 cần cách con thứ nhất khoảng bao lâu thì an toàn cho cả 2 mẹ con ạ?
    Khoảng cách an toàn là 2 năm đổ ra em nhé, có những nhiều người bị nhỡ kế hoạch vẫn có sớm hơn, cũng đã an toàn sinh em bé nhưng mà tốt hết là mình cứ cố tránh, không ảnh hưởng vết mổ, ảnh hưởng sức khỏe. Không tốt tí nào hết

GLN Summer Camp's Avatar
    GLN Summer Camp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chung thắc mắc: muốn sữa về nhiều, sữa mẹ đặc thì phải làm sao hả các mẹ
    mẹ nào đã làm cách nào hiệu quả chỉ cho em nhé
    em sầu não zụ này quớ đê
    Duocvna, Hana165, ngonga53 and 1 others like this.

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Em thấy chị bên trên nói đúng, chị hãy thử các cách như bên trên đi, uống lá vằng hoặc nước đậu cũng là ý hay mà dễ làm lắm ý, đồng thời kết thời dùng thêm cốm lợi sữa Moringa nữa nhé, loại này rất tốt, tăng tiết sữa, sữa về đặc hơn thơm hơn. Mẹ nó tìm mua đúng loại trong ảnh này nhé:

Name:  a5aebJn.jpg
Views: 21
Size:  29.4 KB
    Gái ơi sinh mổ được 20 ngày rồi có xài cốm Moringa này được không em nhỉ? Ôi sùy choét vụ sữa sau sinh quá ý, mà chị còn hay hoa mắt chóng mặt cơ, mổ mất nhiều máu, em uống mãi chưa hồi được. Mà loại này có ảnh hưởng tới em bé không đấy?
    Duocvna, Hana165, ngonga53 and 1 others like this.

uni.fashion's Avatar
    uni.fashion Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

đây đã ít sữa mẹ chồng còn cứ nói nọ nói chai, em sắp điên cmnl rồi cm ơi
    Duocvna, Hana165 and ngonga53 like this.

Hana165's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi uni.fashion Xem bài viết
    đây đã ít sữa mẹ chồng còn cứ nói nọ nói chai, em sắp điên cmnl rồi cm ơi
    Thật thế á mom? thời nào rồi mà mẹ chồng còn khó tính thế? cụ không tân tiến j nhỉ, chứ chả bù mẹ chồng em ý, chồi ôi thương lắm, thấy em ít sữa, sáng nào cũng ninh cho nồi cháo móng giò đu đủ, em thề với mom em ăn nhiều quá mặt em sắp thành quả đu đủ rồi luôn, ngấy tận óc, e bảo mẹ ko cần nấu nữa, con thấy ko hiệu quả, bà bảo ko hiệu quả lúc nào hiệu quả lúc khác cứ ăn đi cho có sức khỏe hahaa em toàn đè cổ chồng em ra ăn sáng bằng cháo móng giò, 1 tháng hắn lên hơn 1 kg, mặt múp đi rồi hêhee

Hana165's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Mom ơi mom cho em hỏi cốm moringa mà mom nói, có dễ dùng không ạ? dùng lâu không thì thấy hiệu quả, tại em thấy có loại dùng mãi cả hộp ko xi nhê j ý hihi
    Duocvna, ngonga53 and uni.fashion like this.

ngonga53's Avatar
    ngonga53 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chịu khó ăn uống nhiều vào nhé, ăn nhiều cơm, uống nhiều nước ấm ... Chịu khó kích sữa nữa, không có cũng hút nhé, nhiều hay ít cứ hút, phụ nữ sợ nhất sinh con mà lại ít sữa hzzz từng trải qua rồi nên hiểu cảm giác hoang mang thế nào
    Duocvna and uni.fashion like this.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Gái ơi sinh mổ được 20 ngày rồi có xài cốm Moringa này được không em nhỉ? Ôi sùy choét vụ sữa sau sinh quá ý, mà chị còn hay hoa mắt chóng mặt cơ, mổ mất nhiều máu, em uống mãi chưa hồi được. Mà loại này có ảnh hưởng tới em bé không đấy?
    Cốm Moringa 100% chùm ngây nên an toàn lắm, nguyên liệu cực kỳ đảm bảo. Sinh mổ hay bị mất máu nhiều lắm đó chị. Chị bổ sung Cốm Moringa này là chuẩn rồi, không chỉ lợi sữa mà cốm này còn giúp bổ máu cải thiện tình trạng thiếu máu, mẹ ăn gì thì con bổ đó, con ti mẹ sẽ lên cân đều luôn, loại này kháng khuẩn tốt nữa. Dùng đi chị, rất ok!
    uni.fashion likes this.
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

uni.fashion's Avatar
    uni.fashion Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thật thế á mom? thời nào rồi mà mẹ chồng còn khó tính thế? cụ không tân tiến j nhỉ, chứ chả bù mẹ chồng em ý, chồi ôi thương lắm, thấy em ít sữa, sáng nào cũng ninh cho nồi cháo móng giò đu đủ, em thề với mom em ăn nhiều quá mặt em sắp thành quả đu đủ rồi luôn, ngấy tận óc, e bảo mẹ ko cần nấu nữa, con thấy ko hiệu quả, bà bảo ko hiệu quả lúc nào hiệu quả lúc khác cứ ăn đi cho có sức khỏe hahaa em toàn đè cổ chồng em ra ăn sáng bằng cháo móng giò, 1 tháng hắn lên hơn 1 kg, mặt múp đi rồi hêhee
    thế thì mẹ nó tận hưởng giây phút hạnh phúc đi, tha hồ sướng, số em khổ gặp phải bà mẹ ck ghê gớm oái thai, chán lắm

shopmevabe's Avatar
    shopmevabe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hahahaaha chồng phải ăn đồ thừa của vk, xong mặt ck mom như cái chân giò heo chưa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:12 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:00 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:56 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:20 PM