Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 48
Like Tree59Likes

Chủ đề: Làm thế nào để nhiều sữa cho con bú?

Viem thap khop's Avatar
    Viem thap khop Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Làm thế nào để nhiều sữa cho con bú?

Sinh xong người thì cứ như ăn phải bột nở, ăn bao nhiêu cũng chỉ thấy người nở thêm mà chẳng thấy có sữa cho con gì cả. Ngày nào cũng uống căng bụng 2 lít nước rồi cháo hầm chân giò, chân chó, chân dê hạt sen, ý dĩ đủ cả…mà sữa thì vẫn chẳng thấy về. Nhìn các mom nuôi con nhỏ mà sữa chảy ướt áo, bên bú bên chảy mà thấy hâm mộ quá. E phải làm thế nào để nhiều sữa và cho sữa đặc hơn đây các mom? Các mom có kinh nghiệm thì chia sẻ bí quyết giúp e với nhé! E cảm ơn nhiều ạ!

ngocmai642 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hình như sữa nhiều hay sữa ít là do cơ địa đó mom ạ!
    Nên có mẹ nhiều sữa, mẹ ít sữa là như vậy. Mom bây giờ cứ chịu khó ăn uống nghỉ ngơi thôi.
    Viem thap khop and Pimost like this.

Pimost's Avatar
    Pimost Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi ngocmai642 Xem bài viết
    Hình như sữa nhiều hay sữa ít là do cơ địa đó mom ạ!
    Nên có mẹ nhiều sữa, mẹ ít sữa là như vậy. Mom bây giờ cứ chịu khó ăn uống nghỉ ngơi thôi.
    Mẹ nhiều sữa hay ít sữa phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm mn ạ! Chứ không phải chỉ là do cơ địa đâu.
    Nhiều người cứ nói là do cơ địa, nhưng biết cách gọi sữa về là sữa lại chảy ướt áo đó. Vì như chị em, sữa chẳng có sau sữa về con bú toàn sặc luôn ấy.
    Viem thap khop and ngocmai642 like this.

HotGirl7x's Avatar
    HotGirl7x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu muốn nhiều sữa mn thử dùng bộ sản phẩm lợi sữa Moringa này xem sao nhé:
    Viên lợi sữa Moringa - Viên lợi sữa MORINGA
    Vì trước mình ít sữa và sữa loãng, dùng bộ sản phẩm lợi sữa này, giờ sữa nhiều và đặc lắm!

Viem thap khop's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi HotGirl7x Xem bài viết
    Vì trước mình ít sữa và sữa loãng, dùng bộ sản phẩm lợi sữa này, giờ sữa nhiều và đặc lắm!
    Bộ sản phẩm lợi sữa này dùng như thế nào? Mn có thể chia sẻ rõ hơn cho e được không? Vì e thấy cũng nhiều người chia sẻ kinh nghiệm dùng lợi sữa, mà giờ trên thị trường có nhiều sản phẩm lắm! Nên e muốn hỏi kĩ 1 chút về hiệu quả của sản phẩm cho chắc ạ!
    HotGirl7x likes this.

nganhong41 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn ăn móng giò hầm đu đủ ấy, hoặc là lấy búp mít nhé! Bé nhà bạn bé trai thì ăn 7 búp, bé gái thì ăn 9 búp.
    Đấy là mẹo của mẹ chồng mình đó.
    Không biết có phải là do mẹo không
    Nhưng mình phải công nhận là mình nhiều sữa lắm!

ngocmai642 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Pimost Xem bài viết
    Mẹ nhiều sữa hay ít sữa phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm mn ạ! Chứ không phải chỉ là do cơ địa đâu.
    Nhiều người cứ nói là do cơ địa, nhưng biết cách gọi sữa về là sữa lại chảy ướt áo đó. Vì như chị em, sữa chẳng có sau sữa về con bú toàn sặc luôn ấy.
    vậy mà từ trước tới giờ e cứ nghĩ là sữa nhiều sữa ít là do cơ địa cơ ạ! Giờ mới biết là còn có cách để gọi sữa về được nữa? E cũng phải vào hóng kinh nghiệm xem sao. Vì sang năm e cũng lấy chồng rồi!

meoluoi2512's Avatar
    meoluoi2512 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HotGirl7x Xem bài viết
    Mình cũng dùng bộ sản phẩm lợi sữa Moringa này Mình ít sữa nên được chị gái chồng mình mua cho dùng Lúc đầu thì cũng nghĩ là do cơ địa nên sữa mình mới ít như vậy.
    Chị gái chồng mua cho nên cứ uống không lại ngại. Thế mà khoảng 1 tuần là sữa về căng tức luôn mn ạ!
    Dùng khoảng 1 tháng thì sữa đặc mà thơm nữa.
    Viem thap khop likes this.

Anhngohb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Những người như mn ăn bao nhiêu cũng vào mẹ như mn thì cũng phải chấp nhận ăn nhiều vào cho nó nhiều sữa mn ạ!
    Chứ giờ mà ăn ít đi mẹ cũng không giảm kg mà sữa mẹ còn bị ít đi nhiều lắm!
    kinh nghiệm của e sau khi đã làm mẹ 3 con đó ạ!
    Vienbachtri_Kigona likes this.

Viem thap khop's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi meoluoi2512 Xem bài viết
    Mình cũng dùng bộ sản phẩm lợi sữa Moringa này Mình ít sữa nên được chị gái chồng mình mua cho dùng Lúc đầu thì cũng nghĩ là do cơ địa nên sữa mình mới ít như vậy.
    Chị gái chồng mua cho nên cứ uống không lại ngại. Thế mà khoảng 1 tuần là sữa về căng tức luôn mn ạ!
    Dùng khoảng 1 tháng thì sữa đặc mà thơm nữa.
    Hic! Mom có thể chia sẻ kĩ hơn giúp e về sản phẩm này được không? Nghe cm chia sẻ mà e cũng muốn dùng thử sản phẩm này quá! Chứ chẳng gì bằng sữa mẹ cho con mà ít sữa e stress lắm!
    meoluoi2512 likes this.

Vienbachtri_Kigona's Avatar
    Vienbachtri_Kigona Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    http://vienbachtri.com/

Trích dẫn Gửi bởi Anhngohb Xem bài viết
    Những người như mn ăn bao nhiêu cũng vào mẹ như mn thì cũng phải chấp nhận ăn nhiều vào cho nó nhiều sữa mn ạ!
    Chứ giờ mà ăn ít đi mẹ cũng không giảm kg mà sữa mẹ còn bị ít đi nhiều lắm!
    kinh nghiệm của e sau khi đã làm mẹ 3 con đó ạ!
    Mom lại nói luyên thuyên rồi Không phải cứ ăn nhiều là nhiều sữa nhé! Quan trọng là ở chất chứ không phải là lượng. Mn có thể search google có rất nhiều pp ăn uống khoa học, vừa giúp nhiều sữa cho con. Mà mẹ lại hoàn toàn không bị tăng cân đấy ạ!
    Anhngohb likes this.

bacsichuyennghiep's Avatar
    bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

E chia sẻ để mn chú ý để xem mình có làm đúng không nhé! Vì những vấn đề này cũng liên quan đến sữa mẹ nhiều hay ít cũng như là chất lượng của sữa mẹ.
    - Tâm trạng của mẹ, khi đang nuôi con bú mẹ phải hoàn toàn giữ tâm trạng thoải mái, không được áp lực. Như bây giờ mn đang ít sữa, tuyệt đối không được nghĩ là mình ít sữa mà phải nghĩ là mình đủ sữa cho con nhé!
    - Phải ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, không được kiêng khen quá nhiều.
    - Nghỉ ngơi đầy đủ, con ngủ mẹ cũng phải tranh thủ ngủ nhé! Vì thời gian mình ngủ sữa sẽ về nhiều hơn.
    - Uống đủ nước, ngày phải uống từ 2l nước trở lên, vì sữa mẹ có đến 90% là nước, không uống đủ nước thì sẽ ít sữa cho con. Mong có thể uống nước đinh lăng, chè vằng, lá vối...
    - Không ăn những sản phẩm gây mất sữa như: bắp cải, măng, mướp đắng, lá lốt...
    Đó là kinh nghiệm của e mong rằng sẽ có ích cho mn để có thể lợi sữa cho con.

HotGirl7x's Avatar
    HotGirl7x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Viem thap khop Xem bài viết
    Bộ sản phẩm lợi sữa này dùng như thế nào? Mn có thể chia sẻ rõ hơn cho e được không? Vì e thấy cũng nhiều người chia sẻ kinh nghiệm dùng lợi sữa, mà giờ trên thị trường có nhiều sản phẩm lắm! Nên e muốn hỏi kĩ 1 chút về hiệu quả của sản phẩm cho chắc ạ!
    Viên uống lợi sữa Moringa thì nó là dạng viên nang, mn chỉ việc uống ngày 2 lần mỗi lần 3v vào trước bữa ăn tối và tối trước khi đi ngủ thôi. Khá là tiện nhé!
    Còn ngũ cốc lợi sữa Moringa thì mom uống với nước nóng bình thường thôi, sản phẩm có thành phần là 20 loại hạt và ngũ cốc nên thơm lắm! Mn uống không cũng được, thêm đường hoặc sữa đặc, sữa tươi đều ok nhé!
    E dùng bộ sản phẩm này thấy hiệu quả nên e chia sẻ cho mn đó Mn cứ tham khảo đi, có gì thì cứ hỏi e sẽ giải đáp nhé!

Y Học Cổ Truyền Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E cũng giống như mn đây!
    Người như một cái thùng phi di động luôn. E thì còn không có sữa mà phải nuôi bộ hoàn toàn ấy
    Chẳng hiểu sao sinh xong sữa chẳng về.

Viem thap khop's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi bacsichuyennghiep Xem bài viết
    E chia sẻ để mn chú ý để xem mình có làm đúng không nhé! Vì những vấn đề này cũng liên quan đến sữa mẹ nhiều hay ít cũng như là chất lượng của sữa mẹ.
    - Tâm trạng của mẹ, khi đang nuôi con bú mẹ phải hoàn toàn giữ tâm trạng thoải mái, không được áp lực. Như bây giờ mn đang ít sữa, tuyệt đối không được nghĩ là mình ít sữa mà phải nghĩ là mình đủ sữa cho con nhé!
    - Phải ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, không được kiêng khen quá nhiều.
    - Nghỉ ngơi đầy đủ, con ngủ mẹ cũng phải tranh thủ ngủ nhé! Vì thời gian mình ngủ sữa sẽ về nhiều hơn.
    - Uống đủ nước, ngày phải uống từ 2l nước trở lên, vì sữa mẹ có đến 90% là nước, không uống đủ nước thì sẽ ít sữa cho con. Mong có thể uống nước đinh lăng, chè vằng, lá vối...
    - Không ăn những sản phẩm gây mất sữa như: bắp cải, măng, mướp đắng, lá lốt...
    Đó là kinh nghiệm của e mong rằng sẽ có ích cho mn để có thể lợi sữa cho con.
    Kinh nghiệm của mẹ hay quá! E cảm ơn mn đã chia sẻ nhé! E sẽ phải lưu lại chứ đúng là e không biết đến những kinh nghiệm này luôn.
    bacsichuyennghiep likes this.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:12 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:00 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:56 PM
  5. Trả lời: 0