Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
Like Tree5Likes

Chủ đề: Có cách nào tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả không ạ?

DaiThienHa's Avatar
    DaiThienHa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Có cách nào tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả không ạ?

Các chị giúp em vụ này với, em sinh bé đầu chưa có kinh nghiệm nên không biết xoay sở ra sao, chả là sữa em thì cũng không phải là ít quá, con vẫn chưa phải ti thêm sữa ngoài, nhưng khổ nỗi sữa em loãng, nên sợ con hấp thụ kém, không lên cân được mấy, có cách nào tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả không các chị? Các chị đừng bơ em nhé, em xin cảm tạ!
    bangvuong2112 and NoPro like this.

MaiY's Avatar
    MaiY Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mẹ nó tăng cường ăn uống
    có sữa cho bà mẹ sau sinh nuôi con đó mẹ nó ơi
    cố gắng ăn uống thật nhiều
    đừng lo tăng cân nhé mẹ nó, cứ cho con bú thoải mái
    sau này giảm cân sau hihi
    bangvuong2112 and NoPro like this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sữa của mẹ nào cũng có các thành phần đạt tỷ lệ thích hợp với trẻ như: protein, vitamin A, sắt, lipit, các kháng thể và một số men giúp tiêu hóa tốt cũng như những yếu tố khác giúp cơ thể phát triển. Để tăng chất lượng sữa mẹ cần ăn uống bổ sung đầy đủ các chất để chất lượng sữa mẹ được nâng cao hơn nữa.

Sữa của mẹ nào cũng có các thành phần đạt tỷ lệ thích hợp với trẻ như: protein, vitamin A, sắt, lipit, các kháng thể và một số men giúp tiêu hóa tốt cũng như những yếu tố khác giúp cơ thể phát triển. Để tăng chất lượng sữa mẹ cần ăn uống bổ sung đầy đủ các chất để chất lượng sữa mẹ được nâng cao hơn nữa.
    Để tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả mom có thể tham khảo 1 số loại thực phẩm, hoặc đồ bổ sung như sau:

- Nước ép cà rốt: Cà rốt là thực phẩm rất giàu vitamin A giúp cho chu kỳ sản xuất sữa và tăng chất lượng sữa của mẹ. Một ly nước ép cà rốt mỗi ngày không những giúp sữa mẹ ngọt thơm hơn mà còn giúp cải thiện làn da sau sinh của mẹ nữa đấy.
    - Rau thì là: Ít có mẹ nào biết được ăn thì là lại có tác dụng giúp sữa mẹ đặc và thơm hơn. Mẹ hãy sao khô lá thì là để nấu trà uống hoặc dùng thì là để nêm các món canh cháo sẽ giúp tăng tiết sữa và làm mùi vị của sữa mẹ thơm ngon hơn.
    - Nước gạo lứt: Gạo lứt rất giàu vitamin nhóm B, là loại thực phẩm thực dưỡng dung kết hợp chữa bệnh. . Gạo lứt giàu các nguyên tố vi lượng tốt cho cơ thể như natri, magie…
    - Sử dụng cốm lợi sữa Moringa: cốm này chứa 100% chùm ngây thiên nhiên, mà chùm ngây chứa tới 90 loại chất dinh dưỡng khác nhau, bao gồm canxi gấp 4 lần so với sữa, kali nhiều gấp 4 lần so với chuối, vitamin A gấp 4 lần so với cà rốt, gấp 50 lần vitamin B3 so với đậu phộng, magiê hơn 36 lần so với trứng và gấp 25 lần so với rau bina. Mẹ nó bổ sung cốm Moringa kết hợp ăn thức ăn giàu dinh dưỡng và nghỉ ngơi hợp lý sữa về đặc và mát hơn. Bé con tha hồ mà tuti ạ
    NoPro likes this.

NoPro's Avatar
    NoPro Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi MaiY Xem bài viết
    Mẹ nó tăng cường ăn uống
    có sữa cho bà mẹ sau sinh nuôi con đó mẹ nó ơi
    cố gắng ăn uống thật nhiều
    đừng lo tăng cân nhé mẹ nó, cứ cho con bú thoải mái
    sau này giảm cân sau hihi
    ồi xồi ko có sữa thì bú bình chả sao mà phải xoắn quẩy như thế
    Không có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp mà thôi

DaiThienHa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi NoPro Xem bài viết
    ồi xồi ko có sữa thì bú bình chả sao mà phải xoắn quẩy như thế
    Mẹ nó có con chưa ạ? cho con bú ngoài em thấy xót ruột lắm, em thì chẳng phải kỳ thị gì sữa công thức đâu nhưng mà con hãy còn nhỏ thì mong muốn được cho con uống dòng sữa của mẹ, mà cho con bú cũng là hạnh phúc thiêng liêng của người làm mẹ mà

Careful's Avatar
    Careful Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết

Để tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả mom có thể tham khảo 1 số loại thực phẩm, hoặc đồ bổ sung như sau:

- Nước ép cà rốt: Cà rốt là thực phẩm rất giàu vitamin A giúp cho chu kỳ sản xuất sữa và tăng chất lượng sữa của mẹ. Một ly nước ép cà rốt mỗi ngày không những giúp sữa mẹ ngọt thơm hơn mà còn giúp cải thiện làn da sau sinh của mẹ nữa đấy.
    - Rau thì là: Ít có mẹ nào biết được ăn thì là lại có tác dụng giúp sữa mẹ đặc và thơm hơn. Mẹ hãy sao khô lá thì là để nấu trà uống hoặc dùng thì là để nêm các món canh cháo sẽ giúp tăng tiết sữa và làm mùi vị của sữa mẹ thơm ngon hơn.
    - Nước gạo lứt: Gạo lứt rất giàu vitamin nhóm B, là loại thực phẩm thực dưỡng dung kết hợp chữa bệnh. . Gạo lứt giàu các nguyên tố vi lượng tốt cho cơ thể như natri, magie…
    - Sử dụng cốm lợi sữa Moringa: cốm này chứa 100% chùm ngây thiên nhiên, mà chùm ngây chứa tới 90 loại chất dinh dưỡng khác nhau, bao gồm canxi gấp 4 lần so với sữa, kali nhiều gấp 4 lần so với chuối, vitamin A gấp 4 lần so với cà rốt, gấp 50 lần vitamin B3 so với đậu phộng, magiê hơn 36 lần so với trứng và gấp 25 lần so với rau bina. Mẹ nó bổ sung cốm Moringa kết hợp ăn thức ăn giàu dinh dưỡng và nghỉ ngơi hợp lý sữa về đặc và mát hơn. Bé con tha hồ mà tuti ạ
    Bạn ơi cốm lợi sữa Moringa như nào, bạn cho mình xem hình ảnh được không?
    Cứ sinh xong là dùng được à bạn? liệu con nhỏ quá thì có lo ảnh hưởng gì tới con không nạ?

LangThamMotTinhYeu's Avatar
    LangThamMotTinhYeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mom ơi mom thử uống chè vằng chưa? uống chè vằng khô hoặc cao chè vằng đều cũng được, mình uống và thấy ok phết đấy, mom mua mà uống đi nhé, uống thay nước hàng ngày

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Careful Xem bài viết
    Bạn ơi cốm lợi sữa Moringa như nào, bạn cho mình xem hình ảnh được không?
    Cứ sinh xong là dùng được à bạn? liệu con nhỏ quá thì có lo ảnh hưởng gì tới con không nạ?
    Đây này bác ơi, có định mua thì tìm đúng loại như ảnh này nhé. Cốm lợi sữa Moringa lợi sữa, phục hồi sau sinh tốt, bổ mẹ bổ con, mua luôn mà dùng

Name:  Group-17.jpg
Views: 15
Size:  172.8 KB

Roi's Avatar
    Roi
    Roi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Muốn mẹ nhiều sữa và lượng sữa hiệu quả thì mẹ nó nên làm theo cách như sau:
    Thứ nhất là phải tích cực cho bé bú. Bé bú càng nhiều thì càng giúp ti mẹ tiết sữa nhiều
    Thứ 2 là các món ăn giúp cho nhiều sữa và mang lại hàm lượng đạm cao trong sữa mẹ gồm cơm tẻ (ăn mỗi bữa tầm 3 bát đầy, nếu nhiều hơn thì càng tốt, thịt gà, thịt lợn thăn, thịt vịt, thịt ngan... (đặc biệt thịt gà là tốt nhất). Theo bs khuyên trong mấy tháng đầu ko nên ăn thịt bò và tôm vì 2 loại này giúp co dạ con nhanh thì cũng khiến cho 1 số cơ co cứng lại mà có nhiều cơ tham gia vào việc truyền tín hiệu trong quá trình tiết sữa. Trứng gà thì chỉ ăn lòng đỏ (ko ăn lòng trắng)
    Những ai ít sữa có thể ăn thêm cháo móng giò. Gồm các thứ sau được hầm chung: móng giò, 1 lạng gạo nếp, 1 lạng hạt sen, 1 mớ rau ngải cứu.
    Mẹ thử áp dụng xem sao nhé

xucxac's Avatar
    xucxac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có cách nào tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả không ạ? em sinh bé xong mà thấy ít sữa, sữa loãng, chắc do đó con không hấp thụ đc mấy, lên cân kém ghê

Careful's Avatar
    Careful Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết
    Đây này bác ơi, có định mua thì tìm đúng loại như ảnh này nhé. Cốm lợi sữa Moringa lợi sữa, phục hồi sau sinh tốt, bổ mẹ bổ con, mua luôn mà dùng

Name:  Group-17.jpg
Views: 15
Size:  172.8 KB
    Con mình nhỏ xíu, bé mới chưa tròn tháng thì mình có dùng được cốm moringa như bạn nói không? nếu ok an toàn mà hiệu quả thì mình mua liền luôn

KunYeu01's Avatar
    KunYeu01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Careful Xem bài viết
    Con mình nhỏ xíu, bé mới chưa tròn tháng thì mình có dùng được cốm moringa như bạn nói không? nếu ok an toàn mà hiệu quả thì mình mua liền luôn
    Vừa sinh xong là mẹ dùng được luôn rồi mom ơi, cốm này 100% chùm ngây nên an toàn vô cùng. Mẹ ăn gì thì con bổ nấy, con tu ti sữa mẹ được bổ sung cốm Moringa sẽ tăng cân tốt hơn đó mom ơi. Nếu định mua thì mom đặt mua trên này nè, ship hàng toàn quốc luôn, giao hàng cũng nhanh lắm đó http://www.facebook.com/ComLoiSuaMoringa.CVC/

DaiThienHa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi xucxac Xem bài viết
    Có cách nào tăng chất lượng sữa mẹ hiệu quả không ạ? em sinh bé xong mà thấy ít sữa, sữa loãng, chắc do đó con không hấp thụ đc mấy, lên cân kém ghê
    Chung cảnh ngộ hichic em cũng phiền não quá trời mẹ nó ạ, để em xin kinh nghiệm từ các mẹ thông thái nhà mình xem thế nào, nếu có cách gì hay hiệu quả thì em chỉ cho mẹ nó nhen

thamhoa's Avatar
    thamhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

thấy nhiều mẹ kêu thiếu sữa với sữa ko chất lượng quá hầy, làm em lo lắng lắm, em đang có kế hoạch săn heo, hóng kinh nghiệm nuôi con từ các chị

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thamhoa Xem bài viết
    thấy nhiều mẹ kêu thiếu sữa với sữa ko chất lượng quá hầy, làm em lo lắng lắm, em đang có kế hoạch săn heo, hóng kinh nghiệm nuôi con từ các chị
    Ùi cha giống em nè, em cũng đang tính săn heo đây, tập 1 trai rồi, chỉ muốn có cô công chúa vào năm sau nữa thôi mom ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:02 PM