Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 38
Like Tree89Likes

Chủ đề: Bỉm vải nào siêu chống tràn hiệu quả?

HotGirl7x's Avatar
    HotGirl7x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé trước nhà mình dùng bỉm vải Goodmama mình mua 5 chiếc, 3 ngày 2 đêm. Sau đó con lớn không dùng nữa mình cất đi, giờ lại dùng cho bé sau được cái chất tốt nên khá lâu rồi mà vẫn đẹp như mới, mình có mua thêm miếng lót, nghe nói năm nay miếng lót 100% xơ tre chứ ko có than hoạt tính nên thấm hút tốt hơn, giặt nhanh khô hơn lót dạo trước

Hana165's Avatar
    Hana165 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi HotGirl7x Xem bài viết
    Bé trước nhà mình dùng bỉm vải Goodmama mình mua 5 chiếc, 3 ngày 2 đêm. Sau đó con lớn không dùng nữa mình cất đi, giờ lại dùng cho bé sau được cái chất tốt nên khá lâu rồi mà vẫn đẹp như mới, mình có mua thêm miếng lót, nghe nói năm nay miếng lót 100% xơ tre chứ ko có than hoạt tính nên thấm hút tốt hơn, giặt nhanh khô hơn lót dạo trước
    Em cũng đang tính xem có nên mua bỉm vải cho con không đây ạ, bỉm giấy thì tiện hơn mỗi tội là đau ví quá mẹ nó ạ, cứ vài hôm hết 1 bịch, ngày có khi dùng 2,3,4 nhẩm sơ cũng mấy chục ngàn rồi

khoeladep's Avatar
    khoeladep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi HotGirl7x Xem bài viết
    Ôi nghe kinh tế quá mẹ nó nhỉ
    Mẹ nó ơi bỉm vải Goodmama có khó dùng không á, em vừa ngó qua trên mạng thấy nhiều phần thế nhỉ, rồi đủ các loại cúc bấm nữa

GLN Summer Camp's Avatar
    GLN Summer Camp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bỉm vải nào siêu chống tràn hiệu quả vậy các chế? đang hóng kinh nghiệm ạ

Tiểu Vương's Avatar
    Tiểu Vương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình thấy bỉm giấy tiện mà, dùng xong bỏ vô sọt rác là xong, chứ bỉm vải lại gỡ ra giặt giặt mà chắc giặt tay thôi chớ, bao jo mới khô nhất là mùa đông hay mưa phùn nữa, mà con có ị ra thì bỏ nguyên đi cái bỉm vải à, chả phí tiền

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi khoeladep Xem bài viết
    Mẹ nó ơi bỉm vải Goodmama có khó dùng không á, em vừa ngó qua trên mạng thấy nhiều phần thế nhỉ, rồi đủ các loại cúc bấm nữa
    Mẹ nó tham khảo ở đây nè https://www.facebook.com/bimvaigoodm...4705639289797/ có video hướng dẫn cách sử dụng bỉm vải cho con một cách đầy đủ đó, tính năng như bỉm giấy, khi dùng mình lồng miếng lót vào khe quần, bấm nút điều chỉnh hoặc không bấm sao cho phù hợp với cân nặng của bé, sau đó đặt xuống mông bé, tiến hành mặc, bấm cúc sao cho vừa khít phần bụng của bé. thế là xong rồi

shopmevabe's Avatar
    shopmevabe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bên mình đang có nhiều khuyến mại đồ cho bé, giao hàng miễn phí toàn quốc qua shopee, mẹ nào quan tâm nhắn tin cho mình nhé
    suckhoelatrenhet likes this.

suckhoelatrenhet's Avatar
    suckhoelatrenhet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi khoeladep Xem bài viết
    Khoe với các mẹ nè, em mới đặt mua cho Cốm nhà em đó ạ, sắp tới lạnh con tha hồ mà dùng luôn, chủ thớt mua đi, bỉm vải siêu chống tràn Goodmama là tốt nhất rồi, khác hẳn bỉm dorabe trước mình dùng cho con luôn, vừa mặc đã tràn rồi lại còn to ơi là to, mùa đông bé mặc bỉm không thể mặc nổi quần luôn:

Name:  bim-vai-goodmama.jpg
Views: 3
Size:  164.1 KB

TTMSSG_Nguyenkim's Avatar
    TTMSSG_Nguyenkim Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Có nhiều loại quá thành ra lại loạn hết cả các chệ nhở không biết chọn loại nào thì hợp lý nữa, có khi nào thử mỗi hãng 1 chiếc, 10 hàng 10 chiếc là đủ dùng cho mùa đông há )
    thuabacsi likes this.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mom nào mới dùng hoặc đang có ý định dùng bỉm vải thì nên để ý :
    - sau khi mua bỉm vải về các mom nên giặt ít nhất 1 lần trước khi cho con sử dụng
    - không dùng nước xả vỉa tránh làm giảm độ thấm hút của miếng lót
    - không nên dùng chất tẩy đối với vỏ bỉm quần
    - không nên giặt vỏ quần áo ở nhiệt độ quá 40 độ
    - không dùng máy sấy hoặc bàn là để làm khô bỉm vải
    Riêng dòng bỉm vải Goodmama mình thấy càng giăt nhiều lần thì thấy độ thấm hút càng tốt. Mình nghe bạn tư vấn bán hàng cho mình bảo mỗi cái dùng và tái sử dụng 2- năm tương đương 700-1000 lần giặt đó ạ
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu Vương Xem bài viết
    Mình thấy bỉm giấy tiện mà, dùng xong bỏ vô sọt rác là xong, chứ bỉm vải lại gỡ ra giặt giặt mà chắc giặt tay thôi chớ, bao jo mới khô nhất là mùa đông hay mưa phùn nữa, mà con có ị ra thì bỏ nguyên đi cái bỉm vải à, chả phí tiền
    E thấy nhiều mẹ bỉm sữa hiện nay có suy nghĩ : Tã giấy cho trẻ sơ sinh càng trắng thì sẽ càng sạch sẽ và đảm bảo an toàn" đây là một suy nghĩ hết sức sai lầm...Vì để tã giấy có màu trắng sáng như thế nhà sản xuất họ thường sử dụng chất tẩy trắng, chất hóa quang cho sản phẩm. Bản thân những hóa chất rất vốn đã dễ gây kích ứng, hăm và viêm nhiễm cho bé, bên cạnh đó những hóa chất tồn dư, vi sinh vật gây bệnh trong nguồn nguyên vật liệu đó có thể gây ra những căn bệnh nguy hiểm hơn như gây kích ứng thậm chí là ảnh hưởng tới cơ quan sinh dục và hệ bài tiết...
    Còn tùy thuộc vào thiết kế, chất liệu mỗi hãng bỉm vải nên không thể đánh đồng bỉm vải nào cũng giặt lâu khô, mà thực tế mình có thể giặt bằng máy được mà.
    Còn thông thường khi mẹ sd bỉm vải mà bé chỉ tè chứ không ị thì mẹ chỉ cần rút miếng lót ra sau đó xả vỏ bỉm và miếng lót qua nước cho đỡ mùi khai rồi giặt tay hoặc cho vào máy.
    Trường hợp bé đi nặng ra bỉm thì mẹ chỉ cần gạt chất bẩn vào bồn cầu rồi dùng vòi xịt sạch chất bẩn sau đó mẹ rút miếng lót ra khỏi vỏ quần cho cả vỏ quần và miếng lót vào máy giặt hoặc giặt tay bt là ok.
    Chứ bỉm vải cả hơn trăm mà ngày con ị 2 lần bạn vứt bỏ đi thì có mà tiền nào cho vừa
    Tiểu Vương likes this.

viettelstore_mydinh's Avatar
    viettelstore_mydinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu Vương Xem bài viết
    Dùng bỉm vải để bảo vệ môi trường bác ơi, chứ mỗi ngày nhà bác xả ra cả mấy cái bỉm giấy, tính sơ sơ 1 năm cũng đến 3000 chiếc bỉm giấy thải ra ngoài, ôi ngồi nhân mỗi nhà mấy trẻ thì đúng là sợ thật luôn, ko dám nghĩ

Tiểu Vương's Avatar
    Tiểu Vương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    E thấy nhiều mẹ bỉm sữa hiện nay có suy nghĩ : Tã giấy cho trẻ sơ sinh càng trắng thì sẽ càng sạch sẽ và đảm bảo an toàn" đây là một suy nghĩ hết sức sai lầm...Vì để tã giấy có màu trắng sáng như thế nhà sản xuất họ thường sử dụng chất tẩy trắng, chất hóa quang cho sản phẩm. Bản thân những hóa chất rất vốn đã dễ gây kích ứng, hăm và viêm nhiễm cho bé, bên cạnh đó những hóa chất tồn dư, vi sinh vật gây bệnh trong nguồn nguyên vật liệu đó có thể gây ra những căn bệnh nguy hiểm hơn như gây kích ứng thậm chí là ảnh hưởng tới cơ quan sinh dục và hệ bài tiết...
    Còn tùy thuộc vào thiết kế, chất liệu mỗi hãng bỉm vải nên không thể đánh đồng bỉm vải nào cũng giặt lâu khô, mà thực tế mình có thể giặt bằng máy được mà.
    Còn thông thường khi mẹ sd bỉm vải mà bé chỉ tè chứ không ị thì mẹ chỉ cần rút miếng lót ra sau đó xả vỏ bỉm và miếng lót qua nước cho đỡ mùi khai rồi giặt tay hoặc cho vào máy.
    Trường hợp bé đi nặng ra bỉm thì mẹ chỉ cần gạt chất bẩn vào bồn cầu rồi dùng vòi xịt sạch chất bẩn sau đó mẹ rút miếng lót ra khỏi vỏ quần cho cả vỏ quần và miếng lót vào máy giặt hoặc giặt tay bt là ok.
    Chứ bỉm vải cả hơn trăm mà ngày con ị 2 lần bạn vứt bỏ đi thì có mà tiền nào cho vừa
    Bác này ăn ngồi chỉ ngồi nhà thay bỉm cho con hay sao mà đúc rút ra dài như văn tế nghĩa sĩ cần giuộc vậy trời hô hô

benhtimnguoi's Avatar
    benhtimnguoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Xài bỉm vải hơn bỉm giấy ở chỗ nào các chế? em đang xài bỉm merris cho con, 400 ngàn 1 bịch lận, cứ vèo cái vài hôm lại hết 1 bịch, mà dùng thử mấy bỉm VN rẻ hơn rồi, hay tràn với thấm ngược lắm haizzz tiền lương sắp không đủ tiền bỉm sữa cho con rồi òa òa
    thuabacsi likes this.

thuabacsi's Avatar
    thuabacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi TTMSSG_Nguyenkim Xem bài viết
    Có nhiều loại quá thành ra lại loạn hết cả các chệ nhở không biết chọn loại nào thì hợp lý nữa, có khi nào thử mỗi hãng 1 chiếc, 10 hàng 10 chiếc là đủ dùng cho mùa đông há )
    Nghe tối kiến quá bác ơi nếu có 20 hãng thì cũng mua đủ 20 chiếc sao

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối