Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 20

Chủ đề: Bé yêu và tả

nghiaju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Bé yêu và tả

Gửi bé con, niềm hạnh phúc của mẹ…

Mẹ luôn tự hỏi không biết cuộc sống có quá ưu ái mẹ không khi ban tặng cho mẹ một đứa con đáng yêu như thế này. Mẹ những tưởng sẽ không bao giờ có được cơ hội làm mẹ khi kết hôn và sinh con ở tuổi khá muộn màng. Mẹ đã cố gắng, đã hy vọng và đã chăm sóc mình và con tốt nhất có thể để con được chào đời khỏe mạnh như bao đứa trẻ khác. Ngày con mở mắt chào đời cũng là ngày mẹ thấy cuộc đời như mới bắt đầu…

Giờ đây, mẹ hạnh phúc khi được nghe tiếng của con ê a trong nhà, được nhìn ngắm con mỉm cười sung sướng với chiếc tã lót đáng yêu trên người. Những khoảnh khắc được tắm cho con, rồi mặc cho con chiếc tã giấy Bibabibo mềm mại lúc nào cũng khiến mẹ lâng lâng hạnh phúc. Con như thiên thần bé bỏng mà mẹ hết sức nâng niu. Mẹ vốn dĩ nhanh nhẹn và dứt khoát là thế nhưng bất cứ việc gì liên quan đến con, mẹ đều hết sức cẩn thận và nhẹ nhàng. Mẹ sợ chỉ một cái ôm sơ ý của mẹ cũng có thể tác động đến làn da nhạy cảm của con. Mẹ cũng luôn chọn cho con chiếc tã giấy vừa vặn nhất, mềm mại nhất để con luôn cảm thấy dễ chịu.

Mai này con lớn lên, mẹ hy vọng con hiểu được rằng mẹ đã luôn dành những gì tốt đẹp nhất cho con. Nhưng mẹ không vì thế mà chiều chuộng bé con của mẹ, mẹ muốn con phải thật ngoan và biết điều phải trái. Như vừa nãy khi mẹ chưa kịp mặc đồ cho con, con đã lẻn bò ra ngoài với chỉ một chiếc tã lót Bibabibo trên người và vờ như không nghe tiếng mẹ gọi. Mẹ đã nhìn con thật nghiêm khắc, lúc đó con mới ngoan ngoãn quay lại để mẹ mặc đồ cho. Nhìn khuôn mặt phụng phịu của con khi bị bắt gặp, mẹ không khỏi bật cười.

Bé con của mẹ,

9 tháng 10 ngày chưa đủ để nói lên hết tình yêu thương của những người mẹ dành cho con cái của mình. Đó là cả một quá trình dài mà hai mẹ con ta cùng sống bên nhau, cùng nhìn sự trưởng thành của con. Rồi một ngay mai kia, con cũng dành tình yêu thương này cho con của con, chính là cháu ngoại tương lai của mẹ, đến lúc ấy, con sẽ hiểu, mẹ yêu con và trân trọng từng giây phút bên con đến nhường nào.

Viết cho những ngày thơ bé của con

Mẹ

juemnhju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bai viet thật cảm động. làm mẹ thật tieng lieng

meyeuconnhieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

làm mẹ là điều hạnh phúc nhất của người phụ nữ nhưng cũng không dễ dàng để trở thành một người mẹ hoàn hảo trong mắt con. Mình cũng như me hieu luôn muốn con có được những điều tốt nhất và hạnh phúc nhất nhưng điều đó không dễ đạt được. Mình thường lên mạng tìm kiếm những thông tin dinh dưỡng và chăm sóc bé nhưng bé nhà mình vẫn suy dinh dưỡng và quan trọng là việc mặc tả của bé luôn làm mình lo lằng vì nếu không mặc tả thì bé sẽ tè khi đang ngủ làm đánh thức giấc ngủ của bé; còn nếu mặc tả thì sau khi ngủ xong, mông bé luôn bị hâm và đỏ, trông rất tội nghiệp mà mình tìm hiểu hoài vẫn chưa tìm được tả giấy phù hợp cho con.

trucnhu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

thật ra, nhãn hàng nào cũng tốt cả. Tủy vào khả năng và nhu cầu của mình thôi. Quan trọng là loại nào sẽ phù hợp với dacon của mình thui các mẹ ạ. Mình đang xài bibabibo cho con, giá rẻ mà con mình nó chịu.

juemnhju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình dồng ý với mẹ nhu nhưng ko phải mẹ nào cũng mai mắn chọn dc loại tả thích hợp chon con của mình

Con mình thì đang dùng Huggies, thấy cũng okie, thỉnh thoản cũng hơi đỏ và nổi ngứa. Mình cũng đang thử tìm loại khác.

vậy chị thử xài bibabibo thử xem sao. mình xai thấy ok lắm mấy chị hàng xóm của mình cũng xài tốt lắm

mà hàng VN có xài tôt ko vậy

chọn tả là phù hợp với da của bé chứ xuất xứ ko wa trong dau bạn

đúng vậy và mình cần phải chú trọng việc thay tả nữa

vậy các mẹ cho e biết thêm thông tin chi tiết về sp này đi

các mẹ co thể tham khảo về sản phẩm bibabibo nè: http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/d...-yeu-moi-ngay/

vậy cho mình hỏi giá thành sp này có dắt ko vậy

theo mình dc biết thì sp này bịch nho gia 33000 còn bịch lớn thì giá 115000

cảm on các chị đã tu vấn loại này cũng hợp túi tiền để mình mua xài thử xem sao

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối