Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 16 đến 20 của 20

Chủ đề: Bé yêu và tả

nghiaju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình thì nghĩ tả chỉ nên mặc cho các bé còn nhò, khi bé được 6 – 9 tháng các mẹ nên tập si tiểu để bé có thói quen và kêu mình khi mắc tiểu, đừng quá lạm dụng tả sẽ làm bé khó chịu và không phát triển nhiều về thể chất vì việc đi lại cũng khó khăn nên các bé không vui chơi chạy nhảy thoải mái làm ảnh hưởng đến sự vận động của các bé.

trucnhu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng đồng ý mẹ hieu nói nhưng các bé vẫn nên mặc tả lúc ngủ trưa và ngủ đêm vì theo bác sĩ nhi của con mình nói giấc ngủ rất quan trọng đến bé nhà mình, nó ảnh hưởng trực tiếp đến sự phát triển chiều cao của con. Nếu bé đang ngủ mà thức giấc giữa chừng thì làm tiến trình phát triền chiều cao của trẻ nhỏ. Chính vì vậy mình nên sử dụng tả giấy hay bỉm vào lúc ngủ. Mình cho bé nhà mình chỉ mặc quần khi vui chơi nhưng khi đến giờ ngủ thì mình mới mặc tả như vậy sẽ giúp con ngủ ngon nhưng vẫn thoải mai khi vui chơi. Và hiện tại mình cũng khá hài lòng với tả giấy bibabibo vì giúp da bé nhà mình không đỏ, hâm mà giá dưới 50.000 đ. Rất hơp lí.

meyeuconnhieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng đồng ý với mẹ nhu vì mình nghĩ thật tế mang tả cho bé không phải là một thói quen tốt , mình chỉ cho bé mặc khi bé còn nhỏ chưa nhận thức nhiều. Chứ khi bé nhà em lớn khoảng 2 tuổi là em sẽ tập si cho bé để bé có thể tự lập, phát triển về thể chất lẫn trí tuệ, ngoài ra tiết kiệm được một khoản khá lớn đó nhe

nghiaju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

các mẹ mua bibabibo dùng thử đi mình nghĩ các mẹ sẽ thích nó thôi

trucnhu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

các mẹ cũng nên cẩn thận với việc dùng tả cho bé nhe. có thể tham khảo ở đây http://giaoducsuckhoe.net/article.as...SpecialtyID=11

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12