Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 47
Like Tree131Likes

Chủ đề: Xin kinh nghiệm chữa táo bón cho trẻ nhỏ??

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Xin kinh nghiệm chữa táo bón cho trẻ nhỏ??

Thưa bác sĩ, con gái tôi năm nay gần 2 tuổi, con ăn cơm nát và cháo vỡ, kết hợp uống sữa ct, sữa tươi, sữa chua … tôi có cho con ăn rau củ quả hàng ngày, chỉ là con không thích lắm, nên không ăn nhiều. Trước đây thì con vẫn đi vệ sinh đều và tốt. Nhưng gần đây tôi thấy con đi vệ sinh nặng có vẻ khó khăn, con hay rặn, đầu phân hơi cứng, đồng thời con có vẻ hơi quấy khi đêm ngủ (ngày trước ko có hiện tượng này ) bác sĩ có thể cho tôi xin lời khuyên hoặc ba mẹ nào có kinh nghiệm chữa táo bón cho trẻ nhỏ thì chỉ cho tôi. Tôi xin cảm ơn!!

Mễ Bối's Avatar
    Mễ Bối Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có phải bạn cho con ăn món gì đó mới thường xuyên ko?
    Việc thay đổi chế độ ăn uống có thể dẫn đến việc con bị táo bón đó bạn

khoeladep's Avatar
    khoeladep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cháu zai em cũng bị táo bón, dùng đủ mọi cách như thụt rồi mật ong với cọng mồng tơi tước ngoáy, chỉ được 1 vài lần thôi, lại đâu vào đấy, hôm rồi đi khám bác sĩ kết luận bị táo bón chức năng đấy, nguy hiểm ghê, cm đang có con nhỏ nên để ý không khổ con lắm nè

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi khoeladep Xem bài viết
    Cháu zai em cũng bị táo bón, dùng đủ mọi cách như thụt rồi mật ong với cọng mồng tơi tước ngoáy, chỉ được 1 vài lần thôi, lại đâu vào đấy, hôm rồi đi khám bác sĩ kết luận bị táo bón chức năng đấy, nguy hiểm ghê, cm đang có con nhỏ nên để ý không khổ con lắm nè
    Giờ trẻ nhỏ bị táo bón chức năng nhiều lắm mom ạ, có 95% số trẻ bị táo bón đều là táo bón chức năng đó nha.
    Bé nhà mình cứ có dấu hiệu đi tiêu khó khăn là mình cho con dùng siro thảo dược Isilax Bimbi ngay, đây là chế phẩm được chiết xuất tiêu chuẩn hóa từ các loại thảo dược hữu cơ đã qua chọn lọc và kiểm soát sinh học chặt chẽ với các tiêu chuẩn nghiêm ngặt tại châu Âu nên rất phù hợp với những đối tượng yêu cầu chế phẩm có độ an toàn cao như trẻ nhỏ mom ạ.
    Mấy cách thông thường cứ truyền tai nhau không ăn thua đâu ạ
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Mễ Bối Xem bài viết
    Có phải bạn cho con ăn món gì đó mới thường xuyên ko?
    Việc thay đổi chế độ ăn uống có thể dẫn đến việc con bị táo bón đó bạn
    Em đâu có cho ăn món j mới đâu, vẫn bình thường như ngày xưa mà, chỉ tội con không thích rau với hoa quả lắm, nhưng em vẫn cố bổ sung cho con mà chứ có phải ko cho ăn đâu, mệt ghê cơ mẹ nó ạ

yamaha.town's Avatar
    yamaha.town Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thỏ nhà tớ táo bón hơn năm nay rồi các mế ạ, tớ tìm đủ mọi cách rồi, cách dân gian như ăn khoai luộc, rau lang, mồng tơi ... cho tới bệnh viện bs kê đơn, nhìn con uống kháng sinh tớ xót ruột lắm, ko cho dùng nữa, tớ thấy có người mách dùng men tiêu hóa, thử rồi cả vài hộp ko xi nhê j, rồi thuốc làm mềm phân, nhưng cứ dừng thuốc là con lại táo bón. Tớ sắp bó tay đến nơi rồi, lên đây xin kinh nghiệm chữa táo bón cho trẻ từ các mế nhà mình, mế nào chữa khỏi cho con rồi chỉ giúp tớ đi

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Giờ trẻ nhỏ bị táo bón chức năng nhiều lắm mom ạ, có 95% số trẻ bị táo bón đều là táo bón chức năng đó nha.
    Bé nhà mình cứ có dấu hiệu đi tiêu khó khăn là mình cho con dùng siro thảo dược Isilax Bimbi ngay, đây là chế phẩm được chiết xuất tiêu chuẩn hóa từ các loại thảo dược hữu cơ đã qua chọn lọc và kiểm soát sinh học chặt chẽ với các tiêu chuẩn nghiêm ngặt tại châu Âu nên rất phù hợp với những đối tượng yêu cầu chế phẩm có độ an toàn cao như trẻ nhỏ mom ạ.
    Có phải loại này không chế Isilax Bimbi - Isilax ? Chị gái em gửi cho em cái link này kêu tham khảo khi nào cần thì mua cho con bé con nhà em, không biết loại này dùng hiệu quả nhanh không ta?

khoeladep's Avatar
    khoeladep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Công nhận mấy kiểu dân gian chỉ mang tính tạm thời thôi chứ nếu điều trị thì e là không ổn chút nào. Cho em hỏi cái siro isilax bimbi mà bác nói thì những đối tượng như nào thì nên dùng, khi nào bị bệnh táo bón thì bắt đầu dùng ak?

Mebonbon's Avatar
    Mebonbon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Dạo trước bé nhà mình gần 3 tháng cũng bị táo bón, bé bú mình hoàn toàn, có ngày con chẳng đi lần nào, mà cứ đi thì ôi thôi rặn đỏ mặt tía tai, mồ hôi mướt mải, mình từng nghe nói dùng mật ong thụt tốt, đúng lần lần đầu làm thì chừng 5' sau con đi được 1 bãi, nhưng vài ngày sau thì thụt 20' cũng chả thấy gì hết. Chắc chờn rồi. Mình đọc trên mạng thấy ghi nước mướp đắng mát, mình ép thử 1 cốc uống, ôi chà như cá gặp nước, sau khi ti mẹ chừng gần 1h thì con phẹt bãi to tướng luôn. Đùa chứ nhìn kít của con mà mừng rơi nước mắt. Mình thấy cách này hiệu quả đấy, mẹ nào có con đang tuti thì mẹ ép nước đắng uống ( hơi ngang hơi đắng nhưng chịu khó vậy ), còn bé nào lớn rôi thì mẹ cho 1 vài thìa chắc cũng hiệu quả

Viem thap khop's Avatar
    Viem thap khop Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Rứa con em 8 tháng 2,3 ngày đi đại tiện 1 lần thì có phải bị táo bón ko? chừ đi mô thấy mng cũng kêu con bị táo bón là răng hzz

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi khoeladep Xem bài viết
    Công nhận mấy kiểu dân gian chỉ mang tính tạm thời thôi chứ nếu điều trị thì e là không ổn chút nào. Cho em hỏi cái siro isilax bimbi mà bác nói thì những đối tượng như nào thì nên dùng, khi nào bị bệnh táo bón thì bắt đầu dùng ak?
    Đối tượng sử dụng dành cho những bé bị táo bón, tiêu hóa kém, ăn uống khó tiêu, hấp thu kém. công dụng của Isilax Bimbi giúp nhuận tràng, giảm tình trạng táo bón ở trẻ, bổ sung chất xơ hòa tan tự nhiên, cho bé đường ruột khỏe mạnh, hấp thu tốt. Bổ sung các Vitamin và khoáng chất tự nhiên từ thực vật cho trẻ nhé bác
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

thuabacsi's Avatar
    thuabacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ôi zồi cái tội các bả chuyên chiều con, sinh hư, ăn rau ko chịu ăn, chỉ suốt ngày bánh kẹo, toàn đồ ngọt rồi lại béo phì với táo bón, con hư tại mẹ cháu hư tại bà chớ có sai. như nhà tôi dùng thiết quân luật từ bé, đứa nào cũng ngoan, khỏe
    Xedap and TTMSSG_Nguyenkim like this.

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thuabacsi Xem bài viết
    ôi zồi cái tội các bả chuyên chiều con, sinh hư, ăn rau ko chịu ăn, chỉ suốt ngày bánh kẹo, toàn đồ ngọt rồi lại béo phì với táo bón, con hư tại mẹ cháu hư tại bà chớ có sai. như nhà tôi dùng thiết quân luật từ bé, đứa nào cũng ngoan, khỏe
    Nói kiểu động chạm nhau v~ ra, các ông chỉ vác cặp sáng đi tối về, chuyện nhà cửa chuyện con cái đẩy hết lên người phụ nữ, chúng tôi có phải 3 đầu 6 tay đâu mà quản hết được, xong rồi cái j cũng đổ tại mẹ tại vợ. Các ông nói mà chẳng nghĩ, là mẹ ai chẳng muốn con ngoan con khỏe mạnh, chứ có phải là ko muốn tốt cho con đâu. Các ông 1 vừa 2 phải thôi. Bực cả mình

TTMSSG_Nguyenkim's Avatar
    TTMSSG_Nguyenkim Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đối tượng sử dụng dành cho những bé bị táo bón, tiêu hóa kém, ăn uống khó tiêu, hấp thu kém. công dụng của Isilax Bimbi giúp nhuận tràng, giảm tình trạng táo bón ở trẻ, bổ sung chất xơ hòa tan tự nhiên, cho bé đường ruột khỏe mạnh, hấp thu tốt. Bổ sung các Vitamin và khoáng chất tự nhiên từ thực vật cho trẻ nhé bác
    Thành phần của siro thảo dược Isilax này là gì vậy bạn? mình có con nhỏ nên cũng quan tâm, đề phòng mai sau có vào còn biết mà mua

Tiểu Vương's Avatar
    Tiểu Vương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nên tìm cách chữa cho con càng nhanh càng tốt các má ạ, chứ táo bón khó chịu ghê gớm, để lâu đến lúc con đi ngoài ra máu thì đau đớn vô cùng, em từng bị táo rồi nên em sợ lắm luông
    TTMSSG_Nguyenkim and ngonga53 like this.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-2017, 10:36 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 06:43 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:40 AM