Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 45
Like Tree63Likes

Chủ đề: Trẻ sơ sinh dùng sắt SiderAL Gocce có hiệu quả không?

Dubai's Avatar
    Dubai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Trẻ sơ sinh dùng sắt SiderAL Gocce có hiệu quả không?

Các mẹ ơi, có ai cùng cảnh ngộ với em không, suốt ngày bị mẹ chồng chê sữa nóng, ăn hết phần của con nên mẹ béo, con thì còi. Hôm vừa rồi đi xn con e có 3m mà bị thiếu máu. E chán quá đang tìm cách bổ sung sắt cho con. Tìm Google có sắt Sideral gocce cho trẻ sơ sinh. Mẹ nào biết loại này chưa, dùng hiệu quả không mách e với e cảm ơn

nycanh32's Avatar
    nycanh32 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em xin nhờ các mẹ trong hội tư vấn giúp e chút ah. Bé nhà em 5t hay bị đau đầu. Đi khám ở viện huyện bs bảo bị thiếu máu. Em muốn cho bé đi khám lại đầy đủ hơn thì nên khám ở viện nào ah???

vietta's Avatar
    vietta Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đi khám thì biết thiếu máu thì không nói, nhưng nếu ko đi khám
    thì có mẹ nào biết: trẻ biểu hiện như nào thì biết là thiếu máu thiếu sắt không ạ?
    bé nhà e da xanh xao vàng vọt
    có khi nào cũng bị không ạ ?

Igymfitness's Avatar
    Igymfitness Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi vietta Xem bài viết
    Đi khám thì biết thiếu máu thì không nói, nhưng nếu ko đi khám
    thì có mẹ nào biết: trẻ biểu hiện như nào thì biết là thiếu máu thiếu sắt không ạ?
    bé nhà e da xanh xao vàng vọt
    có khi nào cũng bị không ạ ?
    Mom quan sát nếu con có 1 trong các dấu hiệu sau thì khả năng cao con bị thiếu máu, thiếu sắt đó ạ:
    - Biếng ăn, còi cọc, không tăng cân
    - Dễ cáu gắt, hay quấy khóc
    - Da xanh xao, niêm mạc, lòng bàn tay nhợt nhạt
    - Rối loạn hành vi, kém linh hoạt, phản ứng chậm
    - Nhịp tim nhanh hơn bình thường
    Mom có thể xem cụ thể ở đây nhé https://www.facebook.com/sideralgocc...94226223922235

Trăng Quê's Avatar
    Trăng Quê Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Dùng gì cho trẻ sơ sinh cũng nên tìm hiểu cho kỹ nhé các mẹ, người lớn hay trẻ lớn hơn thì có khi còn phiên phiến được, chứ trẻ sơ sinh sức đề kháng yếu đấy

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sắt SiderAL Gocce dùng được cho trẻ 0-3 tuổi mà mẹ nó, dùng tốt là đằng khác đó
    + sắt dạng nhỏ giọt tùy theo cân nặng độ tuổi
    + mùi vị thơm như sữa mẹ dễ dùng, nhỏ trực tiếp vào miệng, hoặc pha cùng sữa vẫn giữ đc hiệu quả
    + đc nhập khẩu nguyên hộp từ Italia
    + e có nghe bs nói sp này hấp thu tối ưu, gấp 4,5 lần so với sắt sunfate truyền thống đấy ạ
    + ko gây dư thừa, ko táo bón đâu
    Bé Gạo nhà em dùng đợt 4 tháng, dùng 1 hộp thấy ok rồi nên em dừng, từ bữa dùng thấy sức đề kháng của con tốt hơn hẳn đó ạ
    Mẹ nó cứ yên tâm mà dùng cho con nhé
    Nhatcuong.mobile and Dubai like this.

viettelstore_mydinh's Avatar
    viettelstore_mydinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có loại sắt nào tốt cho mẹ đang nuôi con nhỏ không ạ?
    E sinh mổ bé được hơn tháng. Nhưng sức khỏe e vốn yếu từ trước, nên sau sinh mất nhiều máu, sức khỏe e cũng bị giảm sút nhiều. E mổ dc hơn tháng rồi mà vết mổ vẫn đau, đi lại cũng phải hết sức nhẹ nhàng, người thiếu máu nên mệt mỏi, thỉnh thoảng lại bị choáng
    E muốn bs sắt

khoeladep's Avatar
    khoeladep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    + mùi vị thơm như sữa mẹ dễ dùng, nhỏ trực tiếp vào miệng, hoặc pha cùng sữa vẫn giữ đc hiệu quả
    + e có nghe bs nói sp này hấp thu tối ưu, gấp 4,5 lần so với sắt sunfate truyền thống đấy ạ
    Bé Gạo nhà em dùng đợt 4 tháng, dùng 1 hộp thấy ok rồi nên em dừng, từ bữa dùng thấy sức đề kháng của con tốt hơn hẳn đó ạ
    Chị ơi có hình ảnh sắt sideral gocce đó không? cho em xin em tham khảo với ạ, con em bạch cầu cao, thiếu máu hzzz

Dubai's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    Vâng ạ nếu mom nói thế thì em cũng yên tâm phần nào. Mom cho em hỏi không biết liều dùng của sắt SiderAL Gocce này như thế nào vậy ạ? có gì cần chú ý khi dùng loại này không vậy ạ

GLN Summer Camp's Avatar
    GLN Summer Camp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Các chị cho e hỏi
    trẻ 5 tháng nên bổ sung sắt và canxi nào thì tốt và hiệu quả
    qua cháu bị sốt đi khám
    bác sĩ bảo thiếu cả sắt và canxi, sầu não quá

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi khoeladep Xem bài viết
    Chị ơi có hình ảnh sắt sideral gocce đó không? cho em xin em tham khảo với ạ, con em bạch cầu cao, thiếu máu hzzz
    Đây này bạn ơi, loại này được bác sĩ PGS. TS Vũ Bá Quyết - Nguyên GĐ Bệnh viện Phụ sản Trung ương khuyên dùng đấy, bán rộng rãi trên nhiều nước trên thế giới, bộ y tế nước mình công nhận và cấp phép lưu hành đấy ạ.

Name:  12334.jpg
Views: 9
Size:  12.8 KB

Mebonbon's Avatar
    Mebonbon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Những trẻ thiếu sắt thường có biểu hiện như mệt mỏi, hay quấy khóc, dễ cáu kỉnh, làn da xanh, kém hoạt bát… Để tránh thiếu hụt chất dinh dưỡng quan trọng này, mẹ cần bổ sung sắt cho trẻ vào chế độ dinh dưỡng hàng ngày, các mẹ có thể tham khảo các loại thực phẩm sau nhé
    1. Ngũ cốc: nguyên hạt chứa nhiều dinh dưỡng hơn so với những ngũ cốc đã qua tinh chế.
    2. Các loại đậu: nên cho bé ăn những loại hạt và đậu kèm theo những thực phẩm giàu vitamin C để giúp cơ thể hấp thu sắt hiệu quả hơn
    3. Đậu phụ: thực phẩm chứa một lượng sắt non-heme phong phú, canxi có thể cản trở sự hấp thu sắt non heme, nên có thể sử dụng đậu hũ mà không cần tới các chất tăng cường canxi
    4. Trái cây: là nguồn chứa sắt dồi dào. Đặc biệt, khoai tây là thực phẩm chứa nguồn sắt nhiều nhất: táo, bơ, chuối, dâu tây ...
    5. Rau có màu đậm: như rau chân vịt, cải xoăn… là những loại thực phẩm giàu sắt cũng như vitamin cần thiết cho khả năng hấp thụ sắt

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Dubai Xem bài viết
    Vâng ạ nếu mom nói thế thì em cũng yên tâm phần nào. Mom cho em hỏi không biết liều dùng của sắt SiderAL Gocce này như thế nào vậy ạ? có gì cần chú ý khi dùng loại này không vậy ạ
    Dễ dùng thôi mà mom: bé từ sơ sinh đến 6 tháng tính theo trọng lượng, mỗi kg thì nhỏ chừng 1-2 giọt. còn trẻ từ 6 tháng tới 3 tuổi thì mỗi ngày 1ml chừng 10 giọt.
    Cái này mom nhớ lắc đều trước khi sử dụng nhé
    Nói chung sắt SiderAL Gocce em thấy giờ nhiều mẹ dùng cho con lắm, sắt này được bộ y tế mình cấp phép và lưu hành mà, nên yên tâm lắm

Mễ Bối's Avatar
    Mễ Bối Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Mebonbon Xem bài viết
    Những trẻ thiếu sắt thường có biểu hiện như mệt mỏi, hay quấy khóc, dễ cáu kỉnh, làn da xanh, kém hoạt bát… Để tránh thiếu hụt chất dinh dưỡng quan trọng này, mẹ cần bổ sung sắt cho trẻ vào chế độ dinh dưỡng hàng ngày, các mẹ có thể tham khảo các loại thực phẩm sau nhé
    1. Ngũ cốc: nguyên hạt chứa nhiều dinh dưỡng hơn so với những ngũ cốc đã qua tinh chế.
    2. Các loại đậu: nên cho bé ăn những loại hạt và đậu kèm theo những thực phẩm giàu vitamin C để giúp cơ thể hấp thu sắt hiệu quả hơn
    3. Đậu phụ: thực phẩm chứa một lượng sắt non-heme phong phú, canxi có thể cản trở sự hấp thu sắt non heme, nên có thể sử dụng đậu hũ mà không cần tới các chất tăng cường canxi
    4. Trái cây: là nguồn chứa sắt dồi dào. Đặc biệt, khoai tây là thực phẩm chứa nguồn sắt nhiều nhất: táo, bơ, chuối, dâu tây ...
    5. Rau có màu đậm: như rau chân vịt, cải xoăn… là những loại thực phẩm giàu sắt cũng như vitamin cần thiết cho khả năng hấp thụ sắt
    Đó là dành cho bé ăn dặm được rồi
    chứ như con mình mới 2 tháng còn bú mẹ thôi
    thì phải làm sao

Dubai's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi GLN Summer Camp Xem bài viết
    Các chị cho e hỏi
    trẻ 5 tháng nên bổ sung sắt và canxi nào thì tốt và hiệu quả
    qua cháu bị sốt đi khám
    bác sĩ bảo thiếu cả sắt và canxi, sầu não quá
    Đấy bé nhà em còn nhỏ hơn bé nhà mom nhà em mới có 3 tháng thôi nè, em đang xin ý kiến thực tế các mẹ về sắt sideral gocce, nếu ok thì mom thử bsung loại này cho con xem sao, bé nhà em ko thiếu canxi nên em ko rõ, em có nhỏ D3 từ lúc sơ sinh có thể vì thế nên canxi vẫn ok
    Nhatcuong.mobile likes this.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối