Kết quả 1 đến 5 của 5
    bibabibo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thay rau cho con bằng gì đây?

Nhà em mới có một bác dưới quê lên chơi, ngồi nói chuyện bác kể tất tần tật rau củ ở trên thành phố, loại nào cũng có phun thuốc, ngâm thuốc hết vì... nhà bác trồng như vậy, nghe mà em thấy hãi các chị ạ. Bé nhà em còn nhỏ, cho ăn rau quả như vậy em cũng không an tâm được nên vợ chồng em bàn lâu dài có thể tự trồng rau cho bé trên sân thượng, nhưng trước mắt trong lúc chờ bố "xây vườn" trên lầu thì không cho bé ăn rau củ ngoài chợ, thay thế bằng thuốc bổ hoặc thực phẩm chức năng để bổ sung vitamin. Theo bác sĩ như vậy có ổn không a?

avenue's Avatar
    avenue Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình không nghĩ là nên ngưng hoàn toàn đâu bạn ơi, vẫn cho bé ăn một ít cũng không sao đâu
    Chính sức khỏe mới là sự giàu có thực sự, không phải vàng và bạc !
    Mahatma Gandhi.

bluemoon's Avatar
    bluemoon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Gần đây em cũng lo chuyện này lắm, tới rau củ mà còn bị giả hàng quê nữa thì chịu luôn rồi.
    Giờ cho Cún ăn rau nhà trồng, rau mầm, cải, xà lách, mấy thứ này gieo cũng dễ, nhà có mấy thùng xốp con con đủ cho Cún ăn khoảng 1 tuần, nhưng vẫn phải cho uống thêm vitamin, gần đây được bà mách kẹo nhai Happy Kids hình khủng long cũng xinh lắm, từ đó không khổ vụ uống thuốc bổ nữa
    [B][CENTER][SIZE=4]The beauty is in the eyes of the holder :)[/SIZE][/CENTER][/B]

bibabibo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bé nhà em trộm vía dễ ăn rau lắm, loại nào ăn cũng được tuốt nên chắc sẽ trồng cho bé tự ăn một thời gian trước khi tính phương án khác vậy

betructy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cách bạn cho bé bổ sung thêm vitamin bằng các loại thuốc và thực phẩm chức năng mình nghĩ cũng hợp lý. Vì thực phẩm cũng chưa chắc đủ chất cho bé nữa. Mình nghĩ để chọn loại thuốc hay thực phẩm chức năng thì phải đến gặp bác sĩ chuyên khoa nhé, chứ không nên tùy tiện mua về mà cho bé dùng đâu nhé. Chia sẻ với bạn về trường hợp của mình, thì mình được bác sĩ tư vấn cho dùng kẹo dẻo dinh dưỡng Gummy. Do bé nhà tớ lại rất nhát thuốc nên khi mua kẹo này về thì bé hứng thú hơn.

Các Chủ đề tương tự

1. Thay Đổi Nhỏ Cho Hiệu Quả Giảm Cân Lớn
    Bởi [B.O.L] trong diễn đàn Bí Quyết Trẻ - Khỏe - Đẹp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-11-2011, 06:24 PM
  2. Bỗng dưng anh thay đổi!
    Bởi salemod trong diễn đàn Hôn Nhân Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-04-2011, 02:56 PM
  3. Bỗng dưng anh thay đổi!
    Bởi nine307 trong diễn đàn Hôn Nhân Gia Đình
    Trả lời: 1