Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 44
Like Tree1Likes

Chủ đề: Sữa tắm chứa chất kháng khuẩn có tốt cho da bé?

hongchi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Sữa tắm chứa chất kháng khuẩn có tốt cho da bé?

Em nghe nói sữa tắm chứa nhiều chất kháng khuẩn thì không tốt cho da của trẻ con, làm da mỏng đi và dễ bị cháy nắng đúng không ạ? Mọi người cho em hỏi có nên hay không khi cho bé nhà mình sử dụng những loại sữa tắm có chất kháng khuẩn, liêu có gây hại lên da không, bé nhà em mới chỉ có 3 tuổi.

muscle girl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình thấy sữa tắm kháng khuẩn có công dụng tốt đấy chứ mẹ, bảo vệ da bé khỏi vi khuẩn nhất là trong mùa nắng nóng dễ gây bệnh thế này. Hiện giờ cũng nhiều loại trên thị trường quá nên chủ yếu mẹ lựa chọn loại sữa tắm nào cho phù hợp với bé là được. Mẹ có thể sữa tắm có thành phần kháng khuẩn, có công dụng tẩy dầu, chất nhờn trên da như salicylic, triclosan, bentonite...Đồng thời, mẹ có thể chọn loại chứa tinh chất làm dịu như bạc hà, oải hương, cam thảo, cam, nho, chanh... để tạo cảm giác sảng khoái cho làn da của bé.

huynhbichngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Theo mình do bé mới chỉ 3 tuổi thì nên dùng loại sữa tắm dịu nhẹ cho da bé đc rồi. Những loại sữa tắm kháng khuẩn thì đợi bé lớn thêm tí nữa bước vào tuổi hiếu động nghịch ngợm thì dùng sẽ hợp lý hơn.

cám ơn các mẹ, do bé nhà em da nhạy cảm nên dùng sữa tắm phải chọn cẩn thận ạ, mà nghe chị bạn em từng dùng sữa tắm kháng khuẩn Lifebuoy thì bị khô da nên cũng không dám cho bé dùng nữa, không biết thực hư thế nào ạ?

meomapmo's Avatar
    meomapmo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Da bé khi còn nhỏ thường mỏng và mềm , nên việc chọn sữa tắm rất quan trọng , sữa tắm kháng khuẩn rất tốt cho bé cho các vi khuẩn xấu nhưng nếu chọn sữa tắm kháng khuẩn nên chọn nhựng sữa tắm tốt ,chất lượng , có thương hiệu và có thể chức năng kháng khuẩn và làm mềm mại da,....

phiatruoclabautroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi meomapmo Xem bài viết
    Da bé khi còn nhỏ thường mỏng và mềm , nên việc chọn sữa tắm rất quan trọng , sữa tắm kháng khuẩn rất tốt cho bé cho các vi khuẩn xấu nhưng nếu chọn sữa tắm kháng khuẩn nên chọn nhựng sữa tắm tốt ,chất lượng , có thương hiệu và có thể chức năng kháng khuẩn và làm mềm mại da,....
    Em thấy bên Johnson và Biore cũng có sữa tắm kháng khuẩn đấy mẹ. Có mẹ nào dùng thử 2 hãng này chưa?

smile88's Avatar
    smile88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi phiatruoclabautroi Xem bài viết
    Em thấy bên Johnson và Biore cũng có sữa tắm kháng khuẩn đấy mẹ. Có mẹ nào dùng thử 2 hãng này chưa?
    Em dùng của Johnson rồi, chất dưỡng ẩm khá cao nên với da như bé nhà em đổ mồ hôi nhiều thì tắm hay bị rít người quá

hồi bé còn nhỏ thì có dùng Johnson cho bé ạ, nhưng em nghe bảo loại này dịu nhẹ lắm sợ không đủ diệt khuẩn cho bé nhà. Không biết biore thì như thế nào? mẹ đã dùng qua chưa ạ?

smile88's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi hongchi Xem bài viết
    hồi bé còn nhỏ thì có dùng Johnson cho bé ạ, nhưng em nghe bảo loại này dịu nhẹ lắm sợ không đủ diệt khuẩn cho bé nhà. Không biết biore thì như thế nào? mẹ đã dùng qua chưa ạ?
    Bé nhà em đang dùng sữa tắm kháng khuẩn của Biore đấy, mùi trái cây nhẹ dịu. Tắm xong không hề bị rít hay khô da đâu mẹ

huynhbichngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi smile88 Xem bài viết
    Em dùng của Johnson rồi, chất dưỡng ẩm khá cao nên với da như bé nhà em đổ mồ hôi nhiều thì tắm hay bị rít người quá
    Johnson dùng cho bé lúc nhỏ xíu thôi, trước bé nhà mình lúc nhỏ cũng dùng Johnson, giờ thì đổi sang dùng loại khác vì bé lớn rồi hiếu động nghịch ngợm hơn tiếp xúc với môi trường bẩn nhiều hơn nên phải dùng loại sữa tắm kháng khuẩn mạnh hơn mới được.
    Lần sửa cuối bởi huynhbichngoc, ngày 10-06-2015 lúc 09:37 PM.

Trích dẫn Gửi bởi smile88 Xem bài viết
    Bé nhà em đang dùng sữa tắm kháng khuẩn của Biore đấy, mùi trái cây nhẹ dịu. Tắm xong không hề bị rít hay khô da đâu mẹ
    sữa tắm kháng khuẩn của Biore có mùi trái cây ạ, cụ thể là mùi gì thế mẹ? nếu vậy thì chắc bé nhà em sẽ thích lắm đây.

phiatruoclabautroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em thấy có nhiều mùi để lựa chọn lắm như bạc hà, xả bưởi... Bé nhà em cũng đang dùng hương xả bưởi đấy, mùi thơm dịu mà còn giúp bé ngừa rôm sảy nữa đấy mẹ.

smile88's Avatar

Em thấy có nhiều mùi để lựa chọn lắm như bạc hà, xả bưởi... Bé nhà em cũng đang dùng hương xả bưởi đấy, mùi thơm dịu mà còn giúp bé ngừa rôm sảy nữa đấy mẹ.
    Bé nhà em da hơi nhạy cảm không biết dùng được mấy loại sữa tắm kháng khuẩn này không nhỉ?

meomapmo's Avatar
    meomapmo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hồi bé còn nhỏ thì tui dùng Johnson là chủ yếu , giờ bé 3,4 tuổi rồi nên đã chuyển sang Biore , thấy loại này xài tốt và rất hạp với da bé nhà tui , thấy loại này kháng khuẩn tốt , cũng mềm da ,...

cám ơn mẹ, bạc hà thì nhà em hay dùng trước giờ rồi muốn đổi mùi khác cho bé thử xem, biore có tất cả mấy mùi vậy mẹ? công dụng từng loại như thế nào nhỉ, hay là đều có tác dụng như nhau hết ạ?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-01-2013, 09:11 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:52 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:13 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:57 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 08:48 PM