Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 24
    Kimtahe's Avatar
    Kimtahe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Ngũ cốc lợi sữa Beone có tốt không?

Hiện tại bé gái nhà e 8 tháng nhưng chỉ có 7kg, 2 tháng nay bé k tăng cân e rất lo lắng. Bé bú mẹ hoàn toàn, ăn dặm bé vẫn ăn bình thường, bú tốt. Nhưng k hiểu sao k tăng cân. Bé sinh ra 3,2kg tuy nhiên đến nay dù ép thế nào bé vẫn k chịu bú sữa công thức, có đổi nhiều loại rồi. Hay do e sữa nóng nên bé ko tăng cân các mom nhỉ, nhiều mẹ khuyên e nên uống thêm ngũ cốc lợi sữa Beone tuy nhiên không biết thế nào. Mom nào uống chưa? Ngũ cốc lợi sữa Beone có tốt không? dùng rồi thì tư vấn cho e nhé

xuahuongspa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Lại chuyện bé lười ăn ko tăng cân...mẹ ck e ngày nào cũng nói đi noí lại là sao " sao ko cho nó ăn nhiều vòng" mua tăng đề kháng kich thích ăn uống. Haz Haz Haz

Chuotyeugao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em đừng lo lắng quá bước sang tháng thứ 6 bé bắt đầu chững ít thậm chí là ko tăng cân mấy đâu e ạ. Thậm chí có thể còn bị giảm đi do sốt mọc răng mọc lợi, Giai đoạn này con cũng bắt đầu ăn dặm rồi. tạm thời cho con tập ăn dăm theo chế độ loãng, để bảo vệ đường ruột cho con. Con ăn theo nhu cầu đói con tự khắc đòi ăn bạn ạ

Chung Trần's Avatar
    Chung Trần Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mom ko đủ sữa cho con bú sao? Nếu bé ko bú sữa công thức thì đừng ép.
    Trước đây bé nhà mình cũng thế ép kiểu gì cũng ko uống, bé thì bú mẹ nhiều ko đủ thành ra mình tìm hiểu mua ngũ cốc Beone này. Tính là mẹ uống cho nhiều sữa ai ngờ lúc uống con bé đòi quá cho uống thử. Hix bé thích mới lạ, đọc trên đồi tượng dùng cho cả bé nên mình cho uống, thế là uống luôn khỏi phải sữa công thức gì uống. Giờ Beone mẹ uống con uống, trộm vía bé nhà e dạo này tăng 2kg rồi. da hồng hào, khỏe mạnh, ham chơi hẳn ra

Kimtahe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Chung Trần Xem bài viết
    Mom ko đủ sữa cho con bú sao? Nếu bé ko bú sữa công thức thì đừng ép.
    Trước đây bé nhà mình cũng thế ép kiểu gì cũng ko uống, bé thì bú mẹ nhiều ko đủ thành ra mình tìm hiểu mua ngũ cốc Beone này. Tính là mẹ uống cho nhiều sữa ai ngờ lúc uống con bé đòi quá cho uống thử. Hix bé thích mới lạ, đọc trên đồi tượng dùng cho cả bé nên mình cho uống, thế là uống luôn khỏi phải sữa công thức gì uống. Giờ Beone mẹ uống con uống, trộm vía bé nhà e dạo này tăng 2kg rồi. da hồng hào, khỏe mạnh, ham chơi hẳn ra
    Thật thế á bạn, ôi thế thì mừng lắm nhỉ. Mình cũng có hơi lăn tăn là mấy loại ngũ cốc như Beone này có chất bảo quản gì ko? vì đôi khi người bán họ sợ mốc hỏng nên dùng bảo quản

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Kimtahe Xem bài viết
    Thật thế á bạn, ôi thế thì mừng lắm nhỉ. Mình cũng có hơi lăn tăn là mấy loại ngũ cốc như Beone này có chất bảo quản gì ko? vì đôi khi người bán họ sợ mốc hỏng nên dùng bảo quản
    Mom yên tâm đi Ngũ cốc Beone này đã đạt huy chương vàng dược phẩm an toàn vì sức khỏe cộng đồng năm 2017 đấy, không chất bảo quản hay phụ gia gì đâu. Mình mất sữa tìm hiểu mua và dùng dc 3 tháng nay rồi. Giờ sữa mình nhiều lắm bé cũng tăng dc 2 kg rối. Khỏa mặt da dẻ hồng hào lắm ah
    Name:  1522535168_ngu-coc-3.jpg
Views: 18
Size:  124.6 KB

start Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

như nhóc nhà mình nè,eo ui,một ngày chỉ đún g 1 cữ sữa 160ml,ngoài ra thì mình bổ sung thêm váng sữa,sữa chua,pho mai tươi,còn trái cây thì chỉ chịu măm măm sinh tố bơ và xoài thui
    bé 15 tháng hơn rùi,mình cũng cho con ăn cơm nát,trộm vía bé ăn có lúc hết chén,có lúc hok hết,trước đây thấy con người ta uống sữa mà mình phát ganh tị luôn,nhưng thui kệ,con mình ngán sữa,chịu ăn mấy thứ kia là mừng rùi,15 tháng mà hơn 10kg àh,đã đi nhiều rùi,nên mình nghĩ các mẹ đừng lo lắng quá,hãy vui vẻ mà chăm con,tùy mỗi bé,có đứa chịu ăn,có đứa lại hok,mình chỉ cần con hok ốm vặt,thông minh và hiếu động là vui rùi

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    Mom yên tâm đi Ngũ cốc Beone này đã đạt huy chương vàng dược phẩm an toàn vì sức khỏe cộng đồng năm 2017 đấy, không chất bảo quản hay phụ gia gì đâu. Mình mất sữa tìm hiểu mua và dùng dc 3 tháng nay rồi. Giờ sữa mình nhiều lắm bé cũng tăng dc 2 kg rối. Khỏa mặt da dẻ hồng hào lắm ah
    Name:  1522535168_ngu-coc-3.jpg
Views: 18
Size:  124.6 KB
    Ôi chào mom, thấy mom gt ngũ cốc beone này dùng tốt mà m cũng muốn tham khảo quá. Chả là mình bầu 5 tháng mà bác sĩ kêu bé hơi nhỏ tuy nhiên mình lại sợ uông sữa bầu và mùi cơm lắm (5 tháng rồi vẫn nghén mệt) ko biết ngũ cốc Beone bạn nói này có dành cho phụ nữ mang thai ko? Uống có nóng gì ko?

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Thu Tran Xem bài viết
    Ôi chào mom, thấy mom gt ngũ cốc beone này dùng tốt mà m cũng muốn tham khảo quá. Chả là mình bầu 5 tháng mà bác sĩ kêu bé hơi nhỏ tuy nhiên mình lại sợ uông sữa bầu và mùi cơm lắm (5 tháng rồi vẫn nghén mệt) ko biết ngũ cốc Beone bạn nói này có dành cho phụ nữ mang thai ko? Uống có nóng gì ko?
    Đối với bà bầu, ngũ cốc beone giúp an thai, tăng sức đề kháng cho cả mẹ bầu và thai nhi. Giúp bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh toàn diện mom ạ. vì thế mom hoàn toàn có thể dùng ngũ cốc Beone này mà ko lo nóng gì cả bới thành phẩn của ngũ cốc này là tứ các hạt đậu xanh đậu đỏ đậu nành...hạt sen rất mát và tốt cho sức khỏe mà

Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

đã bú mẹ là ko thích sữa ngoài rồi, hồi tớ mới đi làm, con tớ tập bình đc 60ml/ lần sợ luôn, hết bình rồi thìa các kiểu dần dần tăng dần, h 1 tuổi lên 100ml, 13m đc 200ml

HoaKe's Avatar
    HoaKe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Kimtahe Xem bài viết
    Hiện tại bé gái nhà e 8 tháng nhưng chỉ có 7kg, 2 tháng nay bé k tăng cân e rất lo lắng. Bé bú mẹ hoàn toàn, ăn dặm bé vẫn ăn bình thường, bú tốt. Nhưng k hiểu sao k tăng cân. Bé sinh ra 3,2kg tuy nhiên đến nay dù ép thế nào bé vẫn k chịu bú sữa công thức, có đổi nhiều loại rồi. Hay do e sữa nóng nên bé ko tăng cân các mom nhỉ, nhiều mẹ khuyên e nên uống thêm ngũ cốc lợi sữa Beone tuy nhiên không biết thế nào. Mom nào uống chưa? Ngũ cốc lợi sữa Beone có tốt không? dùng rồi thì tư vấn cho e nhé
    Sữa công thức rất mau bị thiu vì nó là môi trường bỗ dưỡng nhất.
    Khi bạn pha bạn phải ngữi bình kỹ. Không bé nào chịu nổi mùi và vị thiu của sữa công thức.
    Khi rửa bình sữa, bạn rửa bằng xa bông không mùi không vị và ngâm lại nước nóng sôi để giết hết vi khuẩn gây thiu.
    Ngoài ra bạn thử bỏ tí nước trái cây hay trái cây xay vào xem thử như là chuối, táo Âu Mỹ,... Nếu bạn ngại thì có thể tán bột khoai lang ngọt ngọt sau khi nấu (khoai lang rẻ mà).
    Tôi hay thêm các loại trái cây, khoai lang, bí ngô,... vào sữa để át cái mùi vị "công thức" mà người lớn khó uống của sữa.

Linh Hoàng's Avatar
    Linh Hoàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mom nào uống sữa Beone này cho mình hỏi: ngũ cốc này pha theo tỉ dệ thế nào dành cho người muốn giảm cân vậy? sau mình bình mập quá mập luôn, ai nhìn cũng nản

Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Linh Hoàng Xem bài viết
    Mom nào uống sữa Beone này cho mình hỏi: ngũ cốc này pha theo tỉ dệ thế nào dành cho người muốn giảm cân vậy? sau mình bình mập quá mập luôn, ai nhìn cũng nản
    Ngoài uống beone ngày 3 cốc trước ăn 30p thì bạn cũng nên có chế độ luyện tập cho mình đi, chứ mập quá mà ko luyện tập thể dục thế thao cơ thể cũng sẽ rất dễ ốm bệnh đấy

ThờiTrangEMSPO Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sao mấy mẹ thời nay nuôi con cứ thích con béo trục béo tròn mới vui nhỉ
    hết nhồi ép ăn cái này rồi nhồi ép ăn cái khác chúng nó sợ ăn đâu có ngon.
    cứ ra tiêu chí ko ăn thì nhịn, cho nhịn vài bữa xem có sáng mắt ra ko?

Kimtahe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi ThờiTrangEMSPO Xem bài viết
    sao mấy mẹ thời nay nuôi con cứ thích con béo trục béo tròn mới vui nhỉ
    hết nhồi ép ăn cái này rồi nhồi ép ăn cái khác chúng nó sợ ăn đâu có ngon.
    cứ ra tiêu chí ko ăn thì nhịn, cho nhịn vài bữa xem có sáng mắt ra ko?
    mẹ nó chưa làm mẹ nhỉ, nói nghe hay nhưng ko biết làm nổi ko a?đây bé nhà e còn nhỏ và bú sữa là phần nhiều nha, chứ bé chưa ăn dặm mấy đâu ợ. bạn cứ đẻ con đi nhịn vài bữa có xót ko, cứ ở đấy mà làm anh hùng bàn phím

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin feedback về ngũ cốc lợi sữa Beone
    Bởi Chuotyeugao trong diễn đàn Góc Của Mẹ
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-05-2019, 12:50 AM
  2. Ngũ cốc Beone có giúp bổ sung dinh dưỡng cho bé?
    Bởi Ngango trong diễn đàn Sự Phát Triển Của Bé
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 19-04-2019, 11:13 AM
  3. Xin feedback về ngũ cốc lợi sữa Beone
    Bởi Hoanghas2 trong diễn đàn Góc Của Mẹ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-04-2019, 02:23 AM