Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 16
    Hoanghas2's Avatar
    Hoanghas2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Men vi sinh Bifido dùng bao lâu thì có hiệu quả?

Các bác sĩ ơi cho em hỏi bé nhà em được 3 tuổi , ăn tốt, đi vệ sinh lúc táo lúc ko , chứ ko phải kiểu triền miên bị táo. Thế mà chả hiểu sao bé lại ít cân và đang có nguy cơ suy dinh dưỡng độ 2. Bé đang 11kg và cao 85,2cm. Hôm trc e cho bé đi khám dd thấy dc kê 3 hộp men vi sinh Bifido dạng thạch này, hộp thấy ghi chữ Nhật ko ah. bảo giúp hấp thu tốt, tiêu hóa tốt... e có phải cho bé hết 3 hộp này ko? Loại men vi sinh này dùng bao lâu thì có hiệu quả vậy? e cám ơn bác sĩ.

Chung Trần's Avatar
    Chung Trần Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bé 3 tuổi mà có 11 kg thì cũng hơi bé nhỏ nhỉ...tuy nhiên xem bé có nhanh nhẹn lanh lội ko, chứ ép bé ăn cũng ko dc ah, sợ phản tác dụng đấy

VietHoan's Avatar
    VietHoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đó là bé hấp thu kém bạn ạ, bé nhà mình trước cũng tình trạng giống y con bạn đi khám cũng nguy cơ suy dinh dưỡng độ 1, may quá có chị bạn giới thiệu cho men vi sinh Bifido dạng thạch của Nhật này, dùng mới hết hộp đầu tiên mà bé ăn tốt lắm, đi cầu đều đặn...Đặc biệt loại men này dạng thạch, rất dễ ăn chứ ko phải ép như mấy loại men vi sinh khác. Bé nhà mình thích ăn đến nỗi mình toàn phải giấu đi thôi, ko bé cứ tự lấy ăn thì chít, bé nhà mình 2 tuổi ngày ăn 2 gói thôi bạn ạ

Hoanghas2's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi VietHoan Xem bài viết
    Đó là bé hấp thu kém bạn ạ, bé nhà mình trước cũng tình trạng giống y con bạn đi khám cũng nguy cơ suy dinh dưỡng độ 1, may quá có chị bạn giới thiệu cho men vi sinh Bifido dạng thạch của Nhật này, dùng mới hết hộp đầu tiên mà bé ăn tốt lắm, đi cầu đều đặn...Đặc biệt loại men này dạng thạch, rất dễ ăn chứ ko phải ép như mấy loại men vi sinh khác. Bé nhà mình thích ăn đến nỗi mình toàn phải giấu đi thôi, ko bé cứ tự lấy ăn thì chít, bé nhà mình 2 tuổi ngày ăn 2 gói thôi bạn ạ
    Tận bên Nhật xách tay về á, e nghe nói Vn có địa chỉ nào nhập nguyên hộp cơ mà, bé nhà mình 3 tuổi rồi thì nên dùng mấy gói/ngày

VietHoan's Avatar
    VietHoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Hoanghas2 Xem bài viết
    Tận bên Nhật xách tay về á, e nghe nói Vn có địa chỉ nào nhập nguyên hộp cơ mà, bé nhà mình 3 tuổi rồi thì nên dùng mấy gói/ngày
    có e tìm thấy có bên này nhâp nguyên hộp đây bạn, nhãn mác, kiểu dáng y chang men vi sinh Bifido hàng nội địa Nhật luôn https://bifido.vn/. Nếu bé nhà bạn 3 tuổi thì vẫn là 2 gói 1 ngày
    1 gói 10g của nó là chứa tận 10 tỷ lợi khuẩn đấy

iservice.hanoi's Avatar
    iservice.hanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mẹ nó thử cho ăn yến sào xem thế nào, sp này cũng giúp bồi bổ cơ thể tốt lắm ạ

Hoanghas2's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi VietHoan Xem bài viết
    có e tìm thấy có bên này nhâp nguyên hộp đây bạn, nhãn mác, kiểu dáng y chang men vi sinh Bifido hàng nội địa Nhật luôn https://bifido.vn/. Nếu bé nhà bạn 3 tuổi thì vẫn là 2 gói 1 ngày
    1 gói 10g của nó là chứa tận 10 tỷ lợi khuẩn đấy
    Giá thành thế nào vậy, nếu bé ăn tốt rồi mình có nên cho dùng hết liệu trình là 3 hộp ko, hay để lại cho lần sau dùng tiếp

SimSon's Avatar
    SimSon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Hoanghas2 Xem bài viết
    Giá thành thế nào vậy, nếu bé ăn tốt rồi mình có nên cho dùng hết liệu trình là 3 hộp ko, hay để lại cho lần sau dùng tiếp
    Mình mua cho bé dùng rồi này, đúng là bé thích ăn, toàn đòi ăn chứ có phải ép như nhiều loại men vi sinh khác đâu
    Già hộp bifido này là 360k/ hộp 20 gói nhỏ, mỗi gói là 10g. tốt nhất là bạn nên dùng hết liệu trình 1 tháng 3 hộp cho bé để mang lại hiệu quả tốt nhất. Còn nếu ngừng 1 thời gian sau bạn muốn bổ dung thì lại nên bổ sung tiếp, vì lợi khuẩn cho đường ruột thì lúc nào cũng cần cả

Thanhdomart Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

cho bé vui chơi và chạy nhảy nhiều vào, có vận động bé mới ăn khỏe và hấp thu dưỡng chất tốt

Hoanghas2's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi SimSon Xem bài viết
    Mình mua cho bé dùng rồi này, đúng là bé thích ăn, toàn đòi ăn chứ có phải ép như nhiều loại men vi sinh khác đâu
    Già hộp bifido này là 360k/ hộp 20 gói nhỏ, mỗi gói là 10g. tốt nhất là bạn nên dùng hết liệu trình 1 tháng 3 hộp cho bé để mang lại hiệu quả tốt nhất. Còn nếu ngừng 1 thời gian sau bạn muốn bổ dung thì lại nên bổ sung tiếp, vì lợi khuẩn cho đường ruột thì lúc nào cũng cần cả
    Cám ơn bạn để mình bổ sung cho bé nhà mình xem thế nào, hy vọng là hiệu quả

xuahuongspa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Phụ nữ đừng đầu bì tóc rối, ko nên hy sinh quá cho ck con, nên sống yêu bản thân và vì bản thân mình nhiều hơn chút nữa nhé

u24vietnam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

em ở đồng tháp vừa nhắn tin cho bác đấy có gì mai gửi cho em nha số điện thoại em la 0945678939

newhots Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đang buồn có bạn nào vào Zalo nói chuyện với mình không nhỉ 0921096260

tinhots Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mua sắm an toàn và tiện lợi với hình thức giao hàng nhận tiền của chúng tôi. Mọi thứ bạn cần được đưa đến bậc cửa nhà bạn chỉ sau 1 cú nhấp chuột

u24vietnam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

hay quá đúng cái em đang cần đánh dấu mai em call bác

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Con biếng ăn chậm lớn, dùng men vi sinh Bifido có hiệu quả ko?
    Bởi Mẹ Bé Bi trong diễn đàn Sự Phát Triển Của Bé
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 27-12-2018, 02:46 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-11-2012, 07:01 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:44 PM