Kết quả 1 đến 12 của 12
    Linh Hoàng's Avatar
    Linh Hoàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Mắt bé nhức mỏi, dùng Special Kid Vision tốt không?

Dạo gần đây bé nhà mình cứ kêu nhức mỏi mắt, dù mắt bé không cận. Dù bé không học hành căng tăng hay xem tivi quá độ Theo mọi người mình có nên bổ sung dưỡng chất giúp mắt bé khỏe hơn ko? Nếu có thì dùng Special Kid Vision tốt không? Đã ai dùng Special Kid Vision cho con chưa? Tư vấn giúp mình vs.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cận thị là căn bệnh xã hội thời đại mới, không chỉ ở trẻ em mà người lớn cũng vậy. Xã hội càng phát triển thì tỷ lệ cận thị càng cao. Ở trẻ em, cận thi có thể do nhiều nguyên nhân, do ngồi học sai tư thế, do xem ti vi nhiều, do chơi game máy tính, do tiếp xúc nhiều với đồ chơi công nghệ cao như máy tính bảng, điện thoại thông minh...
    Điều chúng ta cói thể làm giúp con cái là trang bị những kiến thức cần thiết cho con để tránh cận thị, định hướng cho con vào các hoạt động, trò chơi tương tác, các CLB mang tính chất tập thể, vừa giúp con rèn luyện sức khoẻ và trí tuệ, các kỹ năng cần thiết, vừa tránh xa các đồ công nghệ dễ gây cận thị như máy tính, điện thoại...
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Special Kid Vision là 1 sản phẩm của tập đoàn Eric Favre của Pháp mà mom, sp này đã được kiểm định nghiêm ngặt về độ an toàn...đồng thời cũng đc lưu hành tại nhiều quốc gia phát triển trên thế giớ đấy.
    Dùng sp này theo liệu trình m nghĩ là sẽ rất tốt và hiệu quả

Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Ngày trước en học dược được cô giáo chỉ cho bài này rất hay: buổi tối thắp 1 ngon nến ,mẹ bảo con nhìn qua nhìn lại để tập thể dục cho mắt.Mẹ nó thử xem, mắt con hiện tại chỉ là yếu chưa cận nhưng nếu ko có biện pháp bảo về và chăm sóc tương lai cũng sẽ dễ bị cận thôi

Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Linh Hoàng Xem bài viết
    Dạo gần đây bé nhà mình cứ kêu nhức mỏi mắt, dù mắt bé không cận. Dù bé không học hành căng tăng hay xem tivi quá độ Theo mọi người mình có nên bổ sung dưỡng chất giúp mắt bé khỏe hơn ko? Nếu có thì dùng Special Kid Vision tốt không? Đã ai dùng Special Kid Vision cho con chưa? Tư vấn giúp mình vs.
    Bé nhà mình cũng vừa dùng Special Kid Vision liệu trình 1 tháng đây mom. Bé nhà mình mắt cũng giúp đi khám bác sĩ kêu thị lực yếu nên yêu cầu bổ dung dưỡng chất
    Mình cho bé dùng 1 tháng rồi kết hợp với thuốc và nhỏ mắt nữa. Giờ ko thấy giụi gì tuy nhiên lúc học bài mình cũng chỉnh đốn tư thế của con, cao đầu, ko cho xem tivi hay điện thoại gì

Linh Hoàng's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Ngango Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng vừa dùng Special Kid Vision liệu trình 1 tháng đây mom. Bé nhà mình mắt cũng giúp đi khám bác sĩ kêu thị lực yếu nên yêu cầu bổ dung dưỡng chất
    Mình cho bé dùng 1 tháng rồi kết hợp với thuốc và nhỏ mắt nữa. Giờ ko thấy giụi gì tuy nhiên lúc học bài mình cũng chỉnh đốn tư thế của con, cao đầu, ko cho xem tivi hay điện thoại gì
    cám ơn mom, may quá tưởng ko mom nào tư vấn chứ
    thế mom mua special kid vision này ở đâu vậy, liều dùng thế nào? bao lâu thì bé đỡ mắt

ThờiTrangEMSPO Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình nghĩ bạn nên cho bé đeo kính và bổ xung vi ta min bằng cách cho bé ăn dầu cá hoặc dầu gấc xem sao

Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Linh Hoàng Xem bài viết
    cám ơn mom, may quá tưởng ko mom nào tư vấn chứ
    thế mom mua special kid vision này ở đâu vậy, liều dùng thế nào? bao lâu thì bé đỡ mắt
    Special Kid là thương hiệu nổi tiếng mà mom, nhiều người dùng cho bé lắm
    Mình vào fanpage của họ nhờ tư vấn và đặt mua mom ạ
    https://www.facebook.com/specialkid.vn/. Bé nhá mình 6 tuổi Uống 10ml (2 thìa canh) mỗi ngày.
    sản phẩm giúp
    – Bổ sung các dưỡng chất cần thiết, có ích cho thị giác.
    – Giúp tăng cường thị lực cho mắt.
    – Hỗ trợ phòng ngừa cận thị, mỏi mắt, khô mắt.
    Mom xem cho bé uống sớm đi để tăng cường thị lực cho mắt

HipHopViet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Những hành động sinh hoạt hàng ngày của con cha mẹ cần quan sát:
    - Con nheo mắt nhìn TV hoặc con hay xem gần
    - Con giơ sách vở quá gần mắt (Con cúi sát mặt bàn là chuyện thường xuyên, trẻ con hay cúi gằm, nhưng việc giơ sách sát mặt thể hiện cho thấy trẻ nhìn kém)
    - Con chơi game trên máy tính hoặc điện thoại liên tục trong 1h trở lên (cần bắt dừng ngay. Một ngay cho chơi 2 lần, mỗi lần 30 phút hơn là 1 lần 1 tiéng đồng hồ)
    - Con xem truyện sách trong bóng tối hoặc trùm chăn xem truyện/nhắn tin dưới ánh đèn điện thoại.
    - Con hay bóp đầu, lấy tay day vào trán
    - Con hay nhìn nghiêng.

KiZu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Phải đúng loại này ko mọi người nhỉ, mình cũng đang tiềm hiểu để ch con sử dụng xem thế nào
    Name:  S.VIS-4-700x887.jpg
Views: 8
Size:  41.3 KB

Linh Hoàng's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi KiZu Xem bài viết
    Phải đúng loại này ko mọi người nhỉ, mình cũng đang tiềm hiểu để ch con sử dụng xem thế nào
    Name:  S.VIS-4-700x887.jpg
Views: 8
Size:  41.3 KB
    Đúng rồi đấy b, mk cũng định đặt mua thử cho bé dùng 1 liệu trình xem thế nào, nếu hiệu quả thì 1 năm sẽ bổ sung 2-3 lần. giá có 259k thực ra cũng ko phải là đắt

Smartcom_English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hs VN hầu hết đều cận thị hết, chẳng qua là có phát hiện k, có đeo kính k thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Special Kid Vision có giúp sáng mắt không?
    Bởi Oanh July trong diễn đàn Nhãn Khoa
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 22-05-2019, 09:53 AM
  2. Scandonest 2% Special
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc Gây Mê - Gây Tê
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-03-2013, 08:32 PM