Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 43
Like Tree72Likes

Chủ đề: Làm sao để hết đau răng nhanh nhất??

Linh Dương's Avatar
    Linh Dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Làm sao để hết đau răng nhanh nhất??

Nhóc nhà mình nay 6 tuổi rồi mà sao bị sâu răng nhiều quá, mỗi lần đau nhức là la khóc điếc đầu. Nhưng răng chưa lung lay lắm nên mình chưa đưa nhóc nhổ răng. Các mẹ có biết cách nào để hết đau răng nhanh nhất mỗi khi lên cơn đau nhức không chỉ giùm em để em áp dụng cho nhóc nhà em với. cảm ơn các mẹ !

nycanh32's Avatar
    nycanh32 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

nghe thương quá, đau răng khổ lắm mom ơi, mình đau rồi mình biết, khó chịu mất ăn mất ngủ liền đó, nghĩ thấy còn rùng mình hèn

fortuna_hotel's Avatar
    fortuna_hotel Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Linh Dương Xem bài viết
    Nhóc nhà mình nay 6 tuổi rồi mà sao bị sâu răng nhiều quá, mỗi lần đau nhức là la khóc điếc đầu. Nhưng răng chưa lung lay lắm nên mình chưa đưa nhóc nhổ răng. Các mẹ có biết cách nào để hết đau răng nhanh nhất mỗi khi lên cơn đau nhức không chỉ giùm em để em áp dụng cho nhóc nhà em với. cảm ơn các mẹ !
    Đưa bé đi nhổ đi bồ ơi, chứ để thế làm sao bé chịu nổi trời, nếu là bồ bồ cũng thấy đau lắm chứ bộ, trẻ nhỏ nó chịu đau kém nên kêu la là bình thường, nhổ đi cho con là xong thôi hà

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trước em có nghe chị ở cùng cơ quan nói con chị ấy cũng sâu răng, đau mất ăn mất ngủ luôn, xong có người quen giới thiệu thuốc đau sâu răng Thanh Tuấn ở phòng khám Đông Y Thanh Tuấn thì phải, thấy bảo hiệu quả lắm đó ạ, mẹ nó thử tìm hiểu xem thế nào. Nếu cần xin số bên phòng khám thì em hỏi giùm cho

iservice.hanoi's Avatar
    iservice.hanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nói gì con nít, tui đây cũng từng phát sốt vì răng sâu, không nói dóc lúc nào trong nhà cũng có thuốc giảm đau, phòng khi đau là có cái dùng chứ không chắc chớt
    Heracare, tamthat and Linh Dương like this.

Dubai's Avatar
    Dubai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình từng đọc trên mạng cách chữa đau răng theo cách dân gian cũng khá hay. Chủ thớt thử áp dụng xem thế nào nhé:
    - Bài thuốc 1: dùng trầu không, nghệ vàng, búp bàng, đây đều là những nguyên liệu rất dễ kiếm. Nguyên liệu : nghệ vàng, búp bàng, lá trầu không mối thứ 50g và rượu trắng 20ml. Cách làm: rửa sạch các nguyên liệu vừa chuẩn bị, giã nhỏ rồi ngâm với rượu trắng, đun cách thủy khoảng 30 phút rồi lấy ra để nguội, lấy hỗn hợp ngâm này súc miệng từ 5-10 phút hoặc dùng bông thấm thuốc bôi vào chỗ đau, sau đó súc miệng lại bằng nước sạch.
    - Bài thuốc 2: dùng gừng tươi để chữa đau răng, Gừng có vị cay, tính ấm nên có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, giảm đau rất tốt.Bạn hãy lấy gừng rửa sạch để cả vỏ, giã nát rồi đắp lên chỗ răng bị sâu ngày 1 lần vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, để như vậy qua đêm rồi súc miệng lại vào sáng hôm sau. Thực hiện 7-10 ngày sẽ có hiệu quả.

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Trước em có nghe chị ở cùng cơ quan nói con chị ấy cũng sâu răng, đau mất ăn mất ngủ luôn, xong có người quen giới thiệu thuốc đau sâu răng Thanh Tuấn ở phòng khám Đông Y Thanh Tuấn thì phải, thấy bảo hiệu quả lắm đó ạ, mẹ nó thử tìm hiểu xem thế nào. Nếu cần xin số bên phòng khám thì em hỏi giùm cho
    Tôi đã thử thuốc đau sâu răng Thanh Tuấn giảm đau nhanh, chỉ cần bôi bột vào chân răng là hết nhức rất nhanh, 1 lọ bột đó xài lâu lắm bác ạ.
    Đau răng nhiều khi cứ kiểu như giả vờ, lúc đau lúc không đến khổ, mà đau thì thôi rồi lượm ơi

Linh Dương's Avatar
    Linh Dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Dubai Xem bài viết
    Mình từng đọc trên mạng cách chữa đau răng theo cách dân gian cũng khá hay. Chủ thớt thử áp dụng xem thế nào nhé:
    - Bài thuốc 1: dùng trầu không, nghệ vàng, búp bàng, đây đều là những nguyên liệu rất dễ kiếm. Nguyên liệu : nghệ vàng, búp bàng, lá trầu không mối thứ 50g và rượu trắng 20ml. Cách làm: rửa sạch các nguyên liệu vừa chuẩn bị, giã nhỏ rồi ngâm với rượu trắng, đun cách thủy khoảng 30 phút rồi lấy ra để nguội, lấy hỗn hợp ngâm này súc miệng từ 5-10 phút hoặc dùng bông thấm thuốc bôi vào chỗ đau, sau đó súc miệng lại bằng nước sạch.
    - Bài thuốc 2: dùng gừng tươi để chữa đau răng, Gừng có vị cay, tính ấm nên có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, giảm đau rất tốt.Bạn hãy lấy gừng rửa sạch để cả vỏ, giã nát rồi đắp lên chỗ răng bị sâu ngày 1 lần vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, để như vậy qua đêm rồi súc miệng lại vào sáng hôm sau. Thực hiện 7-10 ngày sẽ có hiệu quả.
    Mấy kiểu chữa dân gian này em cũng thử 1 vài bài rồi mà không đỡ bác ạ, không hiểu do không hợp hay thế nào nữa, không biết làm sao để hết đau răng nhanh nhất đây hzzz
    Heracare, tamthat and emdaudi like this.

vietta's Avatar
    vietta Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chệ ơi em thấy đau răng sâu răng lâu là hay sinh ra hôi miệng, hơi thở có mùi luôn đó. Mà bé con đã đau răng rồi, thương lắm ạ, mà đau buổi đêm chắc mẹ tha hồ thức trông ha
    Heracare, tamthat and emdaudi like this.

Sam_Koligin's Avatar
    Sam_Koligin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky119 Xem bài viết
    Tôi đã thử thuốc đau sâu răng Thanh Tuấn giảm đau nhanh, chỉ cần bôi bột vào chân răng là hết nhức rất nhanh, 1 lọ bột đó xài lâu lắm bác ạ.
    Đau răng nhiều khi cứ kiểu như giả vờ, lúc đau lúc không đến khổ, mà đau thì thôi rồi lượm ơi
    Bạn cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại được không ak?
    Mình có đứa cháu cũng bị đau sâu răng, mỗi lần đau nhìn thương lắm
    Sâm KOLIGIN - F, bí quyết giúp sĩ tử học nhanh, nhớ lâu, dồi dào thể lực

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Linh Dương Xem bài viết
    Thuốc gia truyền ngày xưa vẫn là tốt, tìm được loại nào thì hay nhất, vừa trị đau răng ổn mà lại giúp chắc răng. Gì chứ cái món đau răng là đau kinh khủng nhất trong các thứ bệnh đấy ạ, mình còn hốt nói gì tới trẻ nhỏ nhở.
    Thôi tốt hết tìm cách chữa nhanh cho bé bác ạ
    tamthat, emdaudi and uni.fashion like this.

suckhoelatrenhet's Avatar
    suckhoelatrenhet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Sam_Koligin Xem bài viết
    Bạn cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại được không ak?
    Mình có đứa cháu cũng bị đau sâu răng, mỗi lần đau nhìn thương lắm
    Địa chỉ đây mom ơi: Đông Y Thanh Tuấn, 75 Trường Chinh, Phú Mỹ, Tân Thành , Bà Rịa Vũng Tàu.
    Mom đến tận nơi thăm khám cho chắc ạ, để có phương án điều trị cho chuẩn chỉnh ạ
    tamthat, emdaudi and uni.fashion like this.

emdaudi's Avatar
    emdaudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

làm sao để hết đau răng nhanh nhất các chế nhỉ? đau răng mà em thấy còn kinh khủng hơn ngày xưa đau đẻ

uni.fashion's Avatar
    uni.fashion Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bên tớ đang giảm giá sâu nhiều hàng thu đông để nhập hàng hè, mẹ nào quan tâm tớ gửi ảnh nhé, đảm bảo giá rẻ giật mình luôn nà
    tamthat likes this.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky119 Xem bài viết
    Đây hử cụ https://dongythanhtuan.vn/san-pham/t...hanh-tuan.html Thấy bà chị họ chia sẻ, bầu bì cũng dùng được, mà chỉ dùng một liệu trình là khỏi, nghe cũng hấp dẫn nhỉ? chứ bình thường em thấy món sâu răng khó chữa lắm ý
    tamthat likes this.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-05-2017, 11:34 AM
  2. Những cách giảm đau răng nhanh chóng tại nhà
    Bởi chuong_gio trong diễn đàn Răng Hàm Mặt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 08:58 AM
  3. 5 cách làm trắng răng nhanh chóng
    Bởi chuot_mickey trong diễn đàn Răng Hàm Mặt
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 11:33 AM
  4. Kem đánh răng đẩy nhanh sự lây lan của siêu vi?
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Bài viết cuối: 15-10-2010, 08:46 AM