Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 34
    me-bi_bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Con em bị hăm da quá các mẹ ơi

Các mẹ ơi, không biết có mẹ nào gặp trường hợp như con nhà em không chứ em thấy khổ sở quá. Chả là cu Bi nhà em được 6 tháng rồi mà da dễ bị hăm khủng khiếp. Hồi sinh vào đúng mùa hè nên cũng không có ý định đóng bỉm gì cả, chỉ đóng tã và giấy bản thôi mà thỉnh thoảng vẫn bị hăm, hồi đó em dùng benpanthen nhưng rất hạn chế để con bị. Ngày nào cũng lô lốc tã giặt và phơi, nếu trời mưa thì cả ngày chỉ hong với là cho khô thôi. Hồi này lớn rồi và cũng lạnh nữa nên em bắt đầu dùng bỉm cho con, cũng chỉ dùng bỉm đóng buổi tối ngủ thôi, 9h tối đi ngủ thì em mới đóng, trước khi đóng có bôi kem chống hăm, sau đó tầm lúc 1,2h, em lại thay bỉm một lần cho tới sáng thế mà cứ ngày nào đóng trọn 2 lần thế là hăm. Đành phải thay đổi lại, lúc 9h tới 1h thì không đóng bỉm, vậy là cứ phải canh con mà mùa đông đắp đụm vào rồi tè dính thì khổ như nào các mẹ biết rồi đó, mẹ cũng không được nằm đệm vì con như vậy. Nhiều đêm như thế quá em thấy cực vô cùng, dạo này đi làm rồi nên rất mệt mỏi. Con thì ngủ rõ ngoan mà chỉ vì chứng hăm thành ra làm khổ mẹ, khiến mẹ mất ngủ.
    Các mẹ có kế sách gì mách em với ạ.

ngoclinh_1102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sống chung với lũ thôi chị ơi, đó là do da con rồi, có làm cách nào cũng không ăn thua lắm đâu, chịu khó thêm 6 tháng nữa. Trộm vía con ngoan là tốt hơn nhiều rồi, mẹ cho con nằm riêng ra trên chiếu đái ấy rồi thỉnh thoảng dậy thay cho con tới 1,2h thì đóng bỉm, thế vẫn còn nhàn chán.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi me-bi_bi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, không biết có mẹ nào gặp trường hợp như con nhà em không chứ em thấy khổ sở quá. Chả là cu Bi nhà em được 6 tháng rồi mà da dễ bị hăm khủng khiếp. Hồi sinh vào đúng mùa hè nên cũng không có ý định đóng bỉm gì cả, chỉ đóng tã và giấy bản thôi mà thỉnh thoảng vẫn bị hăm, hồi đó em dùng benpanthen nhưng rất hạn chế để con bị. Ngày nào cũng lô lốc tã giặt và phơi, nếu trời mưa thì cả ngày chỉ hong với là cho khô thôi. Hồi này lớn rồi và cũng lạnh nữa nên em bắt đầu dùng bỉm cho con, cũng chỉ dùng bỉm đóng buổi tối ngủ thôi, 9h tối đi ngủ thì em mới đóng, trước khi đóng có bôi kem chống hăm, sau đó tầm lúc 1,2h, em lại thay bỉm một lần cho tới sáng thế mà cứ ngày nào đóng trọn 2 lần thế là hăm. Đành phải thay đổi lại, lúc 9h tới 1h thì không đóng bỉm, vậy là cứ phải canh con mà mùa đông đắp đụm vào rồi tè dính thì khổ như nào các mẹ biết rồi đó, mẹ cũng không được nằm đệm vì con như vậy. Nhiều đêm như thế quá em thấy cực vô cùng, dạo này đi làm rồi nên rất mệt mỏi. Con thì ngủ rõ ngoan mà chỉ vì chứng hăm thành ra làm khổ mẹ, khiến mẹ mất ngủ.
    Các mẹ có kế sách gì mách em với ạ.
    Bạn có thể ra nhà thuốc mua chai bicarbonat về thoa cho bé trước khi đi ngủ, đóng bỉm trễ tí để tránh hăm !

hello-vietnam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có thể con không hợp với loại kem bôi da chống hăm đó, mẹ nó thử dùng Skinbibi của công ty dược Nam Hà xem, thuốc này của Việt Nam, mình thấy phù hợp với da em bé Việt hơn.

mua_mua_ha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ủa, Skinbibi mấy hôm nay em thấy quảng cáo trên tivi suốt là để chống côn trùng đốt cơ mà, có cả công dụng chống hăm ạ?

Sợ mẹ ngủ quên rồi để con tè ra bị lạnh nhiễm lạnh thôi Ngọc Linh ạ, nằm chiếu đái nước tiểu ko thoát đc xuống dưới mà thấm ngược lại người con thì nguy hiểm lắm.
    Mình cũng xem cái quảng cáo của Skinbibi có thấy nói đến da nhưng không rõ là có tác dụng với chống hăm ko, kem hăm đặc trị còn ko ăn thua kem bôi da thì làm sao mà đc ạ.

han-nguyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mẹ Bi ơi, Benpathen cũng là kem bôi da thôi làm gì có kem hăm đặc trị chỉ là mình quen gọi thế thôi.

Thế chị thử cách này xem. Mặc cho con quần bông có để hở một lỗ nhỏ dưới chỗ đi tiểu rồi cho chim ra ngoài, đi tất chi bé rồi chỉ đắp chăn từ trên chỗ chim trở lên thôi như thế khi bé tè sẽ vọt ra bên ngoài. Cách này có thế áp dụng cho thời tiết kiểu này đc chị ạ, vì không quá rét mà. Chỉ bé trai mới áp dụng cách này đc thôi đấy.

Skinbibi là kem bôi da, hăm da cũng là một biểu hiện của da giống như bị côn trùng đốt vậy thì Benpathen cũng thế thôi nhưng Skinbibi thì chiết xuất từ thảo dược có vẻ phù hợp hơn với da em bé người Việt và thời tiết ở Việt Nam. Quảng cáo trên truyền hình chỉ nói chung chung được thôi chứ ko nói rõ là bôi hăm hay bôi gì

Ui trời, cách của Ngọc Linh đúng kiểu của người không có kinh nghiệm hoặc chưa từng chăm bé trai. Nó vọt thì vọt thật nhưng vẫn dính quần vả lại có phải lúc nào con cũng nằm ngửa ra đâu, bjo cu Bi toàn nằm nghiêng ấy, xoay xong lại nghiêng luôn.
    Có lẽ mình cũng sẽ thử loại Skinbibi này xem sao. Có bệnh thì vái tứ phương vậy.

tinhvi-soti-conlonnhua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Theo mình thì mẹ Bi phải chịu khó thôi, không ăn thua j cái chuyện bôi thuốc đâu. Mình thấy nhiều trường hợp vậy đó, là do da con thôi, không có thuốc nào trị được đâu. Thức tới 1h chờ con vậy rồi bổ sung “vitamin ngủ” vào những lúc khác.

pitpi-tat-dai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ôi trời, con nhà em cũng thế đấy, chưa tìm ra cách nào, cũng bắt chước nhà mẹ nó mua Skinbibi thử xem sao, chưa từng cho con dùng loại này khi nào.

Không gì là không thể chỉ là mẹ có quyết tìm ra cách hay chấp nhận sống chung với lũ hay không, cứ ko được là đổ thừa tại cơ địa thì nghe không hay chút nào. Đó là cách vẫn suy luận của bà con nước mình.

Thuốc này bán ở đâu thế mẹ Hello nhỉ? Mình ra mấy hiệu thuốc quanh nhà mà chẳng thấy có bán gì cả.

Hic hic, em chưa có con nhưng mà em chăm cháu em suốt, em cũng là bày kế theo quan sát thôi mà. Thôi em lót dép ngồi hóng chứ không ho he gì nữa ạ.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách phòng hăm hàng ngày
    Bởi toitutin_2010 trong diễn đàn Cùng Nuôi Dạy Bé
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2019, 08:22 PM
  2. Mách các mẹ cách trị hăm hiệu quả cho bé
    Bởi toitutin_2010 trong diễn đàn Cùng Nuôi Dạy Bé
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2019, 07:49 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-12-2012, 03:07 PM