Kết quả 1 đến 14 của 14
    AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Con bị cảm vì dùng bỉm thấm hút kém, nên đổi loại bỉm nào?

các bsy hoặc mom nào có kn trg việc chọn bỉm cho con tư vấn cho em một loại bỉm nào khác hút ẩm tốt và chống tràn với ạ
    con em vừa bị cảm nhẹ em đoán là do loại bỉm em đang dùng bh thấm k tốt mà để qua đêm nên con bị lạnh.
    Em có nghe nói là bỉm Smee, moony và bỉm Merries thấm hút tốt nhưng merries và moony đắt. Không biết dùng SMEE thì thế nào hả cm? ai dùng rồi tư vấn cho em với ạ

trungquynh9 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Thật ra thì nếu mà dùng tầm 2 3 miếng 1 ngày thôi thì dùng loại đắt 1 xíu cho con cũng được

KunYeu01's Avatar
    KunYeu01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mẹ đoảng quá, chắc k thay bỉm cho em kịp nên em lạnh mông, dùng bỉm thấm hút kém thì phải chăm để ý để thay. Trẻ con sức để kháng kém, đoảng tí là con ốm đó

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi trungquynh9 Xem bài viết
    Thật ra thì nếu mà dùng tầm 2 3 miếng 1 ngày thôi thì dùng loại đắt 1 xíu cho con cũng được
    nhà em làm thủ công nên nhiều việc, hầu như phải cho bé dùng bỉm 24/7 chỉ khi nào tắm xong hoặc sáng dậy có tgian thì em mới thả ra 1 lúc thôi. Thế nên là dùng bỉm đắt quá thì chết tiền ạ. Với em nghe nói bỉm smee giá hợp lí mà chất lượng cũng k thua kém gì merries nên mới muốn hỏi xem các mẹ thấy sao

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Name:  5.jpg
Views: 32
Size:  116.5 KB
    Bé nhà em dùng bỉm smee nè.thấm tốt lắm nên k lo con cảm hay lạnh mông lạnh bụng gì đâu nha

minhnhatahq's Avatar
    minhnhatahq Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Công nhận là từ ngày có con đóng họ cho mấy hãng bỉm hơi bị nhiều đấy

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi minhnhatahq Xem bài viết
    Công nhận là từ ngày có con đóng họ cho mấy hãng bỉm hơi bị nhiều đấy
    chuẩn luôn mom ơi, ngang tiền mình ăn chơi nhảy múa

bacsichuyennghiep's Avatar
    bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cái bỉm smee này dùng ổn phết, k bị tràn nhiều, hồi mình sinh bé nhà mình ở bệnh viện gần nhà, họ cũng dùng smee, sau nhà mình dùng tã dán thấy dễ dây ra ngoài quá nên cũng mua của bệnh viện dùng luôn. Đó giờ bé nhà mình cũng chỉ dùng bỉm này. Giá không mắc mà được cái nó ôm mông bé với thấm tốt. Có hôm 9h sáng bé mới dậy mình thay bỉm thấy k ướt sũng hay tràn ra ngoài gì mấy.

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi bacsichuyennghiep Xem bài viết
    Cái bỉm smee này dùng ổn phết, k bị tràn nhiều, hồi mình sinh bé nhà mình ở bệnh viện gần nhà, họ cũng dùng smee, sau nhà mình dùng tã dán thấy dễ dây ra ngoài quá nên cũng mua của bệnh viện dùng luôn. Đó giờ bé nhà mình cũng chỉ dùng bỉm này. Giá không mắc mà được cái nó ôm mông bé với thấm tốt. Có hôm 9h sáng bé mới dậy mình thay bỉm thấy k ướt sũng hay tràn ra ngoài gì mấy.
    thế hả mom, bé nhà em 6 tháng đi tè nhiều lắm ấy, sáng nào cũng nặng trĩu 1 cái bỉm, có hôm có cả đi nặng nữa là nó trào ra. Nên em phải hỏi kĩ chứ k mua về thấm hút k ưng ý thì lại chả biết để đâu

bacsichuyennghiep's Avatar
    bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    thế hả mom, bé nhà em 6 tháng đi tè nhiều lắm ấy, sáng nào cũng nặng trĩu 1 cái bỉm, có hôm có cả đi nặng nữa là nó trào ra. Nên em phải hỏi kĩ chứ k mua về thấm hút k ưng ý thì lại chả biết để đâu
    Cún nhà mình 8 tháng nè, thì chắc là lượng đào thải cũng như nhau thôi hà. Mom cứ vào cái page này mua cho chắc ăn là hãng chính hãng, còn về dùng k ưng ý em mua lại cũng được: https://www.facebook.com/Bimsmeemethichbevui/

dungthien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

M xem bổ sung các chất cho con tăng sức đề kháng lên, chứ bé dễ ốm do lạnh bỉm là sức đề kháng kém đó nhé

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi bacsichuyennghiep Xem bài viết
    Cún nhà mình 8 tháng nè, thì chắc là lượng đào thải cũng như nhau thôi hà. Mom cứ vào cái page này mua cho chắc ăn là hãng chính hãng, còn về dùng k ưng ý em mua lại cũng được: https://www.facebook.com/Bimsmeemethichbevui/
    Có phai bỉm smee này k mom? E cũng nghe nhiều mẹ bảo mặc ôm mông thấm tốt nên đang định mua
    Name:  bim.jpg
Views: 23
Size:  12.8 KB

vanvnn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bh cm phải chuyển dùng bỉm vải như cm nước ngoài ấy. Tuy là thấm hút k tốt nhưng mà bảo vệ môi trường

newhots bây giờ đang trực tuyến Thành Viên Cấp 5

Loay hoay tìm giờ mới thấy. Cảm ơn bạn đã chia sẽ nhé! Chúc mua may bán đắt nha Malawian Kwacha