Kết quả 1 đến 9 của 9
    nngan2335 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Cách phòng bệnh mũi xoang mùa hè

"Giải cứu" bệnh xoang mũi mùa hè
    Cứ mỗi lần trái gió trở trời là bệnh xoang mũi của mình lại tái phát, khổ lắm, bị hơn 2 năm nay rồi, giờ lại đang là mùa mưa nữa, hôm qua đi làm về bị mắc mưa là hôm nay y như rằng cái mũi nó hành mình cả ngày, nhức bưng bưng cái đầu. Ai có cách nào "giải cứu" mình với huhu cách nào cũng được nhưng phải an toàn xíu nha, mình sợ mấy loại thuốc bán tràn lan trên mạng lắm.

ntttam1977 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Con gái chị cũng bị giống em nè, thỉnh thoảng khi bị thì nó bị chảy nước mũi và có khi còn hành sốt nữa. Bác sĩ kêu chị mua Xisat về cho bé dùng thì hết hẳn đó em, nhưng em là người lớn thì mua loại màu xanh dương, còn nếu em bị viêm mũi thì dùng màu xanh lá nha.

nthu6388 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chị cũng bị viêm mũi nè, lúc nào mũi cũng nghẹt, đi ngủ cũng phải thở bằng mồm, mà chị lại đang có bầu mà vẫn dùng Xisat được nè em, dùng loại này là an toàn nhất, được hội tai mũi họng VN khuyên dùng nên em yên tâm dùng nha.

caovan765 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình có nhìu bạn bè cũng bị viêm mũi dị ứng hay sao ấy, thấy họ dùng nước biển sâu Xisat khen hay, hiệu quả và an toàn, bạn thử mua loại này dùng xem sao nha.

dn2717390 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Vậy chắc là mũi bạn dễ nhạy cảm với thời tiết rồi, tốt nhất nên pha nước muối để vệ sinh mũi mỗi ngày, hoặc ra hiệu thuốc mua Xisat về để rửa mũi thường xuyên.

caovan765 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình bị y chang như bạn nè, chịu khó mỗi ngày xịt rửa mũi bằng Xisat đi bạn, đảm bảo hết bệnh. Nếu bạn bị viêm thì mua loại màu xanh lá nha, mình thì hết rồi nhưng vẫn giữ thói quen xịt rữa mũi mỗi ngày nên dùng loại màu xanh dương.

nthu6388 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ra tiệm thuốc hỏi mua nước biển sâu Xisat đi em, loại này vừa được hội tai mũi họng khuyên dùng đó, chồng chị đang dùng và thấy hiệu quả tốt lắm nha em.

nngan2335 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hồi còn sinh viên mình cũng bị viêm xoang mũi, sau này đi làm bán hàng cho hiệu thuốc tây thì biết tới Xisat, dùng một thời gian là khỏi hẳn luôn, bạn cứ tin mình dùng thử Xisat đi, mình học dược nên đảm bảo loại này an toàn. Bạn cứ ra tiệm thuốc mua là có thôi.

hay_chia_se_dieu_tot's Avatar
    hay_chia_se_dieu_tot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi nngan2335 Xem bài viết
    "Giải cứu" bệnh xoang mũi mùa hè
    Cứ mỗi lần trái gió trở trời là bệnh xoang mũi của mình lại tái phát, khổ lắm, bị hơn 2 năm nay rồi, giờ lại đang là mùa mưa nữa, hôm qua đi làm về bị mắc mưa là hôm nay y như rằng cái mũi nó hành mình cả ngày, nhức bưng bưng cái đầu. Ai có cách nào "giải cứu" mình với huhu cách nào cũng được nhưng phải an toàn xíu nha, mình sợ mấy loại thuốc bán tràn lan trên mạng lắm.
    Anh có bán thực phẩm chức năng sản xuất tại Hoa Kỳ tốt cho bệnh viêm xoang nè. Bạn gái Anh đã và đang dùng rất hiệu quả nên Anh mua về bán cho những người đồng cảnh ngộ với bạn gái của Anh. Bây giờ bạn gái Anh hết bị hành hạ mỗi khi thay đổi thời tiết hay môi trường ô nhiễm, hihi,xin chia sẻ cho Em biết để Em hết bị hành hạ nữa.

Các Chủ đề tương tự

1. Nong xoang bằng bóng trị viêm xoang hiệu quả
    Bởi clover trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-03-2016, 04:09 PM
  2. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 25-01-2016, 02:23 PM
  3. Thuốc viêm xoang Chữa viêm xoang, viêm mũi
    Bởi dangthi trong diễn đàn Thuốc khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-01-2013, 10:14 AM
  4. Trả lời: 0