Kết quả 1 đến 2 của 2
    oanhphan's Avatar
    oanhphan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Các mẹ ơi cứu với

mình mới st đc bài viết này mong các pác trl jup mình nhé ! "5 ngày trước Daniel bị sốt mọc răng hay quấy, thương con sốt con mệt nên mình chiều con hết mức luôn. sau 3 ngày thì hết sốt nhưng mặt lại nổi nhiều mụn đỏ , BS bảo bình thường sau sốt nhóc nào cũng nổi, nhưng bây giờ thì khóc quấy, khóc quấy không chịu nổi, lúc nào cũng khóc, không vừa ý cũng khóc mà hứng lên thì khóc, thức cũng khóc mà đang ngủ cũng khóc ngày trước lúc nào cũng cười mà giờ ... các mẹ nào có kinh nghiệm góp ý giúp giùm hok thôi chắc mình chết mất mấy đêm nay chẳng có đêm nào ngủ được ...thảm quá...hichic...."

ST
    Lần sửa cuối bởi oanhphan, ngày 29-06-2010 lúc 09:17 AM.
    [B][COLOR="Blue"]Lương Y Như Từ Mẫu !!![/COLOR][/B]

[INDENT]:) :) :)[/INDENT]

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào chị, việc trẻ bị nổi mụn nước đỏ có thể là nguyên nhân khiến cho trẻ quấy khóc nhiều và liên tục như chị nói, các mụn đỏ xuất hiện có thể do nhiều nguyên nhân : do dị ứng, hay do da bé không được giữ vệ sinh đúng cách cộng thêm thời tiết ẩm ướt nữa, một số bệnh lý có thể gây ra mun nước còn có bệnh tay_chân_miệng. Trường hợp của bé chị nên giữ vệ sinh cho bé theo dõi thêm vài ngày, ngoài ra chị có thể ra ngoài tiệm thuốc và mua thuốc về xức cho bé ( thuốc BEPATHEN ) nếu không bớt thì nên đưa bé tới bệnh viện chuyên khoa nhi để thăm khám nhé, thân^^