Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 24
    me-bi_bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Bé bị khô da, da nứt nẻ

Các mẹ ơi giúp baby nhà em với, con mới được có 4 tháng tuổi mà gót bàn chân của con có biểu hiện như bị nứt nẻ ý, da mặt thì rất là khô, môi con cứ có cảm giác muốn nứt ý. Huhu, người ta bảo mướt như da em bé mà em bé nhà em da như da rắn thế này. Bé quá em cũng chẳng biết làm sao nữa.

ngoclinh_1102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi me-bi_bi Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp baby nhà em với, con mới được có 4 tháng tuổi mà gót bàn chân của con có biểu hiện như bị nứt nẻ ý, da mặt thì rất là khô, môi con cứ có cảm giác muốn nứt ý. Huhu, người ta bảo mướt như da em bé mà em bé nhà em da như da rắn thế này. Bé quá em cũng chẳng biết làm sao nữa.
    Nhà bạn có tiền sử khô da, nứt nẻ da không? Bé mới bị hay bị lâu rồi?

hello-vietnam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn mua skinbibi về bôi vào những chỗ nứt nẻ, da khô cho bé xem có hiệu quả không nhé.

mua_mua_ha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nếu không phải do di truyền thì chị xem lại xem đang tắm cho cháu bằng thảo dược hay sữa tắm gì, có thể đó là nguyên nhân.

shogunbi86 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Up cho bác nào, chúc bác thành công!
    ---------------------------------------
    Tặng miển phí Phần Mềm tại www. PhanMemMamNon .tk

Nhà mình không có ai bị thế cả, nếu có thì mùa đông bị rồi hết lại thôi. Bây giờ chưa đông mà con đã bị. Mình tắm chanh và Jonhson cho con mà.
    Skinbibi có dùng được cho bé 4 tháng không ạ? Mà nó là thuốc như nào ạ?

BjenPCIb52 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Theo đánh giá của mọi người thì mọi thông tin, nhận định trên ibongda.vn luôn được cập nhật một cách nhanh chóng và chính xác nhất.b]Đội bóng và trận đấu:[/b] Lịch thi đấu của đội bóng,bong da truc tuyen, Kết quả trận đấu, Đăng kí nhận kết quả trận đấu, trực tiếp bóng đá, Ý kiến chuyên gia trực tiếp, Phong độ đội bóng, Đội hình hai đội
    [url=http://ibongda.vn/]bong da[/url]| [url=http://ibongda.vn/sopcast]link sopcast [/url]

han-nguyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mùa này hanh nên da em bé cũng dễ bị khô mà chị. Nhưng nếu gót chân nứt nẻ thì phải xem lại. Chị thử đổi sang sữa tắm khác xem.

ngoclinh_1102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Vậy bạn đổi sữa tắm cho bé xem, sữa Jonhson mình thấy không chất lượng lắm, bạn mua sữa tắm oliu nha đam dành cho bé của Hanoli ý, chắc là da bé sẽ mềm mướt

Kem bôi da Skinbibi là kem bôi chi bé sơ sinh, ngoài tác dụng chống nứt nẻ, giúp da em bé mềm mịn còn chống hăm nữa, thành phần toàn là thảo dược và vitamin với õxyd kẽm an toàn lắm

Da mình còn không bị khô cơ mà, sao da em bé lại khô được chứ, mới chỉ chớm thu thôi.
    Kem Skinbibi bao nhiêu tiền nhỉ? Mua ở shop mỹ phẩm hả mẹ nó?
    Bạn Ngọc Linh ơi, sữa em bé Hanoli chắc đắt lắm nhỉ? Mình thấy mỹ phẩm của bên ấy toàn giá cao thôi

tinhvi-soti-conlonnhua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn chụp cái gót chân con lên đây xem nào, có khi không phải nứt nẻ mà là dấu hiệu của bệnh gì đó ngoài da ý chứ. Bé tý thế, mùa này lại chưa phải mùa khô, sao nứt nẻ được.

pitpi-tat-dai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chị mua kem bôi da về bôi cho cháu xem đỡ không. Cháu em hồi 7 tháng mùa đông năm ngoái cũng bị nứt da, khô da, mẹ nó cũng mua Skinbibi về bôi cho thấy da mịn hơn đấy. Chị ra cửa hàng thuốc mà mua, chỗ nào cũng bán hết.

Đúng rồi, mua ở hiệu thuốc ấy thì chỗ nào cũng có, shop mỹ phẩm sợ không mấy chỗ có đâu. Giá là 18,5k một hộp, rẻ không ý mà.

Mình cũng xen trên mạng rồi chứ, chỉ gót chân cháu bị thôi, sờ vào chỗ đó ráp lắm, chính xác là nẻ mà. Sao Skinbibi chữa hăm da lại còn chữa cả nứt nẻ nữa vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối