Kết quả 1 đến 15 của 15
    Hướng dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định 9 lý do phổ biến khiến con bạn khóc nhè

Đôi khi việc cố gắng tìm ra lý do tại sao các bé lại khóc có thể khiến cho các mẹ khóc theo. Và để giải mã vấn đề này, có 9 lý do được nêu ra:

1. "Mẹ ơi, con muốn sữa!"

Các bé ghét bị đói lắm nên mẹ hãy mang ngay đến cho bé một bình sữa hay một bầu sữa nóng hổi nhé.

2. "Có chuyện gì với bỉm của mẹ vậy?"

Có thể bé không cần thay bỉm đâu mà chỉ là chiếc bỉm đó khá chật khiến bé khó chịu.

3. "Con đang nói chuyện với mẹ đấy ạ!"

Các bé không thích bị bỏ mặc chút nào và thậm chí chúng còn cảm thấy buồn chán. Vậy hãy cho bé một món đồ chơi mới, hát cho bé nghe một bài hát vui hay chỉ đơn giản là bế bé lên nhé.

4. "Tắt nó đi!"

Mặt khác, các bé còn rất dễ bị khó chịu, vậy các mẹ hãy đưa các bé đến một nơi yên tĩnh hơn hay quấn tã cho bé để bé cảm thấy được chở che hơn nhé.

5. "Bụng con bị đau!"

Để giảm bớt hơi trong bụng bé, các mẹ thử giúp các bé “ợ” xem sao, sau đó nhẹ nhàng massage bụng hoặc đặt em bé xuống kiểm tra phần bụng của bé.

6. "Con buồn ngủ rồi!"

Đừng cáu kỉnh khi các mẹ đang mệt mỏi và các bé cũng cần như vậy đó. Khi thấy bé ngáp, hãy cho bé đi ngủ ngay thôi.

7. "Con lạnh hoặc con nóng, mẹ ơi!"

Hãy kiểm tra tay, chân, trán và gáy của em bé để xem bé nóng hay lạnh, và cởi bớt hoặc mặc thêm quần áo nếu cần thiết.

8. "Con bị ngứa"

Một chiếc mác quần áo hay quần áo quá chật có thể khiến bé khó chịu. Mẹ có thể cắt cái mác đó đi hoặc thay một bộ quần áo thoải mái hơn cho bé.

9. "Con mọc răng rồi!"

Mẹ hãy cho một ngón tay sạch vào miệng bé sau đó massage nướu cho bé. Miếng dán hạ sốt cho bé rất cần thiết nữa đấy ạ, vì khi mọc răng bé rất hay bị sốt. Rất khó chịu.

Theo vietbao.vn

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cái này cũng xem bé có ăn đủ no ko. nếu đói con cũng sẽ khóc ngặt ko chịu ngủ. hoặc bụng bé khó chịu, ăn ko tiêu, táo bón cũng vậy. Các mẹ chú ý khẩu phần ăn cho con vừa phải, đủ chất, chọn lựa sữa công thức phù hợp, trẻ ăn ngon tiêu hóa tốt mới dc.

Chang_Chang1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hồi mới bắt đầu đi làm lại do áp lực công việc nên mình bị mất sữa, thế là con mình bị vấn đề tiêu hóa từ dạo đó luôn, hay quấy khóc và tiêu chảy. h bé cứ lè nhè làm cho cả nhà cũng mệt phờ theo. giờ chẳng biết làm sao

Iris_Du1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Chang_Chang1010 Xem bài viết
    hồi mới bắt đầu đi làm lại do áp lực công việc nên mình bị mất sữa, thế là con mình bị vấn đề tiêu hóa từ dạo đó luôn, hay quấy khóc và tiêu chảy. h bé cứ lè nhè làm cho cả nhà cũng mệt phờ theo. giờ chẳng biết làm sao
    thế thì bạn xem đổi sữa cho con đi, chứ khó tiêu hóa thì con k hấp thu dc đâu mà con thì cần đủ dưỡng chất để phát triền về thể chất và trí não

minhchau23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Chang_Chang1010 Xem bài viết
    mẹ nó xem cho con ăn sữa enfa xem, mình dùng thấy cũng tốt. trong sữa có probiotic hỗ trợ tiêu hóa tốt, bé nhà mình ăn chả thấy có vấn đề tiêu hóa bao giờ, ko sợ táo. Mà sữa này thành phần ok lắm đó, ngoài canxi, sắt, đạm, kẽm cần thiết thì còn có thêm cả dha, choline mấy dưỡng chất rất cần thiết cho sự phát triển não bộ của con. con đang lớn nên cái chuyện tăng cường đầu óc là ko có coi thường dc đâu

nhungmdo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Con em cũng khóc suốt hóa ra bé mọc răng, em dùng khăn mỏng nhúng mật ong chà sạch miệng và cho bé tới bác sĩ kiểm tra. Một thời gian cũng đâu vào đấy không quấy khóc nữa.

candyngo1346 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bé nào hay quấy khóc mình phải nghiêm khắc dạy bé không lớn lên bé sẽ nhõng nhẽo, dẫn đi đâu cũng khóc thì mệt. Bé nhà em lúc trước lười vận động, em dẫn đi ra ngoài chơi thì quấy khóc người ốm yếu. Sau đổi sang uống sữa khác lại hoạt bát, mập mạp ra. Không ngờ sữa cũng có thể thay đổi bé nhiều vậy luôn

hongphuoc.tran.921 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Một số bé nhiều khi không hợp với sữa thì bị trớ bụng, tỏ ra khó chịu bứt rứt, cứ khóc suốt. Chỉ cần đổi sữa nào hợp thì phát triển khỏe mạnh, lanh lợi như bình thường thôi.

quynhanh8439 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hay vậy, mẹ cho bé uống sữa gì ? Em đang cho con uống sữa ngoại mà vẫn thấy bé không tăng cân mấy lại cứ chậm chậm sao ấy em lo quá

ngongoclinh.432534 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nhà em xách tay sữa Enfa ở Mỹ về cho bé uống nè mẹ ơi, em đang uống enfa grow 2 rồi mẹ coi con nhiêu tháng thì mua sữa cho phù hợp nhé.

tinhyeucon160 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chỉ có một tiếng khóc của trẻ thôi mà có biết bao nhiêu chuyện để lo, thiệt tình, mà em thấy cũng lạ, ai là người tổng hợp hết những điều trên ta, coi bộ phải để ý con lắm mới biết được

tinhyeucon160 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi ngongoclinh.432534 Xem bài viết
    Nhà em xách tay sữa Enfa ở Mỹ về cho bé uống nè mẹ ơi, em đang uống enfa grow 2 rồi mẹ coi con nhiêu tháng thì mua sữa cho phù hợp nhé.
    Ủa sữa Enfa ở Việt Nam mình có bán mà sao mấy mẹ hay mất công xách về vậy, nhiều khi dùng trong nước lại còn đảm bảo hơn là xách tay đấy, vì do VN kiểm định với phân phối luôn mà

KunYeu01's Avatar
    KunYeu01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bé nhà em cũng không thích bị bỏ mặc chút nào và thậm chí còn cảm thấy buồn chán nên cứ thấy k có ai là nhè liền

Hatlua89's Avatar
    Hatlua89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé chưa biết nói và tiếng khóc là cách giao tiếp duy nhất của con đối với mọi người.

thamhoa's Avatar
    thamhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đúng là nhiều khi chăm bé, bé khóc mà không biết nguyên nhân là do đâu thì đúng là mẹ chỉ muốn khóc theo.

Các Chủ đề tương tự

1. Hình ảnh kinh khiếp khiến bạn hết dám ăn cơm bình dân
    Bởi sinhvien01 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-10-2015, 09:53 AM
  2. Những cách đơn giản khiến nàng cảm động
    Bởi cauvongsaumua trong diễn đàn Nghệ Thuật Sống
    Bài viết cuối: 19-10-2012, 10:29 AM
  3. Phơi nhiễm chất cồn khiến trẻ dễ khiếm khuyết
    Bởi simple trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe