Kết quả 1 đến 11 của 11
    XiTin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Question Thuốc tránh thai hàng ngày

Xin chào bác sĩ!
    Cháu mới lấy chồng đc 2 tháng và cháu chưa có kinh nghiệm trong việc tránh thai, cháu có 1 số thắc mắc mong bác sĩ gải đáp cho

1. Thuốc tránh thai hàng ngày sẽ có tác dụng tránh thai khi uống bao nhiêu ngày ( ứng với 1 ngày/1 viên)
    2. Cháu sử dụng thuốc tránh thai loại 28 viên hiệu ideal, xuất hiện phản ứng phụ là đau ngực, nhất là sáng lúc ngủ dậy, hiện tượng này có bình thường không và sẽ hết trong bao lâu?
    3. Cháu bắt đầu uống thuốc vào ngày đầu tiên khi có kinh ( ngày 31/7) nhưng đến ngày 9/8 có nghĩa là sử dụng đc 8 viên ( khi vừa hết kinh đc 3 ngày) thì đã có quan hệ với chồng mà ko sử dụng bcs như vậy cháu có khả năng có thai ko?

Mong bác sĩ giải đáp cho cháu 3 thắc mắc trên
    Cháu xin cảm ơn bác sĩ

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

Chào em!

Thuốc tránh thai loại kết hợp có tác dụng tránh thai cao khi em uống thuốc đúng theo sự hướng dẫn của bác sĩ, uống đều đặn mỗi ngày, uống hết vĩ thuốc không quên viên nào, uống đúng giờ nhất định, mỗi ngày 1 viên.

Nếu em dùng thuốc tránh thai loại kết hợp 28 viên, thì sau khi uống hết vĩ thuốc này em nên uống liên tục tiếp vĩ sau không ngừng thuốc ngắt quãng sau khi uống hết vĩ thuốc em đang uống. Loại thuốc tránh thai kết hợp này hầu như không có tác dụng phụ là đau ngực vì vậy em nên khám thêm chuyên khoa về nội.

Nếu em uống thuốc đều mỗi ngày và sau khi quan hệ với chồng em vẫn uống thuốc đều, đúng giờ, không ngưng thuốc thì không sao.

Vậy nhé, chúc em khỏe!

hien_thu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định thuoc tranh thai

thua bac si!
    chau mơi hút thai 1 lần, ngay sau đó bác sĩ kê dơn cho cháu uống viên sắt,kháng sinh,1vỉ thuốc tránh thai 28 viên.
    cháu uống đều đặn,sau khi uống hết vỉ tránh thai,cháu ko uống nữa( sợ vô sinh).nhưng hơn 1 tháng nay cháu chưa thấy kinh.như thế có bất thường không.cháu ko bị phản ứng phụ.
    mong bác sĩ trả lời giúp cháu.

QuachQue Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cháu hien_thu nên tái khám để theo dõi thêm tình hình vì sau hút thai có rất nhiều biến chứng, và rối loạn kinh nguyệt chỉ là 1 cái nhỏ thôi.

hihien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bác sĩ,cho cháu hỏi,nếu uống thuốc tránh thai được vài ngày mà quan hệ thì có can gì ko?

AloTra Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cần bao cao su, hoặc cần 1 hậu phương vững chắc để chào đón 1 thành viên mới của gia đình.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Topic của bạn XiTin mà hihien vào hỏi riêng thế là không được nhé, sẽ làm sao lãng chủ đề của người ta, lập topic riêng đi.

Mà câu trả lời cho bạn cũng thật đơn giản: cần BCS.

Alotra thêm cái "cần" kia là nói đùa đấy, ý là sẽ có thai.

hihien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sorry,vậy chính xác là mấy ngày được

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ý bạn là đòi dùng thuốc tránh thai 1 lần mà quan hệ trong mấy ngày đó hả, không có chuyện đó đâu. Hãy dùng bcs.

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

câu trả lời: 0 ngày thì được.

Thuốc không có tác dụng lâu dài, cho nên đừng lười dùng bcs nữa không thì chuẩn bị làm bố là vừa...

tieuthupham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bác sĩ,
    2 tuần nữa cháu sẽ lấy chồng, chúng cháu chưa muốn sinh con ngay. Cháu chưa có kinh nghiệm tránh thai, cháu định dùng thuốc tránh thai kết hợp, nhưng không biết dùng loại nào?, có cần đi khám và hỏi bác sĩ chuyên khoa không a?. Cháu sợ ra hiệu thuốc tự ý mua thì sẽ không an toàn, ngoài uống thuốc tránh thai kết hợp có biện pháp nào tránh thai an toàn và không có tác dụng phụ hơn không ạ?.
    Bác sĩ tư vấn dùm cháu với