Kết quả 1 đến 3 của 3
    TinY Guest

Question Thai 17 tuần sao không thấy máy?

Tên khách hàng: MAI MINH PH... Địa chỉ: ....Tổ 3... THANH LƯƠNG, HAI BÀ TRƯNG, HÀ NỘI E-mail minhph...200999@yahoo.com Điện thoại: 04.987...Nội dung:
    Hiện tôi có thai lần đầu, đã sang tuần thứ 17, tôi nghe nói là thời gian này là thai nhi bắt đầu có hiện tượng máy, nhưng sao tôi không thấy biểu hiện gì cả (mặc dù tôi vẫn thường xuyên chú ý). Xin hỏi bác sĩ, có phải thai của tôi yếu không? xin cảm ơn bác sĩ và bệnh viện.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Chào chị !
    Thai 17 tuần như chị trình bài thì có thể có những cơn go sinh lý hay còn gọi thai máy . không biết chị có đi khám thai không ? nếu có thì BS sẽ có những lời khuyên cụ thể . hoặc khi nghi ngờ có bất thường BS sẽ cho làm một số xét nghiệm cần thiết để hổ trợ , sẽ cho kết quả nhanh nhất .
    Chị nên đi khám thai sớm để được quản lý thai và được tư vấn cách làm mẹ an toàn.
    Thân chào !

XiTin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cảm giác thai máy theo sách vở ghi chép chỉ là dấu hiệu hướng tới có thai thôi.Không phải là dấu hiệu chính để đánh giá sức khỏe thai.Thai có thể bắt đầu máy từ tuần 16-19,ở người con so thì khó cảm nhận chính xác.Thai bắt đầu máy từ tháng thứ năm trở đi.Khi đó bạn có thể cảm nhận được.Nếu bạn không có vấn đề gì khi mang thai,hiện tại không đau bụng hay không ra huyết,thì tôi nghĩ không có vấn đề gì về thai.Còn đánh giá sức khỏe thai gồm có tim thai và các phần phụ của thai:dây rốn,lượng nước ối trong buồng tử cung,vị trí nhau bám và độ trưởng thành của bánh nhau theo từng thời kỳ.Nếu bạn nghi ngờ,có thể đến Bs chuyên ngành Sản để khám và siêu âm kiểm tra lại.Theo tôi bạn nên đăng ký một nơi khám thai định kỳ để có những tư vấn thích hợp.Đừng đợi mang bầu đến khi sanh là vào bệnh viện,như vậy rất nguy hiểm.