Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 28
    cogaixauxi01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Angry em bị trễ kinh 2 tuần nay mong đc giúp đỡ

tình hình là em bị trễ kinh hơn 2 tuần rồi,e sợ có baby vì còn là sinh viên,em đã thử que nhìu lần nhưng vẫn có 1 vạch,cứ thấy có cảm giác khó chịu ở bụng như sắp có kinh mà vẫn ko có (lúc khó chịu lúc ko) (em đã quan hệ với bạn trai có dùng bcs nhưng vẫn lo lắm ạ)
    vậy đây là dấu hiệu có thai hay bị gì xin bác sĩ giải đáp ạ

Lần sửa cuối bởi ChiLe, ngày 18-01-2011 lúc 06:54 PM.

soumynona Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

cái này bạn hỏi hay là ai hỏi?? sao lại có thêm nguồn... trong này nhỉ?
    thứ 1: bạn đã dùng bcs thì an toàn cao rồi.
    thứ 2: trễ kinh vài ngày là thử có kq đúng rồi bạn ạ. mà bạn lại thử mấy que rồi. vậy thì kết quả là ko có đâu. bạn đừng lo nữa nhé.
    chúc bạn vui vẻ, hạnh phúc & học tập tốt!

violet1710 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình nghĩ, nếu bạn có dùng BCS thì có thể khá yên tâm rồi, còn chuyện bị trễ 2 tuần chắc là do nguồn thức ăn cung cấp cho cơ thể, tâm lý hay bị bệnh. Nếu bạn wá lo thì đi khám phụ khoa cho chắc nha bạn!

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Hoan nghênh tinh thần qh an toàn của bạn ấy nào !!! Bạn dùng bcs khi qh là tốt rồi, không phải lo gì nữa nhé, bạn khá hơn nhiều bạn tìm đến dd này rồi đấy...

Bạn lo lắng việc trễ kinh là đúng nhưng nguyên nhân chắc chắn không phải do có thai. Bạn thử bình tâm lại, vui vẻ lên, dùng thêm Cao Ích Mẫu, ổn định lại dinh dưỡng và chế độ sinh hoạt hàng ngày xem (học tập làm việc, giấc ngủ, thể thao..v.v..), nếu trễ kinh khoảng 1 tháng thì hãy đến phòng khám phụ khoa xem sao (nếu trước đó đều đặn).

NyN
    NyN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Trễ kinh hơn 2 tuần .em phải làm sao đây

Em mới 15 tuổi em đã có kinh được 2 năm rồi.Em ăn uống củng nhiều lắm nhưng rất uống nước chính toàn uống cacao .Em đã trễ kinh hơn 2 tuần rồi em sợ lắm , nhất là bệnh (Đàn Bà ).Em tức nhiên là không có thai rồi vì em có quan hệ với ai đâu . Nhưng sao lại trể kinh lâu tới vậy em sợ lắm , nhưng không dám nói mẹ .Em xin anh chị ở đây ai biết rõ chĩ dùm em . em xin cám ơn ạh

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn NyN gặp trường hợp giống y chang chủ topic nhỉ nên cũng có thể thảo luận chung topic .

Thật ra đây là 1 vấn đề hết sức bình thường của các bạn gái, và bạn không có gì phải ngại nói với mẹ cả, mẹ là người có nhiều kinh nghiệm sẽ hướng dẫn bạn chứ có gì đâu mà la mắng.

Trễ kinh có nhiều lý do: thiếu ngủ, thiếu ăn, ít vận động, bệnh gì đó (cái này phải khám mới biết), tâm lý lo sợ lo lắng căng thẳng về chuyện gì đó. bạn thử xem xét lại và điều chỉnh lại mình xem.

thao1996 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em trể kinh 3 tuần rồi

Em có quan hệ với bạn trai và dùng BCS loại tốt lắm. nhưng sao 3 tuần rồi không thấy có kinh. Em sợ có baby lắm. Xin mọi người giúp em

clover Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko sao đâu bạn...do tâm lý thôi...mua we thử cho khỏi lo...1 vạch là ok:X

thao1996 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin giúp em với!

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    Hoan nghênh tinh thần qh an toàn của bạn ấy nào !!! Bạn dùng bcs khi qh là tốt rồi, không phải lo gì nữa nhé, bạn khá hơn nhiều bạn tìm đến dd này rồi đấy...

Bạn lo lắng việc trễ kinh là đúng nhưng nguyên nhân chắc chắn không phải do có thai. Bạn thử bình tâm lại, vui vẻ lên, dùng thêm Cao Ích Mẫu, ổn định lại dinh dưỡng và chế độ sinh hoạt hàng ngày xem (học tập làm việc, giấc ngủ, thể thao..v.v..), nếu trễ kinh khoảng 1 tháng thì hãy đến phòng khám phụ khoa xem sao (nếu trước đó đều đặn).
    Em có quan hệ với bạn trai và dùng bcs. nhưng 3 tuần rồi em chưa thấy mình có kinh. em ăn uống bình thường. nhưng trong bụng lúc thì khó chịu lúc thì không. Lúc thì em tưởng là có kinh nhưng không phải. Chỉ là cái chất nhờn màu trắng ấy. Em sợ lắm. Xin giúp em với ạ...

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình đã bỏ "Nguồn" trong câu hỏi của bạn rồi, khi đặt câu hỏi bạn nên chú ý nhé.
    Bạn thân mến, bạn đã dùng bcs thì có thể yên tâm là ko có thai. Nhưng nếu đến thời điểm có kinh mà bạn vẫn chưa có thì bạn hãy mua que thử, bạn đã thử và có một vạch thì càng yên tâm là ko có thai đâu. Trễ kinh có thể do nhiều yếu tố, bạn có thể đi khám phụ khoa hoặc siêu âm thử cho chắc nhé.

momoka Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Em 15 tuổi rồi 4 tháng rồi nhưng chưa có kinh nguyệt vậy, em lo lắm phải làm sao đây.Em nói với mẹ thì mẹ mua cho em chai thuốc Cao ít mẩu uống nhưng vẫn chưa thấy có kinh nguyệt lại liệu có sao khong

Em 15 tuổi rồi 4 tháng rồi nhưng chưa có kinh nguyệt vậy, em lo lắm phải làm sao đây.Em nói với mẹ thì mẹ mua cho em chai thuốc Cao ít mẩu uống nhưng vẫn chưa thấy có kinh nguyệt lại liệu có sao không xin mọi người giúp đỡ.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có thể bạn chưa tới tuổi dạy thì nên có thể chưa có kinh.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

uhm chắc em chưa đến giai đoạn dậy thì, nhưng 15 mà chưa dậy thì thì hơi trễ đso, ko sao đâu em cứ uống thuốc, sẽ nhanh có thoy

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi kieuanhtran Xem bài viết
    em đã quan hệ cách đây 10 ngày, kinh nguyệt của em không đều, tháng trước e có vào ngày 16, tháng này đến ngày 19 mà vẫn chưa có, nhưng ngực em lại đau,lưng cũng đau y như là sắp đến ngày vậy, đầu ty thì nhức lắm mà sao vẫn chưa có kinh, khi quan hệ xong em có uống thuốc, có khi nào em co bầu không ạ?
    Nếu đã uống thuốc thì khả năng có thai của bạn cũng thấp lắm. Có thể đó là cá triệu chứng sắp có kinh đấy thôi. Bạn có thể thử que để biết chính xác nhé !

gioandset Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em và bạn gái đang là sinh viên, có quan hệ nhưng do còn đi học nên chỉ quan hệ bên ngoài, bạn gái em thì mặc quần lót với 1 quần đùi, em thì không.
    Cũng được hơn 2 tuần mà bạn gái em chưa có kinh nguyệt, bọn em đang lo quá.
    Trong trường hợp này liệu bạn gái em có mang thai được không bác sĩ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối