Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 35
    thienthienhuynh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Dùng Bao Cao Su có khả năng có thai hay không?

Em và anh ấy quan hệ có dùng bao cao su, sau khi dùng chúng em đã kiểm tra bao cao su tốt và không có vấn đề j (thủng, rách...).

Nếu như anh ấy sử dụng bao cao su đến 2 lần, nghĩa là sau lần đầu thì tháo bao cao su ra và đã rửa sạch cơ quan sinh dục. Đến lần 2 quan hệ, lúc mang bao cao su vào thì có khả năng tinh dịch còn trên tay dính vào mặt bên ngoài bao cao su chứ ạ? Và chúng em tiếp tục quan hệ thì có khả năng dẫn đến sự thụ tinh hay không?

Em đã chậm kinh 1 tuần, không có triệu chứng buồn nôn mà chỉ cảm nhẹ (do thay đổi thời tiết). Trước đó kinh nguyệt của em rất không đều đặn, 1 tháng ra kinh đến 2 lần. Sau khi chữa trị bằng Duphaston thì nửa năm gần đây kinh nguyệt rất đều, nếu trễ kinh quá lắm là 4,5 ngày.

Em rất lo lắng nhưng vẫn không nghĩ đến khả năng có thai vì em nghĩ quan hệ sử dụng bao cao su rất an toàn.

Mong bác sĩ giải đáp thắc mắc...

admin's Avatar
    admin Đang Ngoại tuyến Administrator

Chào bạn!
    Tinh trung có khả năng sống sót ở ko khí ko cao,vì thế trường hợp củ bạn thì khả năng thụ thai rất thấp.Tuy nhiên nếu bạn quá lo lắng thì hãy dùng que thử thai (sau khi quan hệ 7 ngày) sẽ cho kết quả chính xác 100%.
    thân mến!

kelangtu100 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

anh ơi cho em hỏi em vơi bạn gái quan hệ đc 3 ngày cô ấy bảo là bị đau bụng thế có phải hiện tượng có thai ko a

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi kelangtu100 Xem bài viết
    anh ơi cho em hỏi em vơi bạn gái quan hệ đc 3 ngày cô ấy bảo là bị đau bụng thế có phải hiện tượng có thai ko a
    Đó ko phải là hiện tượng có thai,nếu bạn quan hệ ko dùng biện pháp tránh thai nào thì khả năng có thai rất cao,vì thế hãy sử dụng que thử thai sau 7-10 ngày quan hệ để kiểm tra xem có thai hay ko nhé

vicmup Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hux

Bác Sĩ cho em hỏi, em và bạn gái quan hệ lần đầu, vậy có làm cô ấy đau ko ạ. Cô ấy vẫn còn trinh, vậy có đau lắm không, và lần đầu ko mang BCS có thụ thai không ???

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Nếu thực sự hai bạn còn trẻ thì mình khuyên hai bạn nên tìm hiểu về sức khỏe sinh sản , giáo dục giới tính cho kỹ rồi hãy quyết định có nên " làm chuyện ấy " hay không nhé ! Bạn nên nhớ là quan hệ mà không dùng biện pháp tránh thai nào thì cơ hội bạn gái mang thai đều có thể xảy ra nhé !

Quan hệ lần đầu , đương nhiên cô ấy đau chứ . Không những thế , màng trinh sẽ có thể bị rách và "máu có thể chảy ... "

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi vicmup Xem bài viết
    Bác Sĩ cho em hỏi, em và bạn gái quan hệ lần đầu, vậy có làm cô ấy đau ko ạ. Cô ấy vẫn còn trinh, vậy có đau lắm không, và lần đầu ko mang BCS có thụ thai không ???
    Cảm giác của mỗi bạn gái trong lần quan hệ tình dục đầu tiên có thể rất riêng biệt, không ai giống ai, bạn ạ. Một số bạn gái có tâm trạng bỡ ngỡ, hồi hộp và thậm chí là cả lo lắng khi lần đầu tiên quan hệ tình dục. Những cảm giác đó là điều hoàn toàn bình thường, giống như mỗi khi ta làm một việc gì đó lớn lao và hệ trọng, nhưng nó sẽ mau chóng qua đi ở những lần tiếp theo. Chính bởi tâm trạng đó nên có không ít bạn gái cho biết là đã không hề cảm thấy có khoái cảm, mà trái lại là sự đau đớn ở lần quan hệ đầu. Chính sự lo lắng, hồi hộp và căng thẳng đã khiến họ mất đi sự sẵn sàng, khiến cho âm đạo co thắt(không có khả năng giãn nở), dịch nhờn âm đạo tiết ra không đủ, vì thế sẽ bị đau rát trong quá trình quan hệ (giao hợp). Vì những lý do đó nên trong lần quan hệ đầu tiên, người bạn trai cần tỏ ra hết sức nhẹ nhàng với người bạn gái, không vội vàng, hấp tấp, kéo dài thời gian âu yếm, mơn trớn để bạn gái quen dần, chỉ bước vào giao hợp khi cơ thể và trạng thái tâm lý của bạn gái thực sự sẵn sàng, thoải mái… bạn nhé. Nói như vậy nhưng không có nghĩa là tất cả các bạn gái đều bị đau đớn, khó chịu hay sợ hãi trong lần quan hệ tình dục đầu tiên. Bên cạnh đó cũng có những bạn gái, có được sự thoải mái, hứng thú ngay từ những lần quan hệ tình dục đầu tiên, bởi họ có hiểu biết về đặc điểm cơ thể, hiểu biết về tình dục và quan trọng không kém là họ có người bạn tình cũng hiểu biết về đặc điểm cơ thể, hiểu biết về tình dục và luôn sẵn sàng lắng nghe, chia sẻ với nhau về cảm nhận của mình cũng như “cách yêu” mà bản thân cảm thấy thoải mái, thích thú… Như vậy, hẳn là bạn cũng thấy, điều quan trọng không phải là bạn gái có tỏ ra sợ hãi trong lần đầu tiên quan hệ tình dục hay không, mà quan trọng là bạn gái đã chuẩn bị cho mình những gì trước khi bước vào chuyện đó, phải không bạn? …(tamsubantre)

Và bạn biết ko, dù QHTD trong thời gian nào, thì cũng phải cần dùng biện pháp tránh thai nếu chưa có ý định kết hôn hoặc có baby.

daybyday16 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

huhuh. bac si oi. bon em quan he co dung bao cao su... nhung 3-5 ngay sau khi quan he co ay' co dau hieu dau bung va` thay buon non ( khi an va` ngui mui thuc an ).... bac si cho em biet do co phai ban gai em co thai ko a.

letuanthanh0311 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cái này k chắc đâu, vì nếu đã mang BCS rồi thì khả năng có thai là rất rất thấp, trừ khi BCS bị thủng, nhưng đa fần lỗi này k fải do nhà sản xuất mà là do các bạn đã SD k đúng cách mà thôi. Bạn nên đi mua we thử thai cho cô ấy đi, nên thử 3 lần cho chắc

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đợi đến lúc bạn gái mình có kinh, nếu trễ kinh thì bạn mua ngay que thử nha.

y' cua em muon hoi? la do co phai la` dau hieu co thai ko a. em nghi em da mang bcs an toan nhung cac' trieu chung do lam em lo.. bac si hay tra loi jup em do co phai dau hieu co thai khong. hay co ay' bi benh j` a.

em dung bao cao su an toan nhung i' em mun hoi? la` do' co phai trieu chung ban dau` cua co thai khong ( 5 ngay sau khi quan he) .. hay do la dau hieu cua can benh nao` do. xin bac si hay cho em cau tra loi som

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko có chiện thụ thai rồi biểu hiện nhanh như vậy đâu, 7 ngày là bạn có thể mua que thử ròi.

vay hay cho em biet.. dau hieu som nhat va dau` tien cua thu thai la j` a.

depzaj1102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

BS . cho em hỏi : " nếu mình mún qh mà kô dùng đến bcs ( với người yêu )..khi xong. có thể cho cô ấy uống thuốc tránh thai thì có an toàn kô ?
    và xin hỏi dùng thuốc nào thì tốt nhất .
    Thanks

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối