Kết quả 1 đến 11 của 11
    Sô Ri Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Dịch nhờn tiết ra từ âm đạo có mùi và nhiều

Bác sĩ cho em hỏi
    em năm nay học 12, em và bạn trai qhtd 2 lần, ( cách nhau 4 ngày) lần đầu dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, lần 2 dùng BCS, và đến nay trễ kinh 5 ngày rồi ạ, ko biết liệu em có thai ko????
    và còn điều này quan trọng nữa là sau lần quan hệ đó dịch nhờn tiết ra rất nhiều và có mùi hôi, màu vàng ....
    bác sĩ cho em lời khuyên nên làm gì và phải làm gì?// bởi em đang học 12 sắp đến thi tốt nghiệp rồi thi đh nữa ạ.
    chân thành cảm ơn bác sĩ ...

TinY Guest

có thể là bạn chỉ bị nhiễm trùng nhẹ thôi uống thuốc sẽ hết, cứ đến phòng khám phụ khoa khám rồi sẽ được cấp thuốc, không ảnh hưởng học hành đâu, không nên uống thuốc tránh thai khẩn cấp nhé, dùng bcs thôi.

daybyday16 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em noi chieu trung cho cac bac tra loi jup em... sau 5 ngay quan he co ay bat dau thay thuong xuyen doi bung, buon non... sau vai ngay tiep theo lai bi dau lung xong bi dau dau lien tiep may ngay den nay chua khoi... lieu do co phai ban gai em co thai khong a..... bieu hien som nhat va` dau tien cua co thai la j` a... jup em cai a.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chỉ mới có 5 ngày thì ko thể là có thai được, lúc quan hệ xong bạn có cho bạn gái mình dùng thuốc tránh thai ko? cô ấy đã trễ kinh chưa?

À bạn nhớ ghi chữ có dấu nha, ở đây có ghi " Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cám ơn".

dạ vâng. khi quan hệ bon em có dùng bcs.em thấy an toan... ngày thứ 8 bọn em có dùng que thử thai đúng cách vào buổi chiều , kết quả 1 vach.....5 ngày sau khi quan cô ấy có những dấu hiệu hay đói buồn nôn ( hiện tại đã hết) nhưng lại suất hiện chiệu chứng đau đầu liên tục từ thứ 2 đến giờ.. và bị đau lưng nữa... thứ 4 vừa rồi cô ấy lại thấy ngứa.. rát và đau âm đạo nữa.. huhu không biết có phai cô ấy có thai nên bị thế không.. ( 5 ngày nữa mới đến ngày thay kinh của cô ấy a. )

ChiLe's Avatar

bạn nên dùng que thử vào buổi sáng sẽ cho kết quả chính xác hơn, bạn thử lại đi, còn hiện tượng mà ban nói rất giống với sắp có kinh.

ChiLe ơi, bạn gái em có thay kinh rồi nhưng thay sớm hơn bình thường 1 ngày( như thế là có thai không ạ, bọn em QHTD cách đây 3 tuần),, ngoài ra lần thay này cô ấy ra rất nhiều , không biết có gì xấu xảy ra không ạ. cô ấy lại thấy đau bụng dưới khi hành kinh nữa ạ.. huhu em lo lắng và sót ruột cho cô ấy lắm... bác sĩ giúp em cái ạ

ChiLe's Avatar

ko sao đâu bạn, những điều bạn nói là bt ở phụ nữ kinh hành kinh mà, mà bạn có nói có ấy thử que vào buổi sáng ko, tình hình của bạn có kinh rồi thì ko có thai đâu.

vậy nếu có kinh như thế thì chắc chắn 100% là bạn gái em không có thai chứ ạ ( kinh ra sớm hơn bt 1 ngày) vậy sao hết kinh rồi mà cô ấy vẫn thấy đau đầu và lưng ạ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu đúng là kinh thì yên tâm không có thai, triệu chứng đau đầu và đau lưng cũng có thể do hành kinh gây nên, bạn theo dõi thêm, có thể uống panadol để giảm đau.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 06-03-2011 lúc 07:51 AM.

dạ vâng, hiện tại cô ấy đã hết kinh nhưng sao vẫn bị đau lưng liên tục và đau đầu từng đợt,uống panadol vẫn ko đỡ đau..không biết có vấn đề gì đặc biệt không ạ