Kết quả 1 đến 12 của 12
    dungdung2008's Avatar
    dungdung2008 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Băng về sinh hằng ngày có ngăn ngừa được vi khuẩn gây bệnh phụ khoa không?

Em nghe mấy đứa bạn nói là xài băng vệ sinh hằng ngày có thể ngăn ngừa mùi với lại diệt được vi khuẩn??? Ko biết như vây có đúng không, có gây viêm nhiễm phụ khoa không? Mấy chị em nào biết có thể cho em vài lời khuyên được không?

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

sự dụng băng vệ sinh hàng ngày júp quần lót sạch hơn...hạn chế các bệnh phụ khoa

linhpham158's Avatar
    linhpham158 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

băng vệ sinh hằng ngày có thể hạn chế mùi hôi, còn về vi khuẩn thì bạn nên phân biệt giữa ngừa với diệt nha vì băng không thể diệt được vi khuẩn đâu nhưng có khả năng ngừa khuẩn đó bạn, bạn có thể chọn loại băng vệ sinh có khả năng kháng khuẩn, loại này có thể giúp ổn định môi trường vùng kín, làm cho vi khuẩn không thể phát triển quá mức cho phép, vì thế nên không gây bệnh phụ khoa được.

tranlegiau's Avatar
    tranlegiau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đúng rùi đó bạn, theo như mình được biết thì vùng kín của chúng ta có nhiều loại vi khuẩn, có cái gây hại, nhưng cũng có những loại rất cần thiết, bạn không nên tìm cách giết hết vi khuẩn đâu, như vậy càng gây bệnh khủng khiếp hơn nữa, có loại miếng lót mini có khả năng ngừa khuẩn là được rồi, bạn muốn hết mùi hay sạch sẽ thì dùng băng hằng ngày cũng là một giải pháp tốt.

anh.145's Avatar
    anh.145 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Theo mình tìm hiểu thì đa số các bệnh phụ khoa là do vi khuẩn, nấm phát triển quá nhiều, gây mất cân bằng vùng V-zone. không phải do băng vệ sinh hằng ngày gây ra đâu, mình tìm được một bài viết rất hay về nguyên nhân gây viêm nhiễm phụ khoa Vì sao phụ nữ dễ viêm nhiễm phụ khoa - Y te - thiet bi 24h

dungdung2008's Avatar

Nhưng mà sao mình thấy trên mạng đồn rằng xài băng vệ sinh hằng ngày lại gây bệnh???

tranlegiau's Avatar
    tranlegiau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cái này mình cũng có từng nghĩ đến, nhưng mà mình có xem qua là đa số các trường hợp đó là do mình xài băng vệ sinh hằng ngày không đúng cách, họ ko biết lựa đúng loại, vùng kín của chúng ta rất là nhạy cảm, nếu loại băng quá cứng, sẽ gây cọ xát, làm tổn thương da dẫn đến vi khuẩn dễ xâm nhập. hoặc là miếng lót mini không tốt, bị co dũm lại cũng gây ra tổn thương nữa. Cách tốt nhất là bạn chọn loại nào “có bề mặt cotton mềm mại, lõi thấm hút tốt, màng đáy thoáng khí, và có độ co giãn để không bị quăn và gấp trong quá trình sử dụng tránh làm tổn thương vùng kín”. Thông tin chọn băng vệ sinh hằng ngày ở đây có nói đến, bạn có thể tham khảo.
    5 thói quen có lợi giúp vùng kín luôn khô thoáng và sạch sẽ. 5-thoi-quen-co-loi-giup-vung-kin-luon-kho-thoang-va-sach-se-

anh.145's Avatar
    anh.145 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình thì thấy là băng xài rất là okie, vì môi trường vùng kín rất ẩm ướt, đặc biệt là khi sắp đến kỳ…, nên dùng băng vệ sinh hằng ngày giữ cho vùng kín luôn khô thoáng, sạch sẽ, giữ cân bằng độ ẳm nữa, chỉ có một điều là khi xài băng vệ sinh hằng ngày thì nên thay băng thường xuyên, bác sĩ nói là khoảng 3-4 tiếng là thay được rồi, vì nếu để lâu sẽ mất hết khả năng kháng khuẩn, tạo môi trường thuận lợi cho vi khuẩn phát triển.

phuong.lyhcm's Avatar
    phuong.lyhcm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đó là một biện pháp để phòng ngừa bệnh phụ khoa thôi, điều chủ yếu là bạn phải biết vệ sinh vùng kín đúng đắn, vì nếu không thì có thần mới cứu nỗi. Về cách vệ sinh vùng kín tưởng dễ nhưng không phải ai cũng biết cách, phải giữ cho vùng kín luôn khô ráo, thoáng mát, quần cũng không nên mặc quá chặt, thay băng vệ sinh thường xuyên, rửa bằng nước sạch và không nên lạm dụng dung dịch vệ sinh, vì như vậy sẽ làm mất hết vi khuẩn có lợi, gây bệnh phụ khoa đó. tốt hơn là khi chọn băng vệ sinh bạn nên chọn loại có khả năng ngăn ngừa sự phát triển của vi khuần, cái này ngoài thị trường có, không khó tìm đâu.

hiennguyen125's Avatar
    hiennguyen125 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Xài băng vệ sinh tiện lợi đó chứ sạch sẽ, mùi hôi cũng không cảm thấy nữa, đặc biệt là không còn thấy quần “chip” ướt ướt nữa, và khi mà sắp đến kỳ cũng không lo nữa, không sợ đèn đỏ bất chợt nên rất là an tâm. Bạn nào xài băng vệ sinh bị bệnh thì mình không biết chứ mình thấy là con gái mà không biết đến băng vệ sinh hằng ngày thì uổng quá.

linhpham158's Avatar
    linhpham158 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen125 Xem bài viết
    Xài băng vệ sinh tiện lợi đó chứ sạch sẽ, mùi hôi cũng không cảm thấy nữa, đặc biệt là không còn thấy quần “chip” ướt ướt nữa, và khi mà sắp đến kỳ cũng không lo nữa, không sợ đèn đỏ bất chợt nên rất là an tâm. Bạn nào xài băng vệ sinh bị bệnh thì mình không biết chứ mình thấy là con gái mà không biết đến băng vệ sinh hằng ngày thì uổng quá.
    Mình đồng ý vs ý kiến này

dungdung2008's Avatar

Thanks các bạn nhiều, nhờ vậy mà mình biết thêm được nhiều thứ.