Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 44
Like Tree3Likes

Chủ đề: Những Cách Giảm Béo Hiệu Quả Nhất

Spring's Avatar
    Spring Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Những Cách Giảm Béo Hiệu Quả Nhất

Đạt được trọng lượng hoàn hảo là sự mong muốn của tất cả mọi người. Trong khi nỗ lực bền vững là chìa khóa để đạt được mục tiêu của bạn, những thói quen nhỏ có thể ảnh hưởng đến sức khỏe và trọng lượng của chúng ta nhiều hơn chúng ta tưởng.

Ví dụ chỉ cần đốt cháy 100 calo một ngày bạn đã có thể giảm 10 kg trong vòng một năm. Hãy cùng khám phá một số bất ngờ thú vị từ những cách dễ dàng, không tốn kém và hầu như không đau để đốt cháy 100 calo mỗi ngày.

Giảm 100 calo mỗi ngày có vẻ giống như một mục tiêu nhỏ tầm thường, nhưng nó có thể là cách hoàn hảo để có được một vòng eo thon thả và và cơ thể săn chắc hơn. Sẽ khá ấn tượng nếu chúng ta thực sự bắt đầu suy nghĩ về nó. Để đạt được mục tiêu này bạn không cần phải thực hiện nhiều nỗ lực, thay đổi nhiều thói quen hàng ngày của bạn.

Trong thực tế, bạn có thể nhận được những lợi ích chỉ đơn giản bằng cách sử dụng thời gian của bạn hiệu quả hơn hoặc sự bền bỉ trong một hoạt động. Dưới đây là một vài ý tưởng dễ dàng và thú vị mà bạn có thể sử dụng để đạt được mục tiêu này:

Hãy thử quần áo trong 15 phút: Cho dù bạn đang cố gắng tìm các trang phục lý tưởng cho một ngày hoặc bạn đang tìm kiếm một bộ cánh hoàn hảo cho buổi tiệc tối, hãy cập nhật tủ quần áo của bạn, bạn có thể đốt cháy 100 calo nếu bạn tăng tốc quá trình này một chút.

Mua sắm không chỉ là điều trị nhưng cũng là một cách thú vị để cơ thể của bạn phải hoạt động. Mỗi lần thay một bộ quần áo buộc bạn phải xoắn và xoay cơ thể của bạn trong rất nhiều hướng khác nhau bằng cách sử dụng cơ bắp.

Nhảy dây trong 12 phút: Chỉ cần nhảy dây mạnh mẽ trong vòng 12 phút để tim bạn có thể được lợi. Điều này vui vẻ và tập luyện nhẹ nhàng sẽ nhanh chóng loại calo dư thừa ra khỏi cơ thể bạn để lại cho bạn năng lượng mới và sự săn chắc cho các cơ bắp. Chơi bóng chuyền trong vòng 13 phút cũng là một lựa chọn thú vị.

Chơi bowling trong 34 phút: Bạn có thể vừa chơi bowling vừa làm việc với bạn bè. Bowling có thể là một cách tuyệt vời để luyện cơ bắp của bạn.

Chơi piano/guitar: Bạn thường nghĩ âm nhạc và giảm cân không liên quan gì đến nhau? Nhưng chơi piano trong 35 phút hoặc chơi đàn guitar trong 45 phút là một cách tuyệt vời để cải thiện vóc dáng và giúp bạn thư giãn cùng một lúc. Điều đó thật tuyệt.

Đi bộ kỹ trong 15 phút: Nếu chạy bộ một dặm trong 10 phút có thể giúp bạn đốt cháy 100 calo nhưng nếu bạn không muốn chạy bộ thì đi bộ cũng là một lựa chọn hoàn hảo. Ngoài ra nếu bạn thay thế đi bộ bằng đi bộ nhanh thì bạn chỉ mất 13 phút để đốt cháy 100 calo.

Rửa xe trong 30 phút: Thời gian để làm sạch xe của bạn không chỉ tốt về mặt xã hội, thẩm mĩ mà nó còn là ý tưởng khôn ngoan cho sức khỏe của bạn. Với việc cố gắng rửa sạch tất cả các bộ phận của xe bạn sẽ tự động tập luyện những bài tập thể dục phức tạp nhất mà bạn chưa từng biết.

Là quần áo của bạn trong 40 phút: Nếu bạn có nhiều quần áo cần phải được là thì đừng bực bội, hãy nghĩ rằng đây cũng là một cách để loại bỏ 100 calo cho cơ thể bạn. Vì thế đừng trì hoãn việc là quần áo nữa nhé.

Sắp xếp lại đồ nội thất trong 17 phút: Nếu bạn có ‎ định kê dọn lại nhà cửa, bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc khi biết rằng quyết định của bạn sẽ không chỉ tạo cho phòng của bạn một cái nhìn mới, mà còn giúp bạn trở nên gọn gàng hơn.

Lau nhà trong 30 phút: Điều mà không ít người ghét là làm sạch nhà cửa. Tuy nhiên, vòng eo của bạn sẽ được cải thiện đặc biệt là khi bạn chăm chỉ quét nhà 15 phút và lau nhà thêm 15 phút nữ với tốc độ tương đối nhanh. Đó là tất cả những gì bạn cần làm để có được vòng eo mà bạn mơ ước.

Theo Megafun.vn
    Bacsi.com
    little_pingu and gió mới like this.

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chắc phải tập theo thôi, dạo này đang phát tướng.....hihihi
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

phnam72 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

khổ quá, ai bảo lười tập thể thao làm chi nên nó như vậy, với lại 1 phần do sự điều tiết của cơ thể. cho nên mình phải thường xuyên tập thể dục, chế độ ăn hợp lý cộng với sử dụng thuốc hoặc thực phẩm chức năng hỗ trợ. nhưng mà bạn phải quyết tâm nha, về các loại thuốc hỗ trợ thì ở 94 nguyễn văn trỗi q.phú nhận có bán đó. tui thử dùng qua 1 thời gian thì hiệu quả lắm. thôi cái chín là phải co quyết tâm nhé!

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

Kiên trì thì 1 tháng giảm 5kg

Maichi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tôi đang muốn giảm cân nhưng tuổi lớn rồi không biết nhảy dây có phù hợp không nhỉ, nghe bác nói 1 tháng giảm được 5 kg thấy ham quá, chỉ số BMI của tôi = 22,tỉ lệ % mỡ 31, tỉ lệ eo/mông =0.85 bác nào tư vấn cho tôi với

anhtuan1982 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình có cách giúp giảm cân ăn toàn, k bị tụt huyết áp, giảm đúng chỗ cần giảm. Trung bình giảm 3kg/tháng. 1 tháng giảm cần và 1 tháng giữ cân là oke!
    Note: Có được dùng thử.
    nguyen_hien likes this.

thunhaiq Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

cách gì vậy anhtuan1982?
    Lần sửa cuối bởi [B.O.L], ngày 09-04-2012 lúc 05:25 PM.

tranthaopt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình đã giúp rất nhiều người giảm cân hiểu quả bằng chế độ dinh dưỡng hợp lý giúp bạn khỏe và đẹp hơn mỗi ngày. Ai muốn tư vấn hãy gọi cho mình mình sẽ tư vấn cho mọi người. Phone 01666 811 550. Hãy giúp mọi người VN đẹp lên mỗi ngày

thanhdungtran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào Bạn MaiChi !

Bạn lớn tuổi rồi thì nên vận động nhẹ nhàng thôi. Bạn có thể liên lạc với mình để được tư vấn giảm cân cụ thể hơn

(Dung -0909 313 556 )

mr luna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

các chị có kinh nghiệm cho e hỏi với. dùng cái sản phẩm antifat bào chế thù nho đỏ ấy có giúp giẩm cân hiệu qả ko các chị nhi?

ng0cduyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào các chị ạ.E mới tham gia diễn đàn thôi ạ
    Các chị tư vấn dùm em với.....E mới 19t,đang là sinh viên. cao 1m67 nặng 60kg....mọi người nhìn bảo là e không béo chi to con thôi..nhưng lúc nào em cũng ngại thì minh to hơn các bạn.e đa cố giảm cân nhiều lần nhưng ko có kết quả ạh..mong các chị tư vấn cho em với ạ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chơi thể thao hoặc đi bơi đi bạn, ăn rau xanh thay thế thịt cá, chắc sẽ hiệu quả đó

thienthanbongtoi0310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

e có thân hình vừa lùn vừa béo :-ss e 17t , cao 1m55 và nặng 70 kg , e muốn hè này tranh thủ giảm được cân nào hay cân ấy vì to như thế này rất mệt mỏi chị nào chỉ dùm e cách được không ạ :-ss

kimchau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình mới tham gia lớp thể dục thẫm mỹ

trinh_tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình đang luyện tập giảm cân với huấn luyện viên riêng bên công ty GET PT, kết quả rất tốt, mình giảm được gần 4kg trong hơn 2 tháng, việc luyện tập tốt một phần do mình chịu khó một phần là do có huấn luyện viên riêng nên tôi được hướng dẫn các bài tập phù hợp, nhất là các bài tập tác động lên phần eo, tui còn được tư vấn, căn dặn nên ăn uống thế nào cho hợp lý nên mình thấy kết quả rất tốt,nếu bạn nào có kiều kiện, mình nghĩ bạn nên thử qua một khóa xem sao. Công ty GET PT ở số 248 Lý Chính Thắng, P9, Q3, điện thoại: 66.846.468 hoặc là 6290.5290

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối