Kết quả 1 đến 2 của 2
    lanhuong_sg Đang Ngoại tuyến Banned

Mặc định 8 thực phẩm có tác dụng giảm cân nhanh

(Pretty Woman)-Nghiên cứu cho thấy 8 thực phẩm dưới đây có thể giúp bạn giảm cân lành mạnh. Bạn đừng quên những thực phẩm này nếu muốn giảm cân nhé.

Nấm

Khi ăn những món khai vị từ nấm, bạn sẽ thấy no lâu như ăn món khai vị từ thịt bò, nhưng lượng calo và chất béo hấp thụ sẽ ít hơn.

Trứng

Theo một nghiên cứu, những người ăn trứng vào buổi sáng thấy no lâu hơn và giảm cân nhiều gấp 2 so với những người tiêu thụ cùng lượng calo cho buổi sáng.

Táo

Một trái táo trung bình chỉ chứa 95 calo và chứa tới 4g chất xơ. Nghiên cứu từ Tạp chí dinh dưỡng cho thấy tương cường lượng chất xơ hấp thụ giúp bạn giảm cân và ngăn tăng cân trở lại.

Món tráng miệng ít calo

Nghiên cứu cho thấy việc không ăn thức ăn có đường sẽ dẫn đến việc ăn nhiều. Không ăn đồ ngọt khiến cơ thể sản xuất một phân tử trong não gọi là yếu tố tạo corticotropin(CRF), được tiết ra khi bạn lo lắng, sợ hãi hay căng thẳng. Mức độ căng tăng cao khiến bạn mất đi động lực để ăn nhiều thực phẩm dinh dưỡng, dễ có xu hướng ăn đồ ăn vặt dẫn đến tăng cân.

Súp

Nghiên cứu được đăng trên tạp chí Appetite cho thấy nếu bắt đầu bữa ăn với súp rau, bạn sẽ ăn ít đi 20% calo.

Yến mạch

Ăn bữa sáng với bột yến mạch hoặc ngũ cốc 3 tiếng trước khi luyện tập sẽ giúp bạn đốt cháy nhiều chất béo hơn.

Ớt Chile cay

Ăn ớt cay 30 phút trước bữa ăn giúp bạn ít thấy đói và ăn ít hơn 10%.

Hạnh nhân

Theo một nghiên cứu, nếu nhai 50g hạnh nhân khoảng 40 lần, bạn sẽ cảm thấy no lâu hơn. Nhai nhiều giúp tiết một lượng chất béo đáng kể từ hạnh nhân, thúc đẩy sản sinh hooc-môn giúp kiềm chế cơn đói.

Chế độ ăn kiêng với nước chanh

5 loại thực phẩm giúp thân hình thon gọn

phamvan90 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

TẾT NÀY BẠN ĐƯỢC NHẬN HAY TẶNG QUẦN ÁO MỚI CHO AI?

Tục ngữ có câu: "Già được bát canh, trẻ manh áo mới". Mỗi lứa tuổi lại có một nhu cầu và sở thích riêng. Với trẻ em thì "manh áo mới" tinh, đẹp đẽ diện đi chơi Tết dường như có ý nghĩa hơn hết. Người lớn tự bao giờ cũng vô cùng quen thuộc với việc sắm chọn quần áo cho con trẻ nhân dịp ngày lễ quan trọng nhất năm.
    Nguồn gốc hoạt động này xuất phát từ ý nghĩa nhân văn sâu sắc của Tết Nguyên đán. Người Việt ăn mừng Tết với niềm tin thiêng liêng là ngày đoàn tụ, ngày làm mới, ngày tạ ơn và là ngày của hy vọng. Mọi người luôn cố gắng mang lại cho nhau nhiều nhất những niềm vui có thể. Và tặng quần áo cho con cháu, anh em để nhìn thấy nụ cười của trẻ em cũng như một cách nhân lên không khí hân hoan rộn ràng của những ngày đầu năm mới. Nụ cười sánh tựa vẻ đẹp thiên thần vô cùng trong sáng, vô tư của các bé khiến người lớn như gạt hết mọi ưu phiền, lo toan thường nhật và cảm nhận Tết theo đúng nghĩa của nó.
    Manh áo mới tặng trẻ cho một khởi đầu mới , một thời kỳ phát triển mới của các bé còn như một cách thể hiện sự quan tâm, yêu thương của ông bà, cha mẹ,... Người lớn gửi gắm qua đó, tình yêu, ước vọng con cháu sẽ luôn an vui, hạnh phúc mỗi ngày.
    Tới đây, có lẽ kí ức tuổi thơ đã ùa về với rất nhiều bạn trẻ. Ai trong chúng ta cũng từng có một thời mong áo mới của mẹ, của cha và đếm từng ngày để xúng xinh diện chúng trong 3 ngày Tết. Giờ lớn hơn, bạn có thể tự sắm cho mình những bộ đồ ưng ý nhưng cũng đừng quên tiếp nối truyền thống, tặng các em nhỏ của mình những manh áo mới để Tết thực sự là dịp lan tỏa niềm vui nhé!

Tag của Chủ đề này