Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: giúp em với

DevilHoangGia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking giúp em với

có ai pro giúp em về cách trị da mặt với...chuyện là vậy da em bi mụn nhỏ nận thì không hết nó vẫn còn hoài.dể nặn ra em phải nặn mạnh rùi da em bị thâm rùi cứ vậy em trị hoài không hết sử dụng các loại mỹ phẩm sữa rữa mặt trị thâm ,ngăn ngừa mụn,dưỡng ẫm, rùi lúc rày em có mua thêm olay dể xài nhưng mà khi thoa kem lên mặt thì nó bóng da em thấy mất tự tin rất nhiều....cho em hỏi là có thể có cách trị nào mà không cần đi thẩm mỹ hay không tại vì em trong thời kì đi bộ đội không có nhiều điều kiện chăm sóc như ở ngoài .....với lại nước trong dây không phải là nước sạch mà da em lại là da nhờn.huhuhuhu
    có ai giúp em với em thank nhiều

docter.360 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

không có ai giúp bạn ấy ạ????

DevilHoangGia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

huhuhu không giúp là chết em luôn (

namphuong12a1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi DevilHoangGia Xem bài viết
    huhuhu không giúp là chết em luôn (
    da nhờn thì nên hạn chế ăn uống thức ăn cay nóng, ngọt,...để không kích thích tuyến bã tiết nhờn nhiều hơn...
    khi bị mụn bạn chịu khó thoa kem nghệ vào buổi tối sau khi rửa mặt, đừng nặn kẻo để lại sẹo thâm đấy...
    vài ngày sau mụn sẽ tự hết, trong thời gian này ăn rau với hoa quả, uống nước nhiều vào (nhớ là đừng uống nước ngọt có gas đấy).

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Rửa mặt bằng nước sạch là điều kiện tối thiểu nhất để làn da được sạch sẽ mà bạn ko có nước sạch thì hơi khó đấy. Như vậy nhé:

Để tránh mụn và giảm da mặt bài tiết bã nhờn thì làm như sau:

1. Rửa mặt thường xuyên với nước sạch (nếu chỗ bạn ko có nước sạch thì có thể rửa mặt bằng nước vo gạo). Nếu có điều kiện thì nên rửa mặt bằng sữa rửa mặt (loại có hạt cát scrub thì càng tốt) ngày 2 đến 3 lần. Chú ý: ko nên rửa nhiều quá vì như vậy sẽ làm mất độ ẩm tự nhiên của da.

2. Uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả và rau xanh. Hạn chế ăn đồ nóng (ớt, sầu riêng, xoài,....) hay đồ chiên nhiều dầu mỡ.

3. Nếu da bạn thuộc loại da nhờn thì bạn ko nên xài kem dưỡng da vì đa phần kem dưỡng da cung cấp độ ẩm nhiều hơn cho da. Vì thế nếu bạn dùng thì da bạn sẽ càng nhờn thêm. Thay vào đó, bạn có thể đắp các loại mặt nạ dành cho da nhờn (có bán ngoài siêu thị) hay bạn có thể tự làm từ các loại quả tự nhiên (cái này trong 4rum có nhiều bài hướng dẫn làm lắm).

4. Khi bị mụn bạn ko nên nôn nóng mà nặn ngay. Muốn nặn thì phải đợi cho mụn "chín" thì nặn mới dễ và ko để lại sẹo. Bạn nên dùng các loại kem trị mụn như Vichy, Clean & Clear (theo kinh nghiệm bản thân thì đừng nên dùng Oxy vì sẽ bị khô da và bong tróc da). Chú ý: khi nặn mụn đừng để móng tay ấn vào da, như vậy dễ nhiễm trùng lắm. Nên lấy 1 cái khăn mặt để nặn mụn (cách ly giữa móng tay và da mặt).

5. Khi bị thâm thì bạn chỉ cần bôi nghệ tươi hoặc kem nghệ. Một thời gian nó sẽ mờ dần thôi. Chú ý: khi bôi kem thì ko đi nắng vì sẽ phản tác dụng.

Chúc bạn ngày càng đẹp lộng lẫy. Cheer!