Số đăng ký: VNB-2581-04
Dạng bào chế: viên nén sủi
Quy cách đóng gói: Hộp 4 vỉ x 4 viên
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần hoá dược phẩm Mekophar

Thành phần:


Paracetamol: 500mg
Codein: 8mg


Chỉ định:

Đau đầu, đau răng, thấp khớp, nhức cơ, đau dây thần kinh, cảm cúm

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc. Suy hô hấp, hen suyễn, suy gan, suy thận nặng. Trẻ < 30 tháng. Phụ nữ cho con bú.

Chú ý đề phòng:

Bệnh nhân lớn tuổi, yếu sức, bệnh gan, thận, nhược giáp, bệnh Addison, phì đại tuyến tiền liệt, tắc niệu đạo, tránh dùng trong thai kỳ nhất là 3 tháng đầu. Tránh dùng khi lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc:

Thuốc giảm đau gây ngủ, an thần, chống trầm cảm, các thuốc ức chế thần kinh trung ương khác. Thuốc kháng tiết cholin.

Tác dụng ngoài ý:

Choáng váng, an thần, thở nông, buồn nôn, nôn. Dị ưng, khó chịu, táo bón, đau bụng, ngứa. Liều cao codein gây ức chế hô hấp.

Liều lượng:

Trẻ > 10 tuổi; 1/2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.







Theo thuoc.net.vn
Bacsi.com