Dạng thuốc

Hộp 10 vỉ x 10 viên nén

Thành phần, hàm lượng

Ibuprofen: 200mg

Chỉ định(Dùng cho trường hợp)

Chống đau và viêm từ nhẹ đến vừa: Trong một số bệnh như thống kinh (có tác dụng tốt và an toàn), nhức đầu, thủ thuật về răng, cắt mép âm hộ. Dùng ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị đau sau đại phẫu thuật hay cho người bệnh bị đau do ung thư. Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên. Hạ sốt ở trẻ em.

Chống chỉ định(Không dùng cho những trường hợp sau)

Quá mẫn với thành phần của thuốc, loét dạ day tiến triển, suy gan, thận nặng.

Liều dùng

- Hạ sốt, giảm đau: Người lớn 200 - 400 mg, tối đa 1200 mg/ngày. - Ðau bụng kinh 400 mg, 3 - 4 lần/ngày. - Ðau từ nhẹ đến vừa phải 400 mg, 4 - 6 lần/ngày. - Thấp khớp 2400 mg/ngày, duy trì: 1200 - 1600 mg/ngày.

Lưu ý(Thận trọng khi sử dụng)

Nguy cơ loét đường tiêu hoá, người già, người HA cao.

Tác dụng phụ

Nổi mẩn, ngứa, phù, mề đay, cơn hen, rối loạn tiêu hoá.











Theo thuocvasuckhoe.com
Bacsi.com