Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: vitamin D3 aquadetrim

bacsi_oi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Question vitamin D3 aquadetrim

Xin chao bac si. Con toi duoc 3 thang thi chau bat dau co hien tuong mo hoi trom. Toi duoc biet do la dau hieu thieu vitamin d. Vay toi chi can bo sung them bang vuec cho uong thuoc vitamin D3 aquadetrim duoc khong hay can fai dieu tri nhu the nao? Xin duoc su tu van cua bac si. Toi xin cam on

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn, đổ mồ hôi nhiều ở trẻ nhỏ có thể là dấu hiệu bình thường về sức khỏe do hệ thần kinh của bé chưa phát triển hoàn thiện. Bạn không cần dùng thuốc để chữa trị chứng ra mồ hôi ở bé, hiện tượng đổ mồ hôi nhiều sẽ giảm hoặc mất hẳn khi bé lớn lên. Tuy nhiên đây cũng là một trong các dấu hiệu sớm của bệnh còi xương do thiếu vitamin D. Bạn xem nếu bé có thêm các dấu hiệu như: hay bị giật mình, quấy khóc, rụng tóc hình vành khăn, đầu bẹp cá trê theo tư thế nằm, bướu trán hay bướu đỉnh nổi rõ... thì bạn nên cho bé đi khám chuyên khoa Nhi để bé được khám trực tiếp và điều trị đúng phương pháp nhất. Bạn không nên tự ý cho bé uống thuốc vì nếu uống không đủ liều sẽ làm bênh nặng hơn hoặc̀ lâu khỏi sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của bé.

Để phòng hoặc điều trị bệnh còi xương cho bé được tốt hơn bạn nên cho bé tắm nắng hàng ngày, mỗi ngày từ 15-30 phút trước 9h sáng hoặc sau 4h chiều để cơ thể bé tự tổng hợp vitamin D giúp cơ thể bé hấp thu canxi tốt hơn.

tithee Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bác sĩ,mấy hôm trước cháu nhà tôi không chịu ăn,bình thường cứ 2 tiếng cháu ăn 90mil sữa,đến gần 16h thì mãi cháu mới ăn hết được khoảng 70mil,tôi rất lo lắng nên có cho cháu đi khám bác sĩ,bác sĩ bảo là bị đau lưỡi,lưỡi dầy,về rơ mật ong và có kê kèm theo thuốc Aquadetrim,ngày uống 3giot,sáng và sau ăn.cháu hiện tại được 3 tháng, bé có thêm các dấu hiệu như: hay bị giật mình, quấy khóc, rụng tóc hình vành khăn, đầu bẹp cá trê theo tư thế nằm.bác sĩ cho tôi hỏi cho cháu uống 3 ngọt mỗi ngày có là quá nhiều hay không?và uống vào thời điểm nào trong ngày là thích hợp,có thể cho uống vào buổi tối không và mỗi lần uống cách nhau mấy tiếng?và uống đến khi nào thì dừng ạ?vì thời tiết ở Hà nội hiện đang vào thu nên cháu không có điều kiện đi tắm nắng.xin bác sĩ trả lời giúp

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có lẽ bạn đưa bé đi khám BS nhen, bé có bệnh rồi đó.

rambo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé bị bệnh nặng lắm đó bạn, đi khám BS nhen.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bé bị thiếu canxi, trước tiên bạn nhớ phơi nắng bé mỗi ngày, tránh để bé năm lâu mà cho bé tập ngồi hay ẵm bé. Phơi nắng cần để bé cởi trần, che mắt và bộ phận sinh dục bé thôi, phơi trong 20 - 30 phút 1 ngày là được.